Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thủ thuật root XPERIA X10

x10hmon
11/11/2010 14:44Phản hồi: 172
Thủ thuật root XPERIA X10
Sony Ericsson vừa phát hành Android 2.1 cho XPERIA X10 cũng như X10 Mini và X10 Mini Pro. Trong bài viết dưới đây mình sẽ hướng dẫn một số cách root XPERIA X10 chạy Android 2.1 để xóa bớt một số phần mềm mặc định.

Cách 1: Root X10 Android 2.1 (của bác @gacon_vn )

X10 chạy Android 2.1 không dùng được universal để root nữa, em đã tìm trên XDA thấy phương pháp này và đã root thành công cho X10 2.1 của em.

• Vào Settings-->Application-->Development và tick vào USB Debugging
  • Cắm máy vào PC và để yên không bấm gì cả.
  • Chạy file super1click (đính kèm), chọn root và ngồi đợi thành quả 😁
Chú ý: Nếu trong quá trình chạy root thấy quá trình lặp đi lặp lại hoặc quá lâu bạn bỏ tick ở USB debugging , sau đó tick lại vào đó chờ một tẹo máy sẽ root xong.

Đã test lại thấy nhiều vấn đề giống như nhiều anh em bảo và có lúc mình tick đi tick lại vẫn ko thể root được và mình đã phát hiện ra là phải format xóa sạch các phần mềm , dữ liệu rồi làm lại các bước như trên thì được liền (nhớ backup lại dữ liệu trước khi format nhé). Mình mới thử nghiệm ở hai máy các bạn thử xem có được không nhé vì mình cũng ko biết có 100% hay không.

Files đính kèm
Cách này hơi mệt, vì phải tick/untick USB Debugging nhiều lần, có máy làm hoài không được. Nếu thấy khó thì hãy xem thử cách sau:

Cách 2: Cách của bác @Thuy_exec
Files đính kèm
Chỉ cần tải file đính kèm về và chép vào thẻ nhớ (để nguyên không giải nén).
Sau đó lên Android Market tải Astro File Manager về (hầu hết các bác đã có sẵn fw này rồi thì khỏi).

Cách của bác Thủy là hay nhất, dễ làm nhất.

Cách 3: Cách sử dụng adb và run regedit (em tìm thấy trên XDA)

• Trên X10, vào Setting -->Applications-->Development--> tick chọn USB Debugging và Stay awake.
  • Để biểu tượng WiFi ra màn hình Home để có thể dễ dàng on/off khi thao tác.
  • Companion hoặc Sony Ericsson Update Service (SEUS) được cài đặt trên máy tính của bạn.
  • Tải về file Exploid http://www.megaupload.com/?d=MXIVYAJW. Giải nén file zip và di chuyển của exploid_x10 'thư mục C: \
  • Cắm X10 vào máy tính. Để ở chế độ Usb Debugging (thanh notification sẽ hiện hai biểu tượng tam giác và cổng USB).
  • Vào PC: Start-->Run-->Gõ "cmd" xuất hiện màn hình DOS.
  • Bây giờ bạn sẽ cần phải nhập thứ tự từng lệnh màu đỏ mà tôi đánh dấu ở dưới đây bằng cách copy/paste vào màn hình DOS. Phần màu đen sau chữ đỏ là kết quả xuất hiện từ màn hình DOS:
cd c:\exploid_x10
C:\exploid_x10>adb push Superuser.apk /sdcard/Superuser.apk
1213 KB/s (0 bytes in 38823.000s)
C:\exploid_x10>adb push su /sdcard/su

Quảng cáo

1382 KB/s (0 bytes in 22120.000s)
C:\exploid_x10>adb push exploid /sqlite_stmt_journals/exploid
604 KB/s (0 bytes in 9672.000s)
C:\exploid_x10>adb push busybox /sqlite_stmt_journals/busybox
2016 KB/s (0 bytes in 1709832.000s)
C:\exploid_x10>adb shell
$ cd sqlite_stmt_journals
cd sqlite_stmt_journals
$ chmod 755 exploid
chmod 755 exploid
$ chmod 755 busybox
chmod 755 busybox

