Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thủ thuật sử dụng win 8, lỗi và cách khắc phục

vihung1409
5/9/2012 0:12Phản hồi: 63
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrDob
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thì gặp vấn đề ở phần startup. Mở Task Manager ra thì những chương trình cần startup vẫn được Enable, status impact ghi là "Not Measured" tuy nhiên khi khởi động máy thì không một chương trình nào tự động chạy cả. Unikey, Utorrent, Yahoo Messenger.... Bạn nào biết xin giúp đỡ.
@MrDob giải quyết được chưa bạn
mình cũng đang bị vậy mà chịu chết
teri.nk79
TÍCH CỰC
12 năm
mình cũng bị vậy nè...
hp 8560w ... bị off wifi rồi còn bị ẩn luôn. ko bật lên được. phím cứng bật wifi cũng vô tác dụng.
MrDob
ĐẠI BÀNG
12 năm
@teri.nk79 Có thể nào chưa cài driver cho card wifi?
adwin_508
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào biết cách xóa mấy cái chữ "Window license for # days" đi ko? em làm mãi nhưng ko được, nhìn thấy ghét, chỉ xóa được mấy chữ khác:mad: !
@adwin_508 dùng phần mềm này để xóa cái water mark đó nè http://www.my7apps.fr/Public/Win8/My_WCP_Watermark_Editor.exe
MrDob
ĐẠI BÀNG
12 năm
@adwin_508 Ủa?? chữ này ở đâu nhỉ? Kích hoạt chưa mà còn chữ này hả bạn?
Máy mình Asus K40in. sau khi cài Win 8 sử dụng máy hay bị treo không làm j dc ngoài việc đè nút nguồn và off. Có lúc use dc 1-2h, có khi thì vài phút. Ko bik lý do nên hỏi mọi người giúp dùm mình nher...tks nhìu
vuquang1221
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ndk2807 minh cung bi going het ban may minh cung k40in (xin loi bo go dang bi hong win bi do do) bac nao giups voi !
Có ai bị lổi sent tin nhắn không được trên App Messenger của Windows 8 RTM hok vậy.
Máy mình bị lổi App Messenger , sent tin nhắn Windows 8 báo là không thể sent tin nhắn lúc này.
Không biết chưa ra mắt nên tạm thời M$ khóa lại hay bị lổi nữa?
ManU4ever
TÍCH CỰC
11 năm
Mình vừa cài bản 90ngay thì thấy khởi động mất gần 30s , trog khi bản win8 RM trước chỉ mất tầm 10s. và còn lỗi khó chịu nhất là cứ kik chuột phải là bị đơ máy , ko làm j them ddc ngoài tắt nguồn 😔 ko biết có xung đột pm j ko , nh mình mới chỉ cài office,unikey,yahoo....
Dungnn84
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào khắc phục dc vụ này ko? em cũng đang bị cái lỗi này 😔
tongtoanbs
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình dùng win 8 enterprise N, có một hiện tượng khi khởi động lên thì sẽ bị mất mạng nhưng khi khởi động lại thêm một lần nữa thì sẽ không còn hiện tượng mất mạng nữa. Vậy bạn nào biết khắc phục sự cố này thì chỉ cho mình với. Mình xin cảm ơn
@tongtoanbs bạn cài driver card mạng mới nhất vào cho máy bạn đi nhé, lên trang chủ của card mạng đó tải về, nó có driver cho win8 rồi đó
tongtoanbs
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks bạn nhé, mình đang cài thử rùi ^.^
chỉnh độ nhạy touchpad ở chỗ nào vậy các bác ơi 😁
phudai09vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình mới cày win8 pro được nửa ngày, đã active xong xuôi bằng key WMC, tất cả các app xài ngon lành luôn🆒 , vọc một lúc thì mình chuyển từ microsoft acount về thành local acount, sao đó thì không chuyển ngược lại được, tất cả các ứng dụng của win8 như map, tin nhắn đều không mở lên được nữa😕 , đã tìm nhiều cách, đang ức chế:mad: , anh em cứu giúp:rolleyes:
Chào bạn
Mình dùng laptop Dell Inspirons 4050
Khi dùng win 7 thì bình thường, nhưng cài win 8 pro thì khi khởi động máy chỉ chạy đến màn hình biểu tượng win 8, sau đó màn hình có màu đen sáng và không vào được màn hình home. Tắt nút nguồn và bật lại thì vào được ngay.
Bạn có thể cho biết vì sao không? Thanks
azumi_ht
TÍCH CỰC
11 năm
@BigBac Cập nhật bios đi bạn! Máy bạn mình cũng bị thế!
WebRep

Xếp hạng chung

Trang web này chưa được xếp hạng
(không đủ phiếu bầu)
kakaleo
ĐẠI BÀNG
11 năm
em dùng asus f81s cài win 8 Enterprise thi thoảng cứ bị treo. chơi aoe cũng treo phải tháo cả pin... bác nào có cách khắc phục giúp e vs...😔
kenioo
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác ơi.giúp em với
tình hình: Máy đang chạy ngon lâu rồi không khởi động em khỏi động lại cho nhanh.thì nó bị lỗi restart lại hoài không vào màn hình boot chọn giữ 2 win.? cứ chạy đến 100% là nó restart lại.
các bác giúp em với.thanks bác bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019