[Thủ thuật] Phải làm gì khi up ROM điện thoại Android bị lỗi?

Duy Luân
26/10/2011 22:57Phản hồi: 248
248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ae ai có bản Rom CM7 cho infuse 4G thì post cho mình với. Bản rom bên xda k flash được.

Sent from my SAMSUNG-SGH-I997 using Tinh tế
Buy a new one 🆒
bác giúp em
cho em vay
tết em trả
để em buy a new one 😆
DHD mua của Đào Toàn group bị lỗi main. Help me....................!

Hi cả nhà,

Giúp em cứu con DHD bị thành "cục gạch" mất rồi.
Đang dùng bình thường thì tự tắt nguồn rồi "đi" luôn, không hề lỗi do Up ROM hay cài đặt Soft.
Em mua của Đào Toàn group, đã phải mua Full-box, brand new cho yên tâm. Vậy mà chưa hết bảo hành đã lăn đùng ra rồi, bị xước vỏ lên ĐTG đánh tháo không bảo hành nữa. Cay hết biết.:timebomb:
Đem ra Nhật Cường thì bị phán hỏng Main hoặc chết Flash rom, hết thuốc chữa.

Bà con gần xa có ai biết cách nào cứu chữa em DHD thì cho biết với nhé. Đa tạ.😢
em dùng con wildfire..up thử rom CM7.1 bị lỗi ko hiển thị cuộc gọi đến, có mỗi chuông..+ cái notification power wiget ko hiển thị..vậy là do ROm lỗi hay là sao hả các bác..mà trước khi up em đã backup rùi mà vẫn mất hết app..có liên quan j` đến kernel ko các bác..mong các bác vui lòng chỉ bảo em tận tình..
stinhte
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái đó thì mình ko biết chính xác bạn ạ! Nhưng theo mình đoán chắc là mã gì đó, dành cho các lập trình viên họ check thì phải!
Dùng rom miui nó cứ ná giống ip ấy, đơn điệu và tẻ nhạt lắm! Đã sài HTC là phải...sense chứ bạn....?
hungteo0k
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai ở Quy Nhơn không cứu kon Arc cho em với 😔(
ai chi cho minh voi, con ZTE Libra bi loi UP ROM, may ko khoi dong duoc, chi len man hinh co chu ZTE thui, hix hix
Tốt nhất tạo 1 bản backup trước khi vọc, ko tới lúc máy brick khổ lắm
Phù. Khi trưa up xong rom rồi mới nhớ ra là laptop k gắn pin. May mà k mất điện 😃

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
hum nay em moi up rom xong tu nhien con galamini cua em sâo lai bi trang het man hinh la sao bac co cach nao giai quyet ko giup em voi
Chào các anh chị,xin giup em với.hiện nay em đang dùng samsung galaxy ace 2.3.6 hôm nay tự nhiên hí hoáy ngồi ngịch nâng cấp máy nên 2.3.7.em tải clockworkmodace về máy rồi coppy sang thẻ nhớ sau đó nhấn tổ hợp 3 phím rồi chọn dòng thứ 2#em không nhớ rõ.nhưng lam như trên diễn đàn# rồi máy yêu cầu reboot.khi reboot lại em thấy lâu lên quá nên đã rút cáp và tháo pin khởi động lại máy thì máy chỉ hiên lên dòng chữ samsunggalaxy ace gt s5830i và không lên nguồn nữa.em phải làm thế nào ạ.máy em liệu có bị hỏng không ạ.có bác nào không giúp em với.em thanks ạk.nếu giúp đk thì xin phép cho em xin sđt.em sẽ pm.thanks trước ạ
VUHEO
TÍCH CỰC
12 năm
@manhckc1234 = hành động này đồng nghĩa với việc mang ra cửa hàng.

10 anh úp rom bị lỗi, hết 9 anh là do không kiên nhẫn trong khi chờ máy boot, vội vã rút cáp tháo pin. Rút cáp thì máy còn cố khắc phục trong 1 vài trường hợp, còn tháo pin thì không kiểu gì mà flash được nữa
@VUHEO không đâu anh ơi,em đang boot mà gỡ pin ra nhiều lần rồi,chả có vấn đề gì.chủ yếu là lúc flash rom nếu tháo pin thì trời cứu luôn.ai gặp vấn đề gì thì bình tĩnh,còn vào đc cwm hoặc còn vào đc boot thì vẫn còn cứu đc.bấm mãi vẫn đen thui thì mới lo😁
aminana
TÍCH CỰC
12 năm
Em dang dung p500 chay rom2.3.7 gio dow ve 2.3.4 co duoc ko may pro

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
mình mới dùng android.up rom theo hướng dẫn của mọi người mà ko cần kết nối với máy tính thì có gì khác biệt ko mấy bạn?
mình thấy làm kiểu đó nhanh mà có mấy phút là xong.hihi. lần đầu làm ko biết gì. up luôn lúc còn có hơn 10%pin thôi.
Thôi chết e rùi các bác ợ --> con galaxy y duos của e up rom bazzrom xong giờ nó chỉ đứng ở cái màn hình khởi động thôi (up bằng file zip từ sdcard, máy flash lại bằng odin toàn báo 0 counts thôi ko thấy nó load vào trên odin chỉ báo tới boot.img là hết ko thấy chạy típ --> bây giờ phải làm sao đây ạ có cao thủ nào chỉ e với, hoặc để lại phone hay y! để e cầu cứu 😔 :(
Up rom chỉ hết khoảng 5% pin thôi, mình dùng DHD mà máy này nổi tiếng pin cùi rôi, up rom rất nhiều lần khi máy chỉ còn 30%, khi up xong vào tới màn hình chính check lại pin hết nhiều nhất 10% à, up rom lâu nhất là khi mình chuyển từ loại rom này sang loại rom khác còn đơn thuần chỉ là update rom ví dụ mình đang dùng rom icoldsanwich 8.0 up lên 8.3 chỉ mất 3p là cùng vì không cần wipe gì hết, cứ vô tư mà up nhé🆒

Sent from my Desire HD using Tinhte.vn
Có bác nào giúp em với con galaxy y s5360 của em bị lỗi khởi động liên tục. làm như bác thớt bảo thì nó toàn trở về recovery thôi
Tình trạng đã kéo dài mấy ngày, bác nào giúp em với, hết hạn BH roofim nghe mấy bác bảo thay main 1tr5 chắc con máy của em thành gạch mất
rockboys
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết rất hay, cảm ơn bác nhé, có thêm kn cho việc up rom

Sent from my LG-P990 using Tinhte.vn
sao root len .2.3.6 h` goi điện cúp nút khóa bàn phím k dc..ai có thể chỉ mình dc k ạ
kero2005
TÍCH CỰC
12 năm
nhớ hồi xưa flash FW cho con v3i, phải câu dây vào main mới downgrage đc, hồi đó còn kích thích hơn😁
bi h mới sắm lại moto, chư biết up rom :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019