Quảng cáo

$ ./exploid
./exploid
[*] Android local root exploid (C) The Android Exploid Crew
[*] Modified by birdman for the DroidX
[+] Using basedir=/sqlite_stmt_journals, path=/sqlite_stmt_journals/exploid
[+] opening NETLINK_KOBJECT_UEVENT socket
[+] sending add message …
[*] Try to invoke hotplug now, clicking at the wireless
[*] settings, plugin USB key etc.
[*] You succeeded if you find /system/bin/rootshell.
[*] GUI might hang/restart meanwhile so be patient.
  • Tick Off sau đó tick On vào biểu tượng WiFi trên mành hình chính của X10. Tiếp tục làm việc với màn hình DOS:
$ rootshell
rootshell
Password (echoed):rootnow
rootnow
#
  • Điện thoại đã được root. Tuy nhiên, bạn vẫn sẽ cần phải gõ các lệnh sau đây vào màn hình DOS:
./busybox cp /sdcard/Superuser.apk /system/app/
./busybox cp /sdcard/su /system/bin/
./busybox cp busybox /system/bin/
chmod 4755 /system/bin/su
rm /system/bin/rootshell
exit
  • Bây giờ bạn đã thoát ra khỏi rootshell
exit
  • Bây giờ bạn đã thoát ra khỏi vỏ adb. Root hoàn thành.
Xác nhận Root
Nhập các lệnh sau:
adb shell
su
Nhìn vào màn hình hiển thị của X10 của bạn. Superuser.apk sẽ hỏi xem có cho phép sự cho phép gốc. Nhấp vào 'Cho phép'. Bạn đã khẳng định rằng điện thoại của bạn là thực sự bắt nguồn.

Cách này hơi phức tạp, ở chỗ phải copy/paste theo thứ tự từng dòng lệnh (chữ đỏ) vào màn hình DOS trên PC, làm hơi lâu, nhưng lại rất dễ làm.

Cách 4:Cách Root điện thoại Android với Droid Explorer

2010-05-18 - Để thuận tiện cho các bạn mới sử dụng điện thoại Android và cần phải root máy mình sẽ hướng dẫn cascn bạn chi tiết cách root điện thoại android với Droid Explorer.

Bước 1:
Bạn cần tải bản img để root (dành cho cả 32B và 32A). Tải bản recovery image tại đây
Link download ROM/Apps: Recovery-img-sappire-1.5.2g-32B ()
Ngày cập nhật: 18/05/2010
Lần download: 1012
Miêu tải:

Bước 2: Cài phần mềm Droid Explorer: tải phần mềm Droid Explorer tại đây

Bước 3: Cắm calbe USB nối điện thoại với máy tính. (nếu yêu cầu driver thì tải tại đây USB driver)

Bước 4: Chạy phần mềm Droid Explorer và kết nối với điện thoại

Bước 5:
Copy file img đã tải (recovery-RA-sapphire-v1.5.2G.img) vào thư mục gốc của sdcard.

Bước 6:
Bước này rất quan trọng. Ở cửa sổ hiện tại các bạn thấy biểu tượng tôi đánh dấu trong hình chụp, các bạn click vào biểu tượng này và làm theo các bước trong hình hướng dẫn.

