Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] Sao lưu các loại dữ liệu trên điện thoại Android

Duy Luân
8/11/2011 23:28Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dunglun
ĐẠI BÀNG
10 năm
oânh dau
Pác Luân ơi! Em nhờ pác zúp m chút. Tình hình là thế này, m dùng Titan Backup để backup các app tên máy cũ rồi nhưng giờ chuyển sang cài trên máy mới ko được do máy mới ko được fép ROOT (zenfone 6- còn bảo hành). Vậy, có app nào tương tự TB mà khi cài ko yêu cầu ROOT ko để mà resto được các app đã backup của TB trên ZF6 ko? Cảm ơn pác trước.
@thao062005
Tôi đang "bí" với cái vụ sao lưu này ,tình cờ gặp được trang này mừng quá :
-Trên điện thoại của tôi củng có chức năng sao lưu vào tài khoản Gmail , tôi củng làm đủ các bước ,sau đó sao lưu danh bạ ,tin nhắn ...vào tài khoản Gmail qua wifi ... điện thoại tiến hành sao lưu bình thường nhưng khi lên máy tính mở Gmail lên chẳng thấy tập tin sao lưu nào cả ( tôi thử sao lưu vào tài khoản trên hòm thư yahoo củng chẳng thấy gì ?) Không hiểu sai sót từ đâu hay máy hỏng tính năng này ? có bác nào rành ,giúp dùm xin cám ơn
mình ko đăng đc bài tiện đây bác ch e hỏi e có con a800 sky trong thư viện còn mục autobackup ảnh và video vẫn có e chọn video nhưng nó dài MB quá úp lên tài khảon youtube e mới đang nhập tk của e vào nhưng up ko đc khảong mấy chục % là nó lỗi nên vớit k G+ e mới đang nhập thì nó chỉ backup những ảnh từ mục camera vào thôi nó ko lấy ảnh từ mục autobakup đc nên nhờ bác giờ có cách nào lấy ra đc ko ,hay lấy ra pc càng tốt .e cắm cáp vô máy tính thì ko tì mđc mục nào lưu nhưng ảnh đó hay video đó cụ thể e cần lấy lại nhiều video hơn.thank all
Có bác nào biết cách chuyển tin nhắn SMS từ Android qua iOs thì giúp em với ạ? Em cảm ơn các bác! 😔
Có cái nào đồng bộ hết tất cả ko ạ. Cài đặt, game, tin nhắn, app, danh bạ. Như kiểu icloud ấy. E dân mới.
Có cái nào đồng bộ hết tất cả ko ạ. Cài đặt, game, tin nhắn, app, danh bạ. Như kiểu icloud ấy. E dân mới.
Đệ đang xài 1 em Sky IM-A820L. Có 3 bộ nhớ: Bộ nhớ trong (Internal System Storage-ISS), thẻ nhớ trong (Internal Media Storage-IMS), và thẻ nhớ ngoài (Sdcard-SD).

Hôm bữa đệ có vọc “root” máy, chỉnh sửa trong “etc” nhằm đưa “IMS” lên làm bộ nhớ chính nhưng thất bại. Giờ điện thoại đệ không kết nối được vào thẻ nhơ trong IMS nữa và cả thẻ nhớ ngoài luôn Sdcard.

Điện thoại đệ lại bị hư nút volum và không có cách nào ắm cáp vào laptop đc (đệ cài đầy đủ Driver rồi).

Huynh có cách nào khắc phục được tình trạng trên hk, chỉ giúp đệ với.
thaidc
ĐẠI BÀNG
9 năm
mất hết hình rồi
4rum up ảnh bên nào mà cứ sau 1 thời gian mất hết ảnh ấy, chán nhỉ...?
socbay
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang dùng CM Backup gói pro (1TB) Bây giờ mình muốn hủy mà không hủy được, mỗi tháng nó trừ 133 k, xót quá. Bạn có thể chỉ cho mình cách hủy gói này được không
bác nào biết phần mềm nào sao lưu danh bạ cho Android mà không làm giảm chất lượng ảnh trong danh ba xuống không.
bác nào biết phần mềm nào sao lưu danh bạ cho Android mà không làm giảm chất lượng ảnh trong danh ba xuống không.
DEVIL 01
TÍCH CỰC
8 năm
@minhcuongpro1234 bác đã tìm đc phần mềm nào như vậy chưa, em đang lục lọi topic của năm 2011 đến bài cuối cùng gặp bác cmt =))
thằng my backup pro nó lưu ảnh danh bạ chất lượng cao nhưng nó ko tự up lên cloud đc, mỗi lần làm thủ công, ví dụ có mất máy là toi ạ
@DEVIL 01 mình đã thử rất nhiều phần mềm những vãn chưa đáp ứng được yêu cầu, có phần mềm sao lưu không làm giảm chất lượng ảnh nhưng lại phải làm thủ công từng danh bạ, không thêm được nhiều 1 lần nên cũng bỏ luôn, vẫn chưa tìm được cái nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019