Thủ thuật root XPERIA X10

x10hmon
11/11/2010 14:44Phản hồi: 172
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn ơi, ~~ mình đã root đc, xóa đc moixer mail và vài thứ khác, nhưng bây giờ vào z4root thì ko có chử unroot mà có chữ root thoai ~~ giúp mình vớiii
bác dùng ver nào của z4root thế ver 1.3.0 mih k bt vì chưa root = ver này còn ver 1.1.0 thì có unroot đấy
hix xx , giờ unroot ko đc roai`, chết máy mất, KO unroot thì sao cài app2sd đây trời ~~
Sến nhỉ?ko unroot dc thì liên quan gì đến cài app2sd vậy ta?
e nghĩ phải root mới dùng đc app2sd chứ mà bác cài lại ver 1.1.0 xem có unroot đấy
Bác x10hmon bỏ cái bài này rồi hay sao ý nhỉ?
hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi,máy x10i muốn flash lại fw 2.1 global world thì phải làm như thế nào?máy mình đang chạy android 2.1 đã root để xóa 1 số add,giờ cần lại mấy cái add đã lỡ xóa thì phải làm thế nào?
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=825675 bác vào đây dow về rồi flash thôi
hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
có ai giúp mình ko T.T
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
cách root mới để anh em nào lỡ up firmware bản .24 bị mất root (do đã up bằng SEUS hoặc PC companion):
Here comes the latest rooting method that works with 2.0.2.A.0.24 firmware.
Credits to Scotty2 for his psneuter exploit!

1. Download về và giải nén rootme.tar.bz2
2. chạy file ./rootme (dùng linux) hoặc file rootme.bat (bác nào dùng windows)
3. thế là xong

hehe cái này em dịch từ XDA-bài của mems zdzihu, do bác thanhsss sưu tầm về.
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
cách khác để root máy đã up bản .24

1. Install Android Terminal Emulator from the market http://bit.ly/9B46Nl

2. Download and unpack http://www.mediafire.com/?s0428zxc7n50i28

3. Plug in the phone (usb debugging mode), copy the following files with adb and change permissions:
Code:
adb push ratc /data/local/tmp/ratc
adb push busybox /data/local/tmp/busybox
adb push su /data/local/tmp/su
adb push rootme /data/local/tmp/rootme
adb push superuser.apk /data/local/tmp/superuser.apk

adb shell
chmod /data/local/tmp/*
4. Start Terminal Emulator on your phone and issue those commands:

Code:
cd /data/local/tmp
./ratc

5. Exit out of Terminal Emulator using BACK button.

6. Start any other application and exit out of it using BACK button.

7. Start Terminal Emulator again - note that you're running it as root (#)

8. Issue those commands:

Code:
cd /data/local/tmp
./rootme

Your phone will reboot - and it's done. I suggest installing Busybox from the Market. Hope it helps.

Cheers!
bác ơi link die rồi....................!
hôm bữa, lúc mới ra .24, em đã thử cách này rồi, hình như ko dc
(bây giờ thì ko biết)

còn đoạn chmod /data/local/tmp/* hình như thiếu option
(hình như là chmod 777 /data/local/tmp/* --- ko nhớ là 777 hay 4755)
có gì anh check giùm em, dạo này ít thời gian vọc quá
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
rom mới nè các bác, đây là bản rom lấy giao diện và icon từ android 2.3 , đã fix lỗi, cải thiện chức năng nghe gọi
các bác down về, chép vô thẻ nhớ, xong reboot máy, vào xrecovery, chọn install custom zip, cài em nó vào là xài ok.
bản này đã root, xong việc các bác vào market down busybox về, xong chạy mấy dòng lệnh của adb để có app2sd cho nó... good
link đây: http://www.mediafire.com/file/66dnsk...bread_v2.2.zip
Mình rất muốn hack root con HTC Aỉa (Android 2.2) của mình. Bạn nào có kinh nghiêm xin vui lòng chỉ giáo giúp
Mình chân thành cám ơn rất nhiều
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
đúng rồi, cái này mình lấy trên xda, để em qua đó kêu tụi nó cho link khác, thanks bác
Vãi hàng khi SOny ko nâng cấp Android cho X10 nữa. anh em co thể dùng android 2.1 thui. đau đầu ghê.
bác yên tâm đi bên XDA có 2.2 rồi mà chỉ tội có nhiều lỗi với cả bên mih chưa a dám làm chuột bạch thôi đợi vài tuần chắc có bản ngon ngay ý mà
mà nghe bọn SE k update cũng nản thật đợi khi nào e Xperia Arc ra xem giá cả thế nào cho đi e X10 rước e này về:smug::smug:
pác nào hien tại dang online yahoo cho e hỏi vài cái ve cài đặt, nick e là: nguyen771. vua lấy con X10, jo k bít xài ghi hết, ngày mai tạm rời xa internet 1 tháng nên không update dc.
Cảm ơn bạn x10h rất rất nhiều
ducthaivt89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em dùng minitool của bác x10hmon để chia thẻ nhớ làm 2 phân vùng. Giờ muốn Merge nó lại thì dùng j ạ.
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
chép dữ liệu vô ổ cjứng PC, xong vô minitool delete hết cả 2 phần của sdcard đi, xong aplice là ok.
Bạn ơi tớ đã làm theo hướng dẫn của bạn để chuyển dữ liệu sang sd rồi, nhưng sao tớ cài phần mềm ra một phần vẫn vào máy một phần còn lại vào ổ ext2 là sao hả bạn, có cách nào chuyển hết sang không?
nếu chuyển hết sang thì làm sao mà máy load kip mỗi khi bác xài app chứ,chuyển như vậy là ok rùi
Ủa vậy hả, cảm ơn bro nhiều nghen 😁
MonBoo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao em chọn cách root thứ 2 của của bác [MENTION=48750]Thuy_exec[/MENTION] sau khi root xong máy em restar lại hện lên biểu tượng cái đầu lâu chéo tên la Superuser em click vào có 3 dòng thể hiện:
Dòng 1 : Apps nó ghi No apps in list
Dòng 2 : Log nó ghi No log imformation
Dòng 3 : là Setting
>>> Vậy em phải làm sao dể mấy cái list hiện lên để em xóa ạ?
Máy em là dòng SO-01B ạ
thanks anh ạ
chà ngon này, cuối năm làm em x10 tết ngồi vọc xem sao.
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
thông báo từ chủ topic:
box X10: http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-217/box-xperia-x10-udpate-freex10-2-2-beta3-theme-font-411669/
đã rất hoàn thiện, để tập trung sức lực và gom về 1 mối, từ nay trở đi, khi anh em có bất cứ vấn đề nào cần trao đổi hay thủ thuật để nghị vào box x10 để trao đổi, box này coi như chấm dứt từ ngày hôm nay.
tất cả vì x10 thân yêu.
hungnati
ĐẠI BÀNG
13 năm

Cái này có dùng được cho HTC wildFire không bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119