Sau khi hoàn tất các bước này các bạn có thể khởi động lại và kiểm tra, máy của bạn đã được cài Hboot mới với toàn bộ công cụ cần thiết cho điện thoại android của bạn. Chúc các bạn thành công
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay nhé :-bd cám ơn chia sẻ :x
Làm phát xông hàng cho Box của bác đông khách nào!😁
mại zo^ mại zo^...ủng hộ bác x10hmon nào....!
hj. bác tổng hợp dễ cho các bác cần root. e cũng đang định sử lại và tổng hợp cách root nhưng bận quá. giờ root bằng z4root là nhanh nhất đấy. trên XDA thấy dùng dc cho 1 loat máy như X10 , Galaxy S....
Ủg hộ cách của a thủy...nhanh, gọn, lẹ...:p
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
một số thủ thuật khác:
Tối ưu màn hình
1. Hãy trang trí không gian thiết bị bằng các widget - ứng dụng nạp sẵn chương trình trên màn hình. Để thực hiện, giữ ngón tay trên bất kỳ vùng không gian mở nào, sau đó chọn Widgets từ menu pop-up. Các Widget có kích thước và chức năng khác nhau, do đó bạn hãy tìm kiếm trên chợ ứng dụng Android để thật sự có được ứng dụng ưng ý.
2. Không muốn bị làm phiền vì tín hiệu thông báo mỗi khi có email mới? Hãy vào menu Setting của Gmail và đặt chế độ chuông là Silent. Bạn sẽ thấy thông báo có thư mới ở trên bảng thông tin trên màn hình. Chỉ cần kéo thanh này xuống là bạn có thể biết được chi tiết thư. Bạn còn có thể chọn chế độ thông báo của tin nhắn cũng như các ứng dụng tạo thông điệp nhắc nhở bằng cách tương tự.
3. Cài đặt chế độ quay số nhanh: Giữ ngón tay trên màn hình và chọn Shortcuts. Tiếp đến, chọn Direct dial và đưa vào số người dùng từ trong danh bạ bạn thường xuyên gọi. Nếu đặt chế độ quay số nhanh để gửi tin nhắn, bạn hãy chọn Direct message.
4. Để đưa trang web ưa thích bất kỳ lên màn hình, bạn hãy nhấp vào trang đó trên bookmark trình duyệt và chọn Add shortcut to home.
5. Thử sử dụng thư mục để giúp màn hình thiết bị ngăn ngắp. Nhấp vào một vùng không gian trống và chọn Folders. Tiếp đến, bạn có thể kéo và thả những shortcut chương trình, ứng dụng quen thuộc. Để thay đổi tên thư mục, hãy nhấp và giữ vào thanh tiêu đề khi nó đang mở.

