[Thủ thuật] Khắc phục các vấn đề thường gặp trên Android

Duy Luân
8/7/2010 15:5Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác giúp e với.R800i của e vẫn chạy bt.sáng nay e vào wifi máy báo cập nhật phần mềm(hình mũi tên vong tron chứ ko phải là biểu tượng macket).e đã cập nhật.khi đã load hết may báo:trong khi cập nhật bạn không thể nge hay gọi dt.e đã chọn OK.máy tự động tắt nguồn khởi động lại va hiện biểu tương 1 cái hộp mũi tên chỉ lên trên.dc 1 luc đèn màn hình không sáng nữa.em kiểm tra thì ko thấy lên j cả.ấn và giữ nút nguôn máy chỉ rung 1 cái rùi lai chẳng có hiện tượng gì.các bác giúp em với.huhu.Mà e thử cắm sạc ko thấy đèn báo sạc.E phải lam sao các bác
máy ko thể truy cập market thì ntn đay bạn?
htc wf rom 2.2.1 froyo
anhhungnup117 said:
Bạn phải remove 1 trong 2 cái đi, nếu thích dùng handcent thì dùng ch.trình quản lí ứng dụng, rồi vào System>>> app, chọn đến message.apk, rồi remove nó đi là đc, nếu sài root explorer thì kích "mount R/W" thì mơi remove đc nhé​
Bạn ko cần phải remove chỉ cần set defaults cho Hancent SMS là dc bạn vào Setting>app>manage app> chon all> tìm Mesenger clear defaults. Rồi ra ngoài gửi thử SMS cho 1 người bất kỳ máy sẽ hỏi bạn dùng Mesenger hay Handcent bạn chon Set defaults rồi chọn Hancent là dc 😆
webdone,2/3/11

Cà 2 cách này không đc các bác ơi .... em sdung Lenovo A60 , cài handcent , nhung khi tn tới thang ứng dung sẵn có đầu nhả ra cùng thằng kia ... trước kia , với HTC HD2 thi em lam đc (tắt popup, status là nó k hiện ra) . Nhung trên Lenovo A60 thi 2 khong thấy . Không co nút chọn remove như bác anhhungnup , và cách 2 cuả bác webdone thi mục chọn Clear defaults mờ căm .
Các bác giúp với ... Gấp lắm. Hăặc chí ít cung phai k cho nó hiện nội dung tren status . Tks các bác
Mình dùng galaxy ace thì bật wifi cứ vào được một lúc là lại không vào được dù wifi đang bật. Vấn đề là máy mình chưa root nên không cài được WifiPowerSavingOff.
Rất hữu ích đó chủ thớt 😁
may bac jup em voi' Font chu~ mặc định Tieng' Viet của ss galaxy y la Font jk??? huong' dẫn mình cách khôi phục cài đặt gốc voi'. cảm on nhieu

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Cho em hỏi tại sao máy sau khi rôt may thất bại thì máy không thể mở được lên và chỉ hiển thị lôgoo nhà sản suất và hiện ra cái màn hình màu trắng rồi lại chạy lại.Em dùng máy lg e400 l3 optimus.Bác nào bít giúp em cái chứ tình hình là mang bảo hành thi em lại ko có thời gian, ko còn giấy bảo hành nữa.Mong các Bác giúp đỡ
@Leehyundae Máy bác thàh cái chặn giấy r =)) dt LG bảo hàh điện tử . Bác ra đó thử xem có cứu vớt j dc ko . Nếu dc thì fải chịu fý đó

Sent from my LG Optimus L3 - E400 using tinhte.vn
wwwxadieu
TÍCH CỰC
12 năm
mọi người cho hỏi...e đang dùng Atrix b860 - room aokp 4.0 nhưng máy không có chế độ usb sync để đồng bộ với PC giờ phải làm sao
😁
Test thử xem
Sent from my Dell Streak using Tinhte.vn
Con Qmobile S11 của em vào Google Play rất chậm, thi thoảng còn báo câu: "không có kết nối nào", giả sử tải về thì chỉ đc tầm >80% là máy báo: "tệp gói không hợp lệ". Mình đã thử reset lại máy nhưng không ăn thua. Ai biết tại sao không? Help với, sẽ thanks nhiệt tình ạ.:oops:
Xin hỏi bác chủ thớt -máy Galaxy 7,7 của mình gặp tình trạng cứ vào trang web bất kì mà hơi nặng hoặc load lâu 1 chút là em đưa ngay vào google +bực quá mình gỡ cã google + trên máy ra vẩn không cải thiện được gì.

Ah em nào biết xin chỉ giáo thêm .Cảm tạ
Mình đã khắc phục bằng cách cài opera mini công nhận cái này load nhanh ghê mà không nặng máy >Hi vọng anh em nào xài thử qua xem có ý kiên giống mình ko ??
Ah ,ko hiểu tinh tế thế nào mà mình hỏi cả tháng ko ai giúp mình cả ???
Thank bạn vì bài viết 😃
bạn nào biết khắc phục hiện tượng khi xem phim trên điẹn thoại mà tua nhanh khoang 30 40p là bị bật ra ko.dt galaxy ace2
thanks
Có ai có thể giúp em vấn đề này k? Em đang sử dụng android 2.3.4 em có cài NCT nhưng khi down nhạc về em k bik nó nằm ở đâu, zing cũng vậy. 😔
Bạn vào phần thẻ nhớ. Nếu là nhaccuatui thi vào tiếp thư mục NCT,còn zing thì vào thư mục zing.

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
losbancos
TÍCH CỰC
12 năm
rất hay .......................
có bác nào biết nút Back trong button savior của em may hôm nay tự dưng chả dùng được nữa bác nào biết khắc phục không những nút khác vẫn bt e khôi phục lại máy vẫn thế hizz
cám ơn bạn,mình đã khắc phục đc lỗi mất sóng 3g rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019