[Thủ thuật] Tổng hợp kinh nghiệm sử dụng, up ROM HTC EVO 3D

Duy Luân
17/11/2011 14:21Phản hồi: 748
748 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hqviet
CAO CẤP
12 năm
Đọc bài viết thấy thích em 3D này rồi đấy.
Nghịch nh thì nhanh hết thôi bác. E xài e 3d này từ hồi đầu tháng 7, từ ngày còn chưa ra bản gsm thì đã cố tậu con cdma xài thử rồi.
Ai có điều kiện thì nên xài thử đi cũng hay lắm
Cách bác luân giới thiệu unlock bootloader là dành cho dòng máy châu á chỉ unlock đc thôi chứ k s off đc. Còn bác ancola bên pda có hướng dẫn rất cụ thể cả cách cho máy châu âu
Điểm khác biệt nhỏ giữa 2 dòng máy này là khi máy châu á mà up rom châu âu thì bị lỗi wiphi và ngược lại. Thế nên tìm hiểu rõ cả cái này nữa ^^
Bác ngtien38 thử để font tiếng anh xem. Trước bác hanoiwap cũng có nhắc nhở e chỗ đó. Hình như cái market nó có bản dành cho tiếng anh và bản dành cho tiếng việt đó
ngtient38
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng thử như thế rùi, nhưng vẫn vậy
AnMayAnXin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng em này được đúng 2 ngày phải bán vội, ROM cực ít (bản GSM), máy nhanh hết pin, chất lượng phần cứng ko hề đẹp, chỉ được cái trả nghiệm 3D thôi. Ai đang dùng Sensation thì đừng chuyển qua 😔
duyndv
TÍCH CỰC
12 năm
Nhận cài EVDO cho những bác không làm được ( free nhé )
letio_2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
bac cho e xin sdt de lien lac
Em mới lên đời 1 chú EVO 3D từ DHD ........ Máy châu Á nhưng cài bộ gõ TV IME thì bị lỗi không hiển thị hết chiều dọc khi để màn hình đứng ( bị co lại ) có thể do độ phân giải ( trước dùng DHD thì bộ gõ hiển thị tốt ) phím và phông chữ hơi bé ...

Thỉnh thoảng qua Pico thấy con EVO trưng bày hàng chính hãng có hẳn bộ gõ tiếng việt rất thích và Rom đó có sẵn TV nữa . Bro nào chia sẻ bản Rom chính hãng cho anh em được không(^
Bạn thử chương trình GoTiengViet 3 xem, mình xài thấy được lắm (chưa thử trên EVO 3D).

Hưng Phạm.
Unlocking Bootloader Failed!
Sorry it didn't work out. Here's why:

We're sorry, but it appears your attempt to unlock the bootloader on this device has failed. This could be caused by several factors including simple errors in the entry of the unlock token, problems with your device, or a lack of manufacturer support for the unlocking process. Please see the specific error code listed below, and try again if necessary.
Error Code: Invalid Bootloader Token Length.
Error Reason: The submitted Token appears to be the wrong length and won't work

Bước cuối cùng mình bị như thế này, ko hỉu bị gì nữa 😔
Hay lắm mình tính làm một bài tất tần tật về evo3D lâu rồi nhưng vẫn chưa thực hiện vì quá nhiều việc ,hôm nay đã có người làm rồi
Cái Slide 2 Wake này khá hay chỉ cần trượt mấy phím cảm ứng là sáng màn hình rất tiện nhưng ko phải máy nào cũng up đc nhất là các máy có HBOOT 0011 và 0012 sau đây là cách để up kennel thích hợp để xài cái Slide 2 Wake đó các kennel tương thích là
2.6.35.13-g47321df - stock, updated HTC
2.6.35.13-gdb5464d - leedroid 3d
2.6.35.13-kamma_v08+
Link trang phát triển kennel này forum.xda-developers

Còn upkennel cho các máy HBOOT 0011 và 0012 Thì đã có bài hướng dẫn trên PDAviet rồi nên mình ko xào nấu nữa vì bài post khá chi tiết
Tuy nhiên cái ADB_Flash_Tool của anh đó up lên ko chuẩn lắm mình đã sửa lại chút và sẽ up lên sau cho các bạn Download đây :dance: pass :thantinhyeuhh
Cái này mình đã copy gần như đầy đủ mọi thứ như boot.img của Kernel Stock của Phiên bản Rom Châu Âu mới nhất( Stock EU_Shooter_U-1.20.401.8 )
Hay là phiên bản RECOVERY phổ biến Revolutionary CWM 4.0.1.4 (Recovery Deverlop ) trên sẽ khuyên bạn nên dùng bản 5.0.2 nhưng mình thì thấy bản này dễ dùng hơn nhiêu
Bây giờ với các bước PHƯƠNG PHÁP FLASH RECOERY hay Flash Kernel EU Stock cho máy phiên bản Châu Á các bạn chỉ cần chạy EVO3D_RECOVERY (2).bat và EVO3D_boot.bat nữa là đc :hot:
Một lời khuyên nữa là cái ứng dụng Flash Image GUI không phải chạy cái là đc bạn hãy chú ý % cài đặt của nó khi cài kennel custom để chắc chắn là 100% nếu ko dủ 100% thì chạy tiếp đến khi đủ thì thôi 😆 cách kiểm tra kennel sau re máy như chủ topic đã trình bày ở trên

new Flash Image GUI
Slide 2 Wake đó các kennel tương thích (mình đã thêm mục system/lip để Flash Image có thể nhận diện đc