Trang trí màn hình với hệ thống widget ưa thích Sử dụng hiệu quả các tính năng cơ bản
6. Để cải tiến khả năng quản lý tập tin của Android, bạn hãy sử dụng tiện ích có tên Astro cho phép duyệt thiết bị như trên một chiếc máy tính, kể cả việc điều hướng các thư mục, xóa tập tin…
7. Nếu bạn muốn cắt hay dán văn bản. Hãy nhấp một lát vào vùng nhập liệu. Nếu đang duyệt web, hãy gõ vào chìa khóa Menu và sử dụng lựa chọn Select text.
8. Sử dụng các phím tắt của Android để tiết kiệm thời gian, tận dụng tối đa khả năng hỗ trợ của hệ điều hành. Nhờ vào hệ thống phím nóng, bạn có thể làm được mọi thứ. Tham khảo danh sách chi tiết các phím tắt trên bàn phím Android tại đây.
9. Bạn cũng có thể cài đặt phím tắt riêng để mở ứng dụng. Trên menu Setting, vào Applications và chọn Quick Launch để bắt đầu.
10. Nếu bàn phím ảo nhảy nhót khi bạn không muốn, hãy giữ và kéo xuống để tắt.
11. Bạn có thể thấy được ngày tháng hiện tại bằng cách chạm ngón tay vào góc trái phía trên màn hình.
Kết nối
12. Để mở tập tin bất kỳ trên điện thoại Android, hãy cắm thiết bị vào PC. Tại bảng thông báo, nhấp hộp USB connect và chọn Mount khi hộp thoại yêu cầu xác nhận xuất hiện. Chiếc điện thoại của bạn sẽ trở thành ổ cứng trên PC, chỉ cần kéo và thả tập tin muốn dùng.
13. Hãy quản lý nhạc số hay thậm chí là nhập danh sách bài hát từ iTunes bằng ứng dụng miễn phí DoubleTwist. Công cụ này giúp mọi việc trở nên cực kỳ đơn giản.
14. Bạn có thể đồng bộ lịch từ Outlook với điện thoại Android tương đối dễ dàng. Hãy cài đặt ứng dụng Google Calendar Sync để làm việc đó.
15. Để đồng bộ danh bạ từ Outlook mà không cần sử dụng máy chủ Exchange trên Android, bạn chỉ cần cài đặt ứng dụng GO Contact Sync, tiện ích mã mở miễn phí dành cho PC.
16. Để thường xuyên cập nhật thông tin từ feed, bạn hãy dùng tiện ích NewsRob, công cụ hữu ích giúp đồng bộ hệ thống feed của thiết bị và Google Reader.
17. Muốn có hệ thống bookmark của trình duyệt PC ngay trên điện thoại Android, bạn hãy tải về tiện ích MyBookmarks từ Android Market.
"Độ" Android
18. Với Android, bạn có thể tích hợp dịch vụ Google Voice. Một khi đã đăng ký tài khoản, tải về ứng dụng chính thức là bạn sẽ có thêm hàng loạt lựa chọn. Có một thủ thuật thú vị là bạn hãy thêm widget Google Voice trên màn hình để có thêm lựa chọn tiện ích là chuyển tiếp cuộc gọi tới.
19. Bạn có thể gửi tin nhắn miễn phí nhờ vào Google Voice- tất cả những gì bạn cần thực hiện là cài đặt ứng dụng chuyên biệt. Hãy chắc chắn là bạn đã thay đổi các thông số cài đặt để làm tươi 5 giây một, để thư mới không bị tới trễ. Nếu muốn tăng tốc độ thông báo, hãy đăng nhập vào trang chủ dịch vụ Google Voice và cấu hình lại tài khoản gửi email thông báo khi tin nhắn tới đích.
20. Để tiết kiệm chi phí, hãy sử dụng công cụ và dịch vụ VoIP miễn phí có tên Fring, trình ứng dụng đa nền tảng hỗ trợ cả Android. Fring sẽ cho phép bạn tạo cuộc gọi kết nối với Google Talk, Skype và bất kí dịch vụ SIP nào.
21. Để giảm bị đau đầu vì tiếng ồn, bạn hãy sử dụng ứng dụng miễn phí có tên Dial Zero, khi liên lệ công việc với đối tác. Công cụ này sẽ giúp bạn giảm tiếng ồn xung quanh.
22. Để tránh bị làm phiền bởi những người hay chọc phá, bạn có thể chuyển cuộc gọi tới sang hộp thư thoại voicemail. Đầu tiên, mở danh bạ của người muốn chuyển cuộc gọi, chọn và nhấp nút Menu, chọn Options và tích vào hộp Incoming calls.
23. Màn hình Incoming Calls cũng cho phép bạn tùy chọn nhạc chuông riêng cho từng người. Hãy chọn Ringtone và thay đổi bản nhạc cho từng người nếu bạn muốn.
24. Muốn sử dụng nhạc chuông bằng tập tin MP3 riêng.hãy tạo một thư mục mới trên thẻ nhớ và đặt tên là ringtones. Sao chép tập tin MP3 vào đây và chúng sẽ tự động hiển thị trên danh sách lựa chọn của bạn. Các thư mục Alarms hay Notifications cũng sẽ bổ sung nhạc dành cho phần âm thanh nhắc nhở, thông báo của điện thoại.
25. Để biên tập một tập tin MP3 bất kì, bạn có thể sử dụng tiện ích miễn phí RingDroid, để chọn ra những đoạn giá trị của bài hát, cài làm hệ thống âm thanh của thiết bị.
26. Android cho phép bạn giữ nhiều cửa sổ mở cùng lúc. Hãy nhấp trong chốc lát bất kì địa chỉ web nào để mở cửa sổ mới. Chọn khóa Menu trong khi duyệt để điều khiển các cửa sổ.
27. Nếu bạn muốn xem các trang web ở chế độ rộng, Android có thể đáp ứng dễ dàng. Bạn có thể ra lệnh để Android luôn luôn sử dụng chế độ duyệt Lanscape. Vào Setting của trình duyệt, chọn ở hộp kiểm Landscape-only display.
28. Ngoài trình duyệt tích hợp của Android, bạn có thể sử dụng Dolphin Browser với nhiểu tính năng hấp dẫn như duyệt web theo thẻ, điều khiển bằng cử động, zooming đa điểm.

Quản lí dữ liệu trên Android An toàn dữ liệu trên Android.
29. Android hỗ trợ các phương án điều khiển để bảo vệ thiết bị. Chẳng hạn để mở khóa, bạn phải đưa ngón tay qua màn hình theo một cách thức nhất định. Để biết chi tiết thao tác này, bạn có thể vào System Setting, vào Location and Security, tìm Screen Unlock Pattern.
30. Bạn muốn sao lưu dữ liệu? Hãy thử MyBackup, tiện ích hỗ trợ lưu lại các ứng dụng, danh bạ, chi tiết cuộc gọi, tin nhắn vả thậm chí là cả số thẻ SD hay các máy chủ Internet an toàn. Bạn cũng có thể dùng tới SMS Backup, hỗ trợ sao lưu văn bản, tin nhắn vào vào trong tài khoản Gmail.
31. Để bảo vệ thiết bị tốt hơn, bạn hãy tải về Mobile Defense. Ứng dụng này sẽ cho phép bạn sử dụng PC để theo dõi thiết bị thông qua hệ thống GPS, khóa thiết bị từ xa hoặc thậm chí là sao lưu, xóa bỏ tất cả dữ liệu.

