Thủ thuật OS X Mountain Lion

Duy Luân
4/8/2012 1:6Phản hồi: 134
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bạn nào chỉ mình rỏ rỏ cái vụ add account FB vào imessage ko. MÌnh cám ơn nhìu lắm 😔(
HPHPHP
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sentinel1294 command + ,
phần accounts bác nhấn vào dấu "+" để thêm tài khoản, chọn tải khoản mới là dạng Jabber
phần user bác đánh theo cú pháp tênFB@chat.facebook.com (cái này có thể do bác tự đặt trong setting của fb hoặc mặc định nó là một chuỗi số khi bác vào trang fb của mình, trên thanh địa chỉ sẽ có)
pass là pass FB
SErver chat.facebook.com
port 5222
@HPHPHP mình làm vậy rồi mà sao nó nói là bị disconnect gì đó. Mình vao fb chat nó đưa mình địa chỉ luôn mà ko được. MÌnh vào cái này http://www.facebook.com/sitetour/chat.php/ là nó chỉ mà ko biết sao mình bi vây. 😔(
seller
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cách nào khi mở một folder thì folder đó tự động full màn hình 0 các bác nhỉ?
JN1985
ĐẠI BÀNG
12 năm
cám ơn bài viết quá hay,làm tưởng chưa tương thích ứng dụng do cài vô không đươc làm xuống 10.7 2 lần rồi.
Ai có test dùm tính năng share screen trên Skype sau khi up lên Mountain Lion ko ạh ?? tự động quit khi xài chức năng này trên skype. trước đó Lion thì ko hề có vấn đề gì.
bản Sư Tử Núi này vẫn chưa ổn định lắm, ko biết có cập nhật thêm gì không. Thỉnh thoảng trong ngày nó treo cho mấy phát. màn hình hoa cả lên.
Mình cài bản 10.8 sao ngốn RAM khủng khiếp.
Twa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xin chia sẻ thêm ! ;)

Trackpad trong Safari 6.0:
- Pinch 3 ngón tay (chụm 3 ngón lại) để Show All Tabs
- Swipe (quẹt ngang) 2 ngón để chuyển qua lại các Tabs

Trackpad cho Notifications Center:
- Swipe 2 ngón từ mép phải của Trackpad vào để hiện Notifi Center

;)
hay
cài cái facebook xong sau này nó ra bản vá thì có xóa được cái cài đặt trước đó không ? hay nó tự cập nhật vào phần ấy
Thanks vì bài viết có nhiều thông tin hữu ích mà mình chưa biết.
Thank anh, bài viết hay lắm!
Hay quá, máy mình bữa giờ mỗi khi lock screen thì nó mất kết nối wifi luôn nên ko kéo torrent được, để làm thử cách trên xem sao 😃 Thanks bạn lần nữa
polyester
TÍCH CỰC
12 năm
@cyclops313 chỉnh cái đó trong enery saver đó, cho phép chạy ngầm khi sleep
Duy Luân:
Cho mình hỏi sao khi xem file bằng quick look thì trên máy của mình chỉ share với AirDrop và Message thôi? Không share qua email được.
Thanks!
Hay quá , Oánh Dấu !
Hay quá !! đánh dấu !!!
phuckelven
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết bổ ích !
Bài viết quá chi tiết và hay. Mình đang dùng 10.7, cũng muốn lên 10.8 đây....
Sao notification của mình không thông báo về facebook dù mình đã thêm vào đó rồi???
iloveu_h2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao máy em MPR 2011 ko có PowerNap, buồn
Những thông tin bổ ích

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119