Thủ thuật root XPERIA X10

x10hmon
11/11/2010 14:44Phản hồi: 172
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các pro cho e hỏi với. EM đang dùng ROM arc test 2. Nãy repair lại 2.1 gốc của se bằng PC companion nhưng không được.Chọn repair nhưng prepairing xong lại cứ báo là k có cập nhật mới.pls!
Chuyển qua dùng SEUS (Sony Ericsson Updater Service ) có ở trang 1 Box X10 (dưới sign mình)
Cũng dùng cả cái đấy rồi bác ơi, nhưng không được.

---------- Post added at 01:54 PM ---------- Previous post was at 01:49 PM ----------

DÙng cả cái đấy rồi cũng không được . 😔
Zị thì Flash Tool, tham khao phan 8, trang 1 Box X10
em đang root.tình hình là may' cu đơ ở màn hình z4mod.dùng cách của bác thủy exec 😔
Dùng SEUS update máy lên Build mới nhất đi....rổi ROOT theo hướng dẫn trang 1 Box X10, thực hiện trên Win 7....100% là dính
Giống trường hợp của mình. máy chạy hoài mà không thấy kết quả gì cả. Mong các bác giúp đỡ :bounce:
mình đã root trong menu máy đã hiện folder superuser nhưng không cài được titanium back up. giúp mình với
Mình nói là bạn Root lại thử đi....dùng Flash Tool không đến 5s nữa mà....... Đừng thấy có Superuser thì cho là có Root nha bác....
HI bác,

Mình root đc máy 1 lần rồi, dùng theo cách 3 ở trang đầu. Nhưng sau đó ko biết sao mà sau đó không đc root nữa. Làm lại theo các bước ở trên thì đến
dòng ./exploid là nó yêu cầu pass liền.

Nói chung là không dùng cách nào đc hết. Em đang dùng rom 1.6.
X10 1.6 thì lên Market tìm z4root cài vào rồi Root
mascehuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Muốn thank Bác cái nhưng chưa làm được nên😔
Mình chạy super one click nhưng nó thông báo:
"Killing ADB server...
OK
Starting ADB Sever...
* deamon not running. Starting it now on port 5037*
* deamon started successfully*
OK
waiting for device..."
chờ hết buổi luôn mà chẳng thấy gì cả, hic😕
Minh cung bj nhu zj :(

Con cach cua bac Thuy thj no dung cung ngac :(

Ai gjup gjum zoj"
Nếu X10 1.6 thì các bạn lên Applanet tìm z4root rồi thực hiện
Nếu X10 2.1 thì cách bạn qua Box X10, làm theo hướng dẫn Root trong phần Thủ Thuật
đã xog thank bác nhá ;-)
Các Pro cho em hỏi ak.

Em cũng gà về mấy khoản này lắm nên có gì sai sót xin các pro chỉ giúp nhá 😁.
Hiện nay em đang dùng 1 con x10i hàng sách tay trước khi mang về em cũng phải đi mở mạng rồi.em muốn hỏi là có phải Root là nâng cấp hệ điều hành lên ko ạ.máy em bị mở mạng thế nếu root có bị khóa mạng lại ko ạ.nếu dùng win xp root có dc ko các bác.Em xin cảm ơn các bác trc'.hj
Root là lấy quyền quản lý file hệ thống của máy, chứ không phải là Nâng Cấp. Nếu muốn xài ROM Cook thì bắt buộc phải qua bước Root này.
Root sẽ không gây bị khóa mạng lại, kể cả bạn dùng Rom Cook.
Win XP vẫn làm được khi bạn cài đủ Driver và thực hiện trong Safe Mode.
Tốt nhất nên thực hiện trên Win 7.
Trên PC phải cài đủ SEUS, PC Companion và adb.
Tham khảo thêm trang 1 Box X10 dưới chữ ký mình
ohaivodoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hix, giúp mình với, mình vừa sắm 1 em Mini Pro để thử vọc android, nhưng thất bại ngay từ bước đầu là root 😔.
Làm theo cách của bác gacon thì không chạy được file Super1click (unxpected end of archive...)
Làm theo cách của bác thuy_exec thì không chạy được file z4root (cannot loaded as an apk file...)
Lên site của z4root down bản mới nhất 1.3.0 cũng không chạy được nốt :(( (There is a problem parsing the package).
Bác nào cứu em với :((
Lên trang 1 Box X10 download những cái này rồi cài vào PC
- SEUS
- PC Companion
- Flash Tool 0.26 (giải nén ra một thư mục)
- adb (giải nén ra chép vào ổ C + thư mục chứa Flash Tool)
Dùng SEUS để Update máy lên phiên bản mới nhất.
Dùng Flash Tool để Root như hướng dẫn trang 1 Box X10
Thực hiện tốt nhất trên Win 7
Box X10 dưới chữ ký mình
ohaivodoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
của mình là u20i, 2.1update1 rồi phải thực hiện đầy đủ các bước hả bạn
(hỏi thế thôi, chứ mình đang down rồi 😁)
ohaivodoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thấy báo finished rồi, nhưng làm sao check xem đã root hay chưa hả bạn. Thử dùng Titanium backup thì vẫn thấy báo "could not aqquire root privileges..." 😔
Minh dang dung X10 voi 2.3 android... da dung thu cach dung z4mod de root nhung ma ko duoc.. nen dung cach nao de root vay cac bac
Vào Box X10 - trang 1 tìm bài thủ thuật X10 2.3.3
mascehuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hattori-z cho hỏi cái: X10 lên 2.3.3 đã root nhưng dùng app2sd không triệt để hơn 2.1 rooted., rất nhiều phần mền không thể move lên SD được. Đó có phải là hạn chế của 2.1 không hay do mình root không triệt để. Mặt khác, mình thấy lên 2.3, các phần mềm không t][ng thích lắm như: Go CoGontact.... rất hay bị lỗi và treo.
Cái này không phải do Rom, mà là do ứng dụng đấy bác ơi.... App2sd nó có 2 chiều....1 là Rom hổ trợ, 2 là ứng dụng đó phải hổ trợ nữa........
Mà 2.1 bác dùng app2sd theo kiểu gì? 2.1 làm gì có hổ trợ chuyện này bác?
@hattori_z bạn ơi. bạn biết cách root mini pro 4.0.4 chạy bản mã 4.1.B.0.587 ko??? hướng dẫn mik cái!
bác Hattori-z ơi. bác cho e cái hướng dẫn nâng cấp ad 2.1 lên 2.33 với. em ms xài nên gà quá, tìm mãi ko thấy. híc, trong box bác cũng ko nhi?
cho mình hỏi mình k có thấy đc cái file đình kèm nào hết sao mà tải về....mình có con x10 chạy 2.3 có ai bik root mình đem qua nhà e trả tiền công

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019