Tạo nhạc chuông ngay trên Android Thêm các ứng dụng thiết yếu
32. Nếu bạn có hàng loạt tập tin Office, Documents To Go có thể sẽ là ứng dụng bạn cần đến. Phiên bản miễn phí của công cụ này hỗ trợ duyệt tập tin Word, Excel. Phiên bản trả phí sẽ cho phép bạn chỉnh sửa chúng, cùng với khả năng duyệt tập tin PPT và PDF.
33. Nếu muốn sử dụng các dịch vụ điện toán đám mây ngay trên điện thoại Android, bạn có thể dùng tới giải pháp GDocs hoặc ThinkFree Mobile Office, cả hai đều kết nối tới tài liệu trên Google Docs.
34. Nếu thường xuyên ghi chú, bạn hãy tải về tiện ích hỗ trợ đồng bộ với PC có tên GDocs Notepad. Công cụ cho phép lưu dữ liệu trực tiếp vào tài khoản Google Docs một cách dễ dàng.
35. Với những người thường xuyên biên tập ảnh, ứng dụng Photoshop.com Mobile của hãng Adobe có thể là một lựa chọn không tồi, đáng chú ý là nó hoàn toàn miễn phí.
36. Hãy cải thiện trải nghiệm âm nhạc của chiếc điện thoại Android bằng TuneWiki, công cụ tự động tìm kiếm và hiển thị lời bài hát. Ngoài ra, bạn cũng có thể nghe radio qua mạng Internet nhờ vào công cụ này.
Cá nhân hóa
37. Điều chỉnh chiếc điện thoại bằng cách sử dụng Locale, ứng dụng cho phép tùy biến profile trong những hoàn cảnh riêng.
38. Tận dụng đèn LED của thiết bị bằng cách cài đặt công cụ Missed Call, giúp tùy biến ánh sáng của đèn thành màu sắc cụ thể.
39. Chỉnh sửa từ điển của Android, gồm tên của bạn và các danh từ phù hợp khác. Sau đó, bạn sẽ được tận hưởng tính năng tự động nhập liệu rất hiệu quả. Vào Language and keyboard settings trên System Settings để bắt đầu.
40. Nếu bạn thử một ứng dụng của Android và quyết định không dùng. Hãy trả lại, chợ ứng dụng Android Market sẵn sàng trả lại tiền cho bạn ngay trong vòng 24g sau khi mua.

---------- Post added at 09:15 AM ---------- Previous post was at 09:12 AM ----------

Một tài liệu tổng hợp về Android rất bổ ích cho những anh em mới dùng. Nội dung của tài liệu là những kiến thức cơ bản nhất về Android, hướng dẫn sử dụng, hướng dẫn cài phần mềm, đồng bộ hóa danh bạ, nâng cấp firmware, quyền root.... Nội dung bởi Giaplv và Dominicquocanh, được biên soạn lại bởi Saophuongnam, có đóng dấu Diendan.vietnamandroi.com. Anh em có thể tải về bản pptx tại đây
http://www.mediafire.com/download.php?zhdwozzmkd3
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
thủ thuật làm tăng tốc độ máy
http://diendan.vietandroid.com/thu-thuat-cho-android/1536-tha-thua-t-tang-toc-do-android-dang-ke.html

---------- Post added at 09:23 AM ---------- Previous post was at 09:22 AM ----------

Bạn đã chán font mặc định của máy hay chỉ đơn giản là bạn thích bộ font nào đó, chỉ cần một vài thao tác đơn giản là bạn có thể dùng bộ font khác cho chú Android của mình được.

