Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] Root những chiếc điện thoại mới ra gần đây chạy Android

cuLong
9/12/2011 16:40Phản hồi: 766
766 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xin bác hướng dẫn e root con Arnova G2 10in. mua về mà ở chổ mình ko có ai pro về android hết. rất mong bác chỉ giáo thêm😢
bài này thì chuẩn ko cần chỉnh 😁 thanks thớt nè
anh nào biết cách root IS06 SIRIUS của nhật xin hướng dẩn giùm em với ah
nhanthao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin bạn vui lòng hướng dẫn cách cài phần mềm,ứng dụng cho GALAXY TAB 7.0 PLUS (chép phần mềm vào thẳng thẻ nhớ không cài được ).Mình mới sử dụng nên không rành.Thanks !
cojhot123
ĐẠI BÀNG
12 năm
đặt gạch.. mai mua máy e thử làm luôn
bac co thể huong dân giup em root con acer E 210 ko ạ. Thanks bac rât nhiều
phungngooc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em có con xperia mini pro (sk17i) muốn root nhưng em không có pc thì làm thế nào, mong bác giúp. Nếu máy root rồi mà muốn về nguyên bản như trước thì có được không.
làm sao root được mấy LG e510 vậy máy mới ra tháng 11 này
Root máy để làm ji vậy các anh.Em mới xài android nên ko bít tí ji cả hixx
[Help] e mới mua con Sony ericson Live with walkman về bật 3G lên thì để yên ko làm ji cũng mất tiền, ko bít cái Androi Market nó có tự down hay update ji đó ko mà cứ mất tiền liên tục, e chỉ cần onl YH thui có ai giúp e chỉnh lại với 😔
phungngooc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Android là thế đấy bạn. Nó kết nối mạng liên tục nếu có m ạng. Bạn có thể tắt kết nối gprs trong phần cài đặt mạng hoặc có thể dùng một số phần mềm quản lý data trên dd có giới thiệu.
Vào setting cài đặt để 2G, lúc nào cần thì 3G.

Nokia_1200 using Tinh tế
ai dùng con v8401 của vtel biết root và nâng cấp lên 2.3 k hưỡng dẫn cho mình với nhỉ. tìm mãi mà vẫn k thấy chỗn nào hưỡng dẫn chi tiết cả.
Các cao thủ giúp em với. EM dùng s2 hd lte. Khi ấn tổ hợp 3 phím để vào download mode thì nó hiện lên 1 thông báo gì dài dài và có hình tam giác vàng có dấu chấm than ở giữa. Cái này là lỗi gì vậy? Làm sao để vào download mode. Em đã để chế độ usb debugging rồi. Có cần để thêm chế độ gì ko 😔. Ko root được thì ko dùng được soft sms khác khó chịu quá
danh dau phat nao
đang sử dụng SoftBank 006sh, k dám root vì k có rom gốc, lỡ bị gì thì thành cục gạch mất. Có cách nào ghost rom gốc k nhỉ

---------- Post added at 11:14 PM ---------- Previous post was at 11:10 PM ----------

cái đó la nó đang cảnh báo bạn.hỏi ban co muốn cài đặt tiếp hay không.nếu đống ý thì nhấn vulume up còn kô thì Downd.mình cũng đang cài đặt nè.híc.ma chờ lâu quá.tới giờ vẩn chưa xong nữa nè.(1h troi qua). (hàng chử tiếp theo chạy cùng biểu tượng Android là báo đang tải và không được tắt nguồn)
Mình dùng superoneclick rồi mà ấn root chạy được đến đoạn starting adb server là bị đơ chương trình (not responding). Chả hiểu sao, chờ mãi chẳng thấy gì đành force close
traivnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi tí , mình chẳng biết tí gì về android cả ! mong anh em chỉ bảo với , Thanks alot
+ Root là gì? Máy root rồi có gì khác so với máy chưa Root không? Làm sao để nhận biết máy đã Root?
+ Up Room là gì ? Máy đã up room có gì khác so với máy chưa up room?
+ Mình mới mua con Galaxy mini thấy đang dùng bản phiên bản 2.3.4 , phiên bản baseband S5570DXKPD, PHIÊN BẢN KERNEL 2.6.35.7-PERF-CCL561540 ROOT@DELL151#1, SỐ HIỆU BẢN TẠO GINGERBREAD.DXKPD <== cho mình hỏi máy mình đã được root va up Room chưa
+ Cho mình hỏi Galaxy Mini có xem được Viet TV không? nếu được thì phải làm thế nào ?
Thanks ....!:redcarded:
Em mới tập tành với con HTC Desire HD, lúc mua máy về nó cài sẵn Android 2.3.5, với 1 đống hổ lốn chạy ngốn hết 300Mb Ram. Có anh nào hướng dẫn giúp em cách root và bản rom nào ngon ngon cho nó với. Chạy đuối quá.
Thanks
Cùng ý kiến. Thử root qua 1 số app mà không được.

Nokia_1200 using Tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019