Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ Thuật] Hướng dẫn mở khóa mạng cho máy bị lock sim khi update JB 4.1.1 !

ksr007
13/8/2012 1:31Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình dùng note bản quốc tế đang bị khoá sim khi up 4.1.2 , giờ mình dùng cách này dc ko bạn 😔
Bác giúp e với. E xai S2 I9100. e up rom http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1498017. xong bị unlock sim lun rôi. Bác có thuốc cho e xin 1 tép zoi.
@timmy986 Máy S2 của bạn tên mã là gì, của nước nào, nhà mạng nào ?
@timmy986 lên 4.1 là bị nâng baseband rồi! bạn chịu khó quay về 4.0 unlock lại rồi lưu efs sau đó bạn dùng soft ghi đè cái nv_data.bin vào efs đã backup. up rom 4.1 rồi dùng soft đè cái efs đã được chỉnh sửa lại là được thôi!
nếu bạn ko làm được thì đành nhờ mấy bác thợ thôi!
mình uprom VK bản 4.1.1 , xong sau đó làm như #1 cũng đang treo ở logo Samsung. mong các bác cho một viên thuốc ạ.
máy e không phải bản nhà mang(i9300).nhưng xách tay từ pháp về khi up len stock 412 thì bị khóa sim có làm cách này được không bác.
Precaution: (lưu ý)

-* don't use voodoo app after using this mod or any other mod, (if you want use other mod restore your original efs file). không sử dụng Voodoo sau khi mod bằng cách này hay cách khác (nếu muốn sử dụng cách khác thì khôi phục lại file EFS gốc)
-** Before to update to a new build (like the coming stable JB) restore your original efs.trước khi cập nhật bản mới (vd bản JB) khôi phục lại file efs

*, **, in the case you got the phone unlocked you can always use my mod to unlock it trong trường hợp máy bạn đã được mở,luôn có thể sử dụng bằng cách trên để mở ???

HOW TO UNLOCK làm sao để mở mang

- First you need to backup your "EFS FILE" in safe place. sao lưu file EFS vào nơi an toàn (máy tính hoặc nơi nào đó,k dc làm mất để khi cần có thể lấy ra để khôi phục lại)
- you must be in unlocked stock firmware like BLG8 (using voodoo app + libsec-ril.so (mike1986 fix)) đang ở firmware stock đã được mở mạng (bằng app voodoo + libsec-ril.so)
- unzip the attached zip "efs.zip" giải nén file efs.zip
- copy the files (.nv_core.bak, .nv_core.bak.md5) to your EFS file sao file (.nv_core.bak, .nv_core.bak.md5) vào file efs
- reboot and enjoy !!! khởi động và chiến

mình dịch xong cũng không rõ lắm..nhưng đại khái chác là vầy..khi dùng rom 4.04 ta mở unlock sim bàng (app voodoo + libsec-ril.so)...lúc này máy đã được unlock và nhận sim.ta vào root explorer để backup file EFS...
bây giờ up lên room 411 (hay 412 )thì lấy file efs lúc nãy đã được backup ở 4.0.4 ra và ghi dè lên cái 411( hay 412 )
theo mình hiểu thì vậy..có bác nào hiểu cách khác thì chia sẻ nhé...minh cũng đang bị lock ở 412 ..bác nào thử rồi thì cho biết kết quả với
tidus38
ĐẠI BÀNG
11 năm
E thì cứ về 4.0.4 rồi cái cái Voo unlock xog xuôi rồi vào recovery up thẳng rom mình cần up ko wipe. Sau khi up xog thì lại up cái Simfix 1 lần và reboot rồi vào cái Voo lại unlock. Xong xuôi để ko lỗi lầm j quay vào recovery fullwipe là ổn. Cách này như kiểu đi đường vòng, mỗi lần up rom toàn fải về 4.0.4 trc 😁

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@tidus38 à..có nghĩa là bác unlock ỏ bản 404 bang voodoo ròi khong fullwipe..up thẳng len 411(hoac 412) sau dó mới fullwipe...?
minh dang ở bản 411 ( làm theo cách của bác) thì dc ròi..vậy giò muốn lên 412 thì lên tu 411 luôn (không fullwipe) hay là phải về lại 404 unlock rồi len 412.bac dang dùng bản nào?
tidus38
ĐẠI BÀNG
11 năm
@achilles1502 Ko bác ạ. Nếu lên 4.2 thì vì ở 4.1 mình đã fullwipe nên cái Voo nó đã mất dữ liệu và vô tác dụng nên khi mình up xog 4.2 mà up simfix rồi vào Voo sẽ bị lỗi. Bác về 4.0 xong rồi cài Voo unlock xong xuôi cho nhận sim sóng sáng ổn định rồi bác vào recovery up thẳng file .zip bản 4.2 ko wipe. Sau khi up xog 4.2 khởi động vào màn hình chính bác vào lại recovery up cái simfix rồi reboot vào màn hình chủ vào Voo unlock lần nữa có sóng là ok. Rồi lúc này mới quay trở lại recovery fullwipe cho sạch sẽ 🆒
Mình đang dùng 4.1 bản VK rom v13 của bác Hòa. Hì, lên 4.2 nhiều cái nó chưa ổn định nên ở 4.1 ổn đợi 4.2 offical thôi 😁
của bác dùng bản cook mà cũng bị khóa mạng nữa ak..mình tưởng dùng stock như mình mới bị thôi...
tidus38
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nó đã lock thì tha j cook hay stock đâu bác 😁

hi mod xin cho minh hoi may minh la note 2 i317m lock rogers nhung nay bi blacklist khong goi dc voi bat ky sim nao . no bao la unregister on the network.
gio co cach giai quyet nao de unlock sai ko cac ban
sorry may e ko co tv. thank
ayakech
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi các bạn, cũng đang có 1 ca unlock cần hỗ trợ, mình post bên mục S3-I9300 tổng hợp cơ mà thấy toàn ae bản quốc tế nên post lại bên này.
----------
Hi ae, hôm qua ngồi loay hoay down và up cái Rom nhà mạng Germany thì imei đã về y chang imei in ở hộp rồi.
Cơ mà bị lock Sim. Ngồi tìm mãi thì thấy có 1 bác trên này chỉ cách về 4.0, unlock bằng Vodoo rồi up lên.
Mình down 4.0 up thì mất imei, flash đè cái modem của 4.1.2 vào thì imei lại về, có điều cái Vodoo thì unlock bị mờ ko hiện lên.
Bạn nào coa kinh nghiệm về unlock chỉ dùm mình với..
Máy S3 I9300 xách tay từ Germany cề.
Cảm ơn nhiều...
bài từ lâu lắm rồi mà giờ mình nghịch ngợm vụ này mới gặp phải, sao máy gs3 gt-i9300 quốc tế mà lại bị khóa sim nhỉ, mình đang dùng 4.3, giờ tim đâu ra 4.0 .1 nữa mà dùng chứ 😔((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019