Có 2 cách để thay font:

* Thao tác trên PC: Tải file đính kèm trong bài viết này. Giải nén ra được 2 file *.ttf, chép vào ổ đĩa D:\ của PC. Sau đó dùng các lệnh sau trong CMD để chép font vào thư mục /system/fonts của Android:

1. # adb remount
2. # adb push D:\DroidSans.ttf /system/fonts
3. # adb push D:\DroidSans-Bold.ttf /system/fonts
4. # adb shell reboot

* Thao tác trực tiếp trên Android: tải các file đính kèm trong bài viết này, giải nén và chép lên thẻ nhớ.

1. Tìm trong Market phần mềm Linda File Manager và cài vào máy.
2. Dùng Linda File Manager để copy file font trên thẻ nhớ vào thư mục /System/font
3. Tắt máy, khởi động lại là xong.
Down: >> Font<<
antonnd87
TÍCH CỰC
13 năm
anh em X10 ủng hộ box nào. Thêm cái applanet ( ứng dụng giống market) nữa đi Bác,
em có ít phần mềm hay dùng. bác nào thích thì vào dow nhé:
http://www.mediafire.com/?e4oqdq5u4mauo
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
galery 3d cho X10: http://www.mediafire.com/?miqbkhd5h3v8vaj

---------- Post added at 02:43 PM ---------- Previous post was at 02:41 PM ----------

http://www.mediafire.com/file/5ucu3bg9x2clfrf/VietMapX3Ar.rar
Vietmap cho x10, em đã repair, các bác tải về, giải nén, chép vào thẻ nhớ x10, xong vô market down vietmap về là chạy fà fà
Vietmap làm theo hướng dẫn của bạn , khi cài xong , run thử thì hiện lên thông báo unsupported resolution:480x854
Bạn có cách khắc phục ko ................
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
Tổng hợp game việt 2010 cập nhập liên tục , hỗ trợ hầu hết các dòng dt

Tên game
1 - bà chằn teen
2 - Mê cung
3 - truy tìm kho báu
4 - bạch đằng đại chiến
5 - cúm H1N1
6 - săn ảnh
7 - Vua đội đầu
8 - kho báu tây nguyên
9 - Chung kết 2009
10 - Cưa Bomb
11 - Mai An Tiêm
12 - Cờ Cá Ngựa
13 - Leo Cột Mỡ
14 - Lì Xì
15 - Tài Xĩu
16 - Hái Lộc
17 - Bush
18 - Xạ Thủ Zozo
19 - Ông Noel
20 - Ðua Ng?a
21 - Câu Vàng
22 - Bầu Cua Tôm Cá
23 - Yêu = Khổ
24 - Hứng Chim
25 - Panda Vượt Rào
26 - Chọn Vợ
27 - Quái Xế
28 - Lựa Trái Cây
29 - cuộc chiến cuối cùng
30 - Ðua Thú

link download : http://www.mediafire.com/file/yydzzm...0gamesjava.rar
http://www.mediafire.com/?yydzzmomdzy
cho em hỏi những phần mềm nào sau khi root nên xóa, phần mềm nào ko nên xóa....?
bác x10hmon kiếm đâu ra hay vậy ^_^

[MENTION=112164]thuhiennk[/MENTION]: tùy người dùng, cái nào cũng cần, nên ko biết bạn ko cần cái nào
cũng có người thích xóa hết ^_^
tham khảo http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-217/x10-2-1-safe-remove-apps-co-xoa-apps-nao-trong-fw-514337/
ai còn thủ thuật j post lên chia xẻ với ae nào
những game và pm bác X10hmon đưa có full ko vậy ta?
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
Được post bởi Mr Cún
Mình cũng tính thử Optimiser v.002 nhưng download về thì thằng Kaspersky báo có virus, del luôn vài file mới tức. Sau một hồi đắn đo thì không làm chuột bạch nữa. Cũng thấy khá hài lòng vì dùng titanium cũng remove gần hết soft mình không thích rồi.

