[Thủ thuật] Phải làm gì khi up ROM điện thoại Android bị lỗi?

Duy Luân
26/10/2011 22:57Phản hồi: 248
248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng android phải 1 lần thử up rom. Cảm giác hồi hộp khó tả. Hôm nọ mình làm nhầm bước flash file latona, biết nhầm rồi, mặt mũi trắng bệch, tim đập loạn lên, rút ngay pin ra làm lại, may bước đó không phải bước chính nên máy vẫn chưa bị gì. Khi up xong lại hồi hộp đợi thêm mấy phút nữa cho lần khởi động đầu, cũng lo. Đấy là lần đầu. Sau này up quen nên bớt hồi hộp rồi
thay điện thoại mới
bài này rất có ích, em nhát chết nên chẳng dám up ủng gì cả
Bài này chính xác và giúp được nhiều anh em mới đang mày mò voọc phá, và cũng chính vì thế mà có một phần theo mình nghĩ là sai hoặc là chưa rõ đó là khi máy thành cục gạch thì cửa hàng cũng bó tay. Chẳng còn quyền bảo hành nếu các bạn đã voọc đến level này, và cũng chẳng sửa được vì cơ hội quá mong manh....Theo mình là vậy.

---------- Post added at 08:13 PM ---------- Previous post was at 08:12 PM ----------

Hệ điều hành nào cũng vậy thôi, bạn biết nhiều bạn can thiệp nhiều, thì cơ may sống nhiều.
gefox4vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điện thoại của Google thì sao bác chủ topic ơi.... Ví dụ nhé Nexus S đúng là của Samsung đấy, nhưng cắm vào chạy Kies ko lên thì Odin kiểu gì ta ....?
KHông nên có suy nghĩ này

Kĩ thuật cao tay nhìn và chẩn đoán sẽ biết. rõ ràng người voọc thì không cao tay bằng người thợ rồi. Khi voọc thì nên biết là nguy cơ cao nếu non tay, tất cả các hướng dẫn up rom đều có phần cảnh báo rất rõ của tác giả kèm theo cả hướng dẫn, đặc biệt không chịu mọi trách nhiệm, thì cớ gì lại nỡ lòng phá rồi ép oan người bán máy tội nghiệp thế....trong khi đem ra tiệm hay cửa hàng thì nhiều khi lại chỉ vai trăm ngàn mà chết người ta đền cam tâm, mà lại nhẹ người bớt hao tổn sinh lực...DUYLUAN nên chỉ mọi người và cũng khuyên mọi người có tính trách nhiệm chứ.
Louis Fong
ĐẠI BÀNG
12 năm
haha, flash rom như cơm bữa, CM7, revolution hd, insertcoin bla bla bla, đọc xong cũng ớn, hehe, đi đêm có ngày gặp cục gạch 😆
đọc xong em check theo dõi chủ đề ngay để dành cho tương lai.......heeeee
wlliams
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh em có thể tham khảo bài UnBrick cho P500 tại đây
ranmoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết quá đầy đủ,có cả phương án đem ra tiệm. Hihi
cái này phải post lâu rồi mới đúng 😁 hồi mới dùng android kiến thức ít chỉ sợ nghịch linh tinh hỏng thì chít
hôm nay e up rom cho con HTC Desire HD, k hiểu sao sau khi up rom thì bị lỗi cuộc gọi ( tức là có người gọi đến người ta nói mình nghe thấy nhưng mà mình trả lời thì người ta k thể nghe đc) e đã thử trên cả máy cố định và máy di động đều k đc
sau đó up lại rom khác ( 5 6 rom khác nhau liên) đều vẫn bị như vậy
mọi người có thể giúp e cách khác phục đc k
a0810k
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào giúp e với. e có đứa bạn nhờ chạy hộ con wildfire bây giờ đơ ở lúc khởi động. Nó ko biết trước dùng rom gì. Loay hoay mãi ma chưa xong. hic. Thank nhiệt tình ạ
kết nhất câu này của bác hài quá đi "Em chẳng biết gì, tự nhiên máy nó không mở lên được, cứ đen thui mãi thế này. Đang dùng bình thường mà nó lại thế này đây"
itdk
ĐẠI BÀNG
12 năm
xài android mà o up rom thì còn gì vui nữa
em up rom khác cho con i9003 xách tay movistar máy bị đơ ở chỗ samsung, em muốn up lại rom gốc mà quên tên rom đấy, em tìm rom I9003 DXKB5 mà không có. bác nào biết thì giúp em với nhé
Oxi
CAO CẤP
12 năm
cái cảm giác up rom mấy lần đầu vui lắm. Vừa run vừa hồi hộp. Khi đt báo finish thì khỏe re. hehe..
nói thật với pác sau cả trăm lần up rom rồi mà đến giờ mỗi lần up tay em vẫn ướt hết cả mồ hôi =)) nhất là có hiện tượng gì lạ thì thôi rồi =))
Chiều nay tải Criskelo v11 dùng CWM up lên nhưng không theo các bước như trên. Nó cứ báo failed. Hóa ra mình sai bét. Topic này thật hay. Thanks chủ thớt. Mà tiện đây cho hỏi có pro nào dùng Kriskelo v11 rồi chia sẻ, đánh giá em nó tý nhỉ.

---------- Post added at 09:57 PM ---------- Previous post was at 09:53 PM ----------

Pro nói đúng tâm trạng mình luôn. Lần đầu dùng android. Up Rom thật hồi hộp.@........

---------- Post added at 10:03 PM ---------- Previous post was at 09:57 PM ----------

Bạn vào www.samfirmware.com/android.htm kiểm tra xem. Hy vọng bạn sẽ tìm được Rom phù hợp.
từ lúc xài android đến h chưa bị lần nào, may ghê:p
cập nhật làm cái phòng thân.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019