[Thủ thuật] Một số lỗi có thể gặp trên Android 5.0 Lollipop và cách khắc phục

Duy Luân
25/11/2014 22:58Phản hồi: 188
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giúp e với . em phát hiện con m8 của e nó hay tự khởi động lại nguồn với tính năng 2 chạm thỉnh thoảng ko hoạt động
E dùng sony Z C6603 và đang chạy 4.4.2
E sợ cho lên 5.0 nó bị lỗi nên k dám cập nhật.
ACE nào đã chạy 5.0 trên C6603 thì tư vấn giúp e với ạ. E cảm ơn !
ngocthu11
ĐẠI BÀNG
9 năm
chào cả nhà!!!
con sony tablet Z của mình vừa lên lollipop 5.0.2 thì bị dính lỗi wifi không thể bật lên được, cứ đề đang bật wifi rồi sau đó tự động tắt... dùng mấy bản rom thấp hơn thì không có vấn đề gì cả...
vậy, nhờ cao nhân nào có bị lỗi tương tự giống mình, xin được giúp đỡ ạ....
xin chân thành cám ơn...
Có ai bị lỗi không tự xoay màn hình không
@thái nguyên phúc Lúc mình ở 4.4.4 cũng bị lên 5.2 không thấy bị nữa.
Các bác cho hỏi mình lúc mình mua con Lg G Pro 2 thì đã được up lên 5.0.1 + root rồi .
Nhưng giờ mình cài các phần mềm hack game yêu cầu root như Gamekiller 3.1 . Game Guadian thì nó báo yêu cầu quyền root máy . Vào kinguser cho phép hết rồi nhưng vẫn không chạy được .
Vào Supersu thì nó báo cài đặt không thành công .
Down root checker về thử thì nó báo đã đc root rồi . Vậy là sao hả các bác ? 😔
các bạn cho mình hỏi, s5 (SM-G900H) đang chạy phiên bản gốc tiếng việt nên giao diện ngôn ngữ cùng bằng tiếng việt nhưng nếu mình muốn chuyển sang giao diện ngôn ngữ khác, vd tiếng đức thì không thay đổi được vì trong phần setting --> ngôn ngữ thì không có tiếng đức chỉ có tiếng anh hoặc 1 vài ngôn ngữ mặc định có sẵn. Vậy mình có cách nào có thể add thêm ngôn ngữ tiếng đức hoặc load bản rom nào để có thế thay đổi được điều này. Xin cám ơn.
em lên 5.0.1 cho con S4,thế mà lại bị mất cái cuộn thông minh,chế nào giúp em đc không
em bị lỗi là mỗi khi khởi động lại máy là nó lại cài đặt mất 480s
Đt em là Optomus G mới cài mà hao pin quá. Cho em hỏi là cái trình tiết kiệm pin đó nó có tiết kiệm hoq hay là còn rút pin nhiều hơn
Cho mình hỏi tý mình ddùng zen4.5 khi úp lên adoi 5.0 thi camera bị lỗi khi room gần ko nhìn thấy j hêhết
Mình bị lỗi mất phần mềm máy tính kiểm tra nó vẫn có trên điện thoại nhưng không mở nó được mong các bạn sử lí giúp mình với. Của mình mất luôn ico của máy tính luôn nhé
😔
Mình bị lỗi mất phần mềm máy tính kiểm tra nó vẫn có trên điện thoại nhưng không mở nó được mong các bạn sử lí giúp mình với. Của mình mất luôn ico của máy tính luôn nhé
😔
mình đang dùng Galaxy S4, 4.4.2, có nên up lên 5.0 ko nhi? thấy có upgrade notice trên điện thoại nhưng ngại S4 cũ rồi, cấu hình phần cứng ko đáp ứng tốt và sợ bị lỗi.
Các cao thủ làm ơn cho em hỏi con máy này tên là gì? Và cách khắc phục vấn đề này như thế nào với ạ? ImageUploadedByTinhte.vn1447772520.251021.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1447772533.437534.jpg
tuanday227
ĐẠI BÀNG
8 năm
con htc butterfly s của mình cài 5.0.2 bị lỗi là thỉnh thoảng bật máy lên bị tối om màn hình, vẫn vuốt được nhưng màn hình tối gần như lúc khoá. hic
tuanday227
ĐẠI BÀNG
8 năm
con htc butterfly s của mình cài 5.0.2 bị lỗi là thỉnh thoảng bật máy lên bị tối om màn hình, vẫn vuốt được nhưng màn hình tối gần như lúc khoá. hic
mình dùng máy lenovo a5000 . bản 5.0.2 lỗi game ch play ko hiện một số game mobile . nó toàn báo thiết bị của bạn ko hỗ trợ game này . mà bản 4.4 vẫn chơi ngon lành . xin hỏi cách khắc phục
cái wifi e để chế độ luôn luôn rồi nhưng khi điện thoại ở chế độ ngủ wifi nó cũng tắt luôn pác nào chỉ e cắch khắc phục với
Mình đang dùng bản 5.0.1 cho con note 3 mà bị 1 số lỗi như ko xem được video trên trình duyệt, gửi tin nhắn hình messenger bên kia ko nhận được với lại cái tín hiệu đo tốc độ mạng k/b chạy trên góc màn hình chính không tắt được 😔. Bác nào biết cách khắc phục k ạ . Thanks
các bác jup e với con m9 của e mấy hôm nay ,ko cài được ưng dụng trên gogle play mà trong cửa hàng ứng dụng,cũng chẳng hiện cái icon của ưng dụng,chỉ hiện tên thôi tải thì ko được,ko báo lỗi j mà nó cứ chạy cả tiếng mà chả đưược % ,e nào đã xoa cache và data của nó cả của gogle service rồi gỡ tài khoản, khởi động lại cũng ko đc vậy h phải làm sao đây các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019