Bây giờ ai có hướng dẫn gì hay thì viết lên cho mọi người tham khảo đi, có cái người này biết thì người kia kô biết. Mình demo trước phát nha

I. Phần mềm cần thiết và cơ bản cần có ( Mình không bàn tới các phần mềm cần phải cài đặt khi root máy nhé)

1. Astro : dùng để quản lý file, folder cũng như install các file apk
2. Advanced Task Killer: dùng kill các app để free memory
3. Applanet: cái này thì tuyệt vời, dùng để install soft ..... ( có cài này thì dẹp quách apktor với appbrain )
4. Barcode Scanner: dùng để scan barcode của các software trên market, đỡ mất công tìm kiếm
5. Beatiful widget: widget thời tiết, icon rất đẹp
6. BeejiveIM: ứng dụng chat nổi tiếng cho smartphone ( bao gồm AIM, Facebook IM, googletalk, Yahoo, MSN, ..)
7. Dolphine Browser HD: trình duyệt mạnh mẽ (theo mình thì ăn đứt default browser, opera, ..)
8. Kindle: phần mềm đọc sách (file PDF)
9. Lookout: phần mềm diệt virus, định vị điện thoại khi bị mất và backup dữ liệu ( mình thích nhất cái này )
10. Yahoo Mail: vì mình cần check mail trên yahoo nên thằng này cần thiết lắm
11. Skype: cái này thì khỏi nói
12. Smart Keyboard: ứng dụng thay thế cho bàn phím mặc định của android, rất hay
13. Shazam: ứng dụng tìm bài hát qua giai điệu ( đôi khi buồn buồn, hát vu vơ cho nó tìm bài hát cũng hay ớ)
14. Zedge: cho phép nghe và tải nhạc chuông, hình nền trên mạng. Cả một kho, ngồi nghe thử, thích ringtone nào thì tải về
15. Handcent SMS: trình ứng dụng tin nhắn tuyệt hay
16. Launcher Pro Plus: Ứng dụng thay thế homescreen
17. vietmap: phần mềm định vị dẫn đường ( nên cài nếu bác nào có key hoặc ....., còn không xài google map nhé)

II. Game cần phải chơi ( Cái này chịu, nhờ anh em recommend vì ít chơi game)
1. Angry Bird
2. anh em bổ xung thêm nhé

---------- Post added at 02:06 AM ---------- Previous post was at 02:06 AM ----------

Được post bởi Mr Cún
Đã Enable JIT rồi nè các bác, dễ vô cùng. Cao thủ XDA đã cho tool nè

Sau khi enable xong, điểm quadrant của mình đúng là 729. Chạy nhanh hơn hẳn

Bước 1: Các bác load file Optimizer.zip về, giải nén vào thư mục gốc của thẻ nhớ

Bước 2: Có 2 cách để kích hoạt JIT

* Cách 1: Sử dụng Gscript ( Down Gscript từ market về nhé)
1) copy các scripts từ /sdcard/Optmizer/scripts tới /sdcard/gscript bằng cách sử dụng file manager (astro hoặc OI). Bạn cũng có thể thực hiện trực tiếp trên Window.
2) load toàn bộ scripts (nhớ tick vào su khi add script để chạy dưới quyền super user). Để load script, bấm phím "menu" -> Add Script.
3) click vào script để chạy nhé.

Nên chạy một lượt rồi hãy reboot máy nhé

* Cách 2: sử dụng terminal. Vì cái trên dể làm nên tớ dịch hộ. Bác nào thích cách 2 thì chịu khó English nhé- use a terminal. Open terminal and type:
Code:
su
cd /sdcard/Optmizer/scripts
sh <scriptname.sh>
Now, you have multiple options

1. opt_enable.sh/opt_disable.sh
Enable/disable optimizations (heapsize and disable kernel logging)

2. jit_enable.sh/jit_disable.sh
Enable/disable JIT

3. egl_enable.sh/egl_disable.sh
Enable/disable egl drivers

Chi tiết tham khảo tại đây nhé: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=829660

---------- Post added at 02:07 AM ---------- Previous post was at 02:06 AM ----------

nhiều quá em đâu có đủ thời gian để thử, các bác thích cái nào thì cứ vọc thử xong post lên cho anh em tham khảo. thân

---------- Post added at 02:09 AM ---------- Previous post was at 02:07 AM ----------

Secrets - Lưu Trữ Thông Tin Cá Nhân, Mật Khẩu

Sau khi khởi tạo Master Password, chương trình cho phép người dùng khởi tạo các thông tin cần thiết cho riêng mình. Các thông tin này đều được mã hóa và chỉ có thể được đọc bởi chương trình này sau khi điền master password.

