Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thủ thuật OS X Mountain Lion

Duy Luân
4/8/2012 1:6Phản hồi: 134
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá tuyệt vời, thanks bác
tuankts2
TÍCH CỰC
12 năm
mình vừa up lên 10.8 , máy mình là đời 2010 sao mình ko dùng dc look up bằng 3 ngón zay kìa mặc dù trong track pad mình đã đánh dấu tick hết ???
@tuankts2 Cái look up giờ chỉ cần tap 1 lần bằng 3 ngón tay thôi. Bạn sùng quen look up ở lion nên cứ tap 2 lần nó vừa mở look up lại đóng luôn đấy.
tuankts2
TÍCH CỰC
12 năm
@G Seven mình tap 1 lần máy vẫn ko có j sãy ra >.<
@tuankts2 Look Up chỉ dùng với những ứng dụng do Apple phát triển. Các ứng dụng bên thứ 3 không được bác nhé. Ngoài ra cái tap 1 lần bằng 3 ngón tay còn dùng để QuickLook thay cho Space được.
Cảm ơn bác..Bài viết hay lắm..Nhân tiện bác có thể giúp mình khắc phục lỗi không vào được Facebook = web của phiên bản 1.8 ko. Ở 10.7.4 mình đổi file host + DNS zô bình thường, nhưng sang 10.8 thì ko được nữa. Cảm ơn bạn trước.
Bài viết hữu ích lắm. Học được nhiều thứ chưa biết!
Với có vấn đề này nhờ ae giúp đỡ: khi dùng Mac Lion 10.7 thì mình tap 2 lần trên cửa số ứng dụng và có thể di duyển cửa sổ đó được, hoặc có thể bôi đen một đoạn text nào đó. Nhưng trên 10.8 mình phải giữ chuột trái trên trackpad thì mới có thể thực hiện tác vụ trên. Thanks!
@leemin_rain Bạn thử dùng 3 ngón xem, 3 ngón trên touchpad tương đương với bấm và giữ chuột trái bằng chuột
nếu vẫn k đc bạn có thể vào System Preference/Trackpad để chỉnh lại tác vụ của thao tác nhiều ngón tay đó 😁
@hungcoc2810 Cảm ơn bạn nhiều! :p
có c nào biết không trả lời giúp với ạ
ありがとう
Vừa Test hết xong 😃
bài viết rất bổ ích ! cảm ơn bạn rất rất nhiều 😃
anhtuan1709
ĐẠI BÀNG
11 năm
Muốn sign out tài khoản apple ở mục facetime để add tài khoản khác thì vào đâu vậy các bác ?
Huynh cho hỏi cách thiết lập kết nối internet đ k huynh, mình dùng cáp internet cắm vào MBP máy nhận nhưng k lên mạng đ là sao nhỉ. Mong bạn có thể giúp với.
em doc thay hay qua.link 1 cai thank bac
em muốn chỉnh cho mac của mình luôn sáng màn hình không bị tắt thì làm tn hả các pro
HPHPHP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@baoanhtl System Pref/ Display, bỏ check cái auot ambient light đi bác ah
@HPHPHP thank pro em mù t.a...
luyen
TÍCH CỰC
11 năm
@HPHPHP không đúng rồi, phải là System Pref/Energy Save và thay đổi khoảng thời gian Sleep.
@luyen thảo nào e vẫn thấy thế
nhưng mà cái sleep nào đây bác 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019