[ Thủ Thuật ] Nhận Biết Pin Sạc Dự Phòng Xiaomi Fake Và Chính Hãng !!!

wildboybk
29/8/2014 2:18Phản hồi: 589
589 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ptl2810
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ mục kiểm tra:
đầu usb trắng ngà,
đèn không quá sáng,
cắm cùng 1dây vào 2 đầu sạc đèn ko sáng,
cắm đt vào tự sạc
hết tác dụng rùi, hàng fake giờ cũng đã làm được rồi các bác ah. tốt nhất là check code là an toàn nhất.
nhocbeen
TÍCH CỰC
9 năm
Cho mình hỏi là mình nên mua củ adapter nào ngon để xạc cho mấy con này, mình vừa lấy về 2 con bên xiaomiviet cho bx mình với mình. Nhà thì đang xài IP nên cốc xạc IP hơi lâu. Mình có nên dùng loại adapter 2A ko ? Và nên dùng loại nào ?
😃 mình xài loại nè😃 ok
hugnvn87
TÍCH CỰC
9 năm
Vừa lấy 1 em 10400 của xiaomiviet. Rất ưng ý
Tôi ở tp.hcm muốn hỏi địa chỉ chi nhánh của xiaomiviet ở tp.hcm . Muốn mua sản phẩm power bank. Lh tôi: 01283235448. Xin cảm ơn!
T
tp.hcm xiaomiviet ở đ/c nào. Bên bạn cho mình sdt chi nhánh tp hcm nhé
tamuct
TÍCH CỰC
9 năm
Bác chủ cho mình hỏi, dòng ra là 5V và 2A, thế này dòng quá cao ko vì đt mình dùng dòng chỉ có 1.2A thui, cái này có điều chỉnh dòng ra ko thớt?
Ai check code giúp mình với 96273 13158 57834 43410
@boyshockrock16 Kết quả nè
Bùn gê bên xiaomiviet ko hồi đáp [@@
wildboybk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quochuy.nguyen Chi tiết địa chỉ và số đt chi nhánh sg bạn vào địa chỉ website nhé
Có bác nào bị tình trạng cục xiaomi 10400 sạc không vào pin, cả 4 đèn đều sáng mờ ko?
wildboybk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huyhung1623 Khi sạc cho pin sẽ đầy dần các vạch từ 1 đến 4 bạn à , khi đầy 4 vạch sẽ đều sáng , ko nhấp nháy
Có ai bị lỗi ip sạc đến 99% là nó tự ngắt không vậy?Cục mình toàn bị vậy
Có bác nào bị giống e k: lúc sạc cục sạc nó kêu xè xè tách tách. Hoang mang vcđ các bác ợ, mới mua nữa mới đau chứ 😔
Dây sạc đi kèm khi mua Xiaomi Power Bank khá là ngắn, mình có thể dùng dây khác sạc cho pin sạc dự phòng được không các bác?
wildboybk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Kentdal Được bạn à , miễn là dây sạc chuẩn , ko phải hàng trôi nổi , nhưng b nhớ giữ dây ngắn của xiaomi nhé , cái đó đi xa tiện mang theo
@wildboybk Thế củ sạc đầu ra phải bao nhiêu A là phù hợp để sạc cho pin dự phòng thế ạ?
christhnvn
TÍCH CỰC
9 năm
@Kentdal Bạn cứ mua nguồn sạc 2A max là chuẩn, còn không thì 1.5A cũng vừa đủ. Nếu không thì 1A cũng được, tuy nhiên thời gian sạc sẽ bị kéo dài. Còn dưới 1A có thể không sạc được do dòng quá yếu
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thử 1 cục nguồn ra chuẩn 1000mAh, và cẳm 2 đầu không sáng đèn. Thế là được hàng ngon rồi 😁
Xiaomiviet.vn cho hỏi là mình dùng HTC one E8 sau khi sạc đầy pin có tự ngắt không? Đang định qua cửa hàng mua 1 cục 10400. Thank
wildboybk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@acon_nongthon Có bạn à 😃 chip của texas b hoàn toàn có thể tin tưởng
bài viết rất hữu ích, cảm ơn bác thớt đã chia sẻ, giờ thì có thể yên tâm mua và dùng rồi
Mới mua 1 cục bên http://www.pnhstore.com 380K, bảo hành 6 tháng, được tặng thêm bao da silicon với túi chống thấm;).
Check đầy đủ như hướng dẫn ở trên, ok hết luôn😁. Yên tâm dùng rùi các Bác ơi:p.
Mình nhớ không nhầm thì Xiaomi không sản xuất pin dự phòng, tham khảo: http://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/quoc-te/xiaomi-lo-doi-pho-hang-nhai-3181383.html
christhnvn
TÍCH CỰC
9 năm
@Do Quang Hung Bạn check www.mi.com nhé

A Xiaomi này cứ cái gì HOT là a ý chiến chứ không chỉ riêng ĐT
Các bác cho e hỏi ngu là: sạc màu bạc khác gì các màu khác (gold chẳng hạn) mà giá có 1 sự chênh nhẹ(khoảng 50k).
Thanks
@ducanhkc910 Mua ở đâu mà rẻ vậy b
@c0.prince P206, E7 tập thể Bách Khoa HN
@christhnvn Trên site Xiaomi TQ hiện có 3 màu: bạc, vàng, đen. Trong đó màu vàng vs màu đen đồng giá, màu bạc rẻ hơn nhé

https://www.facebook.com/XiaomiMediaVN
Facebook
facebook.com
@ducanhkc910 có 7 màu, h nó bán có 3 màu nữa thôi bác
Mình mua và đã nhận được 1 cái. check theo hướng dẫn thì là hàng thật. May quá, giá cục pin + ship 318k.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019