Chương trình cho phép người dùng mang các thông tin với mình và sử dụng bất cứ khi nào cần thiết.
Screenshots:

Hiện chương trình chưa có trên market, người dùng có thể download tại đây:
Code:
http://code.google.com/p/secrets-for...downloads/list
mirror
Code:
secrets-1.0.2.apk

Tổng hợp: ĐT
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
IM+ All-in-One Mobile Messenger 2.0.2

Phần mềm chát chít trên Android

[​IMG][​IMG]

Download: Code:
http://www.mediafire.com/?mwz5y12nrmy

---------- Post added at 02:17 AM ---------- Previous post was at 02:15 AM ----------

Bigplanet

Chương trình cho phép sử dụng bản đồ offline trên android

+ Định vị bằng GPS hoặc Wifi
+ Hỗ trợ nhiều nguồn maps như Google Map, Google Satellite, Yandex Map, OpenStreet, Google Landscape.
+ download bản đồ (online) để xem bản đồ offline mà ko cần kết nối với internet.
+ Hỗ trợ Maps Việt Nam.

Download: Code:
http://www.mediafire.com/?zjqmey2zxtm
Bản đồ TP HCM: Code:
http://ifile.it/morci9w
Sau khi cài đặt bigplanet, mọi người download file bigplanethcm.tar.gz ở trên về rồi extract thư mục bigplanet vào thẻ nhớ.

Bản đồ các tỉnh thành khác các bạn chia sẻ thêm nhé.

---------- Post added at 02:20 AM ---------- Previous post was at 02:17 AM ----------

Kamikaze Race - Game đua xe

Giới thiệu một game đua xe Kamikaze Race đơn giản nhưng cũng thú vị. Các bạn thử xem sao

Ghi chú: Nếu nút bấm nào không hoạ động, bạn nhấn trên nút đó tí xíu là OK
Quan trọng là miễn phí.
Link: http://www.mediafire.com/?8v8gtj7mu2zya9q hoặc download trên market

---------- Post added at 02:23 AM ---------- Previous post was at 02:20 AM ----------

Gallery Private (Pro) - Đặt password cho hình ành/phim tuyệt vời

Bạn có những hình ảnh hay phim riêng tư, không muốn ai xâm phạm? Bạn cần một app để giúp bạn làm điều này, thì Gallery Private (Pro) có thể giúp bạn

Link: http://www.mediafire.com/?95341u2qt2887cw

- Sau khi cài đặt thành công, bạn nhấn vào homescreen, chọn shortcut->chọn icon của Gallery Private->Cài đặt password->Mở app lên, app sẽ yêu cầu bạn nhập password mà bạn vừa cài đặt->Lúc này bạn có thể sử dụng app.
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
HTC key boad nhé:http://www.mediafire.com/?cycs0p1awhz57ax
cái này của bác Thuy_exec
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
Game bắn tỉa Sniper VS sniper online apk + Data : http://share.megaplus.vn/dl.php/2574978

---------- Post added at 03:28 AM ---------- Previous post was at 03:26 AM ----------

Phần mềm đọc sách trên x10: Dùng Aldiko down trực tiếp trên market. Tham khảo thêm : http://www.tinhte.vn/phan-mem-games-...ndroid-492159/

---------- Post added at 03:30 AM ---------- Previous post was at 03:28 AM ----------

Đây là kho truyện đuôi Epud của mình dọc bằng phần mềm Aldiko : http://share.megaplus.vn/dl.php/2576181
Minh ko co may vi tinh nen len mang bang dien thoai.ko hieu sau len 2.1 vao day go tieng vIet theo telex ko duoc.minh da root theo cach hai va may da khoi dong lai.nhung ko biet vao dau de xoa may cai phan mem trong may.vao application thi bam cho hien ra cac phan mem trong may nhung ko thay cho unstlallion.mong bam.giup do.minh da root

---------- Post added at 10:55 AM ---------- Previous post was at 10:54 AM ----------

Minh ko co may vi tinh nen len mang bang dien thoai.ko hieu sau len 2.1 vao day go tieng vIet theo telex ko duoc.minh da root theo cach hai va may da khoi dong lai.nhung ko biet vao dau de xoa may cai phan mem trong may.vao application thi bam cho hien ra cac phan mem trong may nhung ko thay cho unstlallion.mong ban .giup do

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019