2.6.35.13-g47321df - stock, updated HTC

2.6.35.13-gdb5464d - leedroid 3d

2.6.35.13-kamma_v08+
letio_2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho e hoi khi lam xong tat ca cac buoc. con evo cua e van co trang thai S-On
vay la sao ha cac bac
Chính xác là vẫ s-on nhưng bạn đã làm những cái chỉ có máy s-off mới làm đc.Đó là up kennel
Còn nếu bạn muốn s-off thì bạn có thể cho biết HBOOT của bạn là ? và hiện tại có thể hạ HBOOT cho tất cả HBOOT rồi bạn có thể tìm hiểu cách hạ HBOOT ở đây:skip: XDA
Mình nghĩ bạn nên tìm hiểu về khái niệm s-on và s-off trước đã

Không hạ được HBoot thì đồng nghĩa không S-Off được >>> Đồng nghĩa với các việc sau :
*** Không thể up Radio được
*** Up rom theo cách bình thường thì không thể up kèm Kernel được
*** Không up kernel theo phương thức bình thường được
Tuy nhiên
Radio ko dùng nên chưa làm bao giờ nên ko biết có cách nào up ko
và tuy là Up rom theo cách bình thường thì không thể up kèm Kernel được và Không up kernel theo phương thức bình thường được thì có thể up theo cách dùng Flash Image GUI hoặc dùng adb
Nói chung những cái này đều chỉ làm 1 lần là dùng ok rồi nên hiện tại mình cũng ko cần s-off nữa
Có bro nào biết bản Rom Ship mới nhất cho máy châu Á (HBOOT 0011 và 0012 ) bây giờ là bao nhiu không ạ....?

Rom Ship châu Âu và châu Á ngoài khác nhau về hệ thống ngôn ngữ còn khác nhau gì nữa không ạ

Con Evo của em mới lấy về hôm qua không sạc lên dc 100% , toàn dừng ở 99% hic ...
Không phải là dừng ở 99% đâu .Là khi sạc lên 100% nó sẽ tự ngắt sạc và máy tiếp tục tiêu hao điện năng giống như mình để máy bình thường và đến một mức nào đó nó lại sạc tiếp và quy trình lại tương tự .Nếu bạn rảnh thi khi nào máy sạc gần xong cứ ngồi đợi là thấy nó lên 100% thôi =))
Hi,đúng rùi giống con DHD cắm sạc qua đêm bao giờ sáng hôm sau cũng còn 96% .Tình hình là em ngồi đợi dài cả cổ từ h qua đến giờ chưa bao giờ thấy dc số 100%
Khi em tắt máy đi để sạc ( đến khi đèn báo xanh ) bật máy lên cũng chỉ còn 99% thui ...hic
3d của con này không được tốt lắm
dongocvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks Duy Luân bài viết rất đầy đủ chi tiết, người mới mua evo 3d chắc cũng chỉ cần đọc hết topic là khá ổn rồi.
bài rất hay và chi tiết nữa ,thanks bác rất nhiều
Bài viết hay thật, bác cho em hỏi cách convert phim sang 3d bỏ vào evo lẫn LG optimus 3d chất lượng tốt không thanks bác
Tommuni
ĐẠI BÀNG
12 năm
EVO 3D có xem được các file văn bảng của office không bạn Duy Luân?
Còn E-mail thi có download về máy để xem offline được không?
Có Bác nào có dùng rồi, vui lòng chia sẻ tí kinh nghiệm với.
Chiều nay, nhìn con này ở showroom mà vẫn thấy thèm, chi còn lăng tăng chổ đọc văn bảng và E-mail offline nữa là ổn.
Cảm ơn các Bác chia sẻ!
Được cả bạn ah bản thân máy đã có chương trình office sẵn rồi nhưng android còn nhiều chương trình khác hay hơn nữa (là một máy android tất nhiên là chạy đc các chương trình viết cho android rồi và số lượng các chương trình phải nói là cần đâu có đó )
Còn về vẫn đề mail thì đã có sãn rồi ko phải cài nữa và tất nhiên là xem đc offline rồi
zaiter
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá hay và chi tiết luôn
Head
TÍCH CỰC
12 năm
Mình dùng LeeDroid 3d. Flash thử bản mod Slide 2 wake thường bị treo cảm ứng khi bỏ vào túi quần khoảng 45' lấy ra là đơ. Trong khi cầm suốt trên tay hoặc để ở ngoài thì không bị. Có ai giống vậy không 😔 Bản mod này khá hay.

_ Về vấn đề của 2 bản rom CM7 và MiuI thì trên xda đang có dự án phát triển. Vẫn đang tiến hành và chưa boot thành công. Nhưng cả 2 đều đang tiến rất gần đến ngày công bố rồi. Tiếp tục chờ đợi thôi :sleep:
Reboot máy đi bạn nêu không đc thì mình có cách này (bị trễ chắc là do thiếu ram). mình cũng từng bị như vậy và mình đã chọn cách up kennel khác và kennel tốt nhất là kamma v08 bạn up kennel kamma trước sau đó up 2.6.35.13-kamma_v08+ đã đc mod thêm Slide 2 wake là OK. "KO chắc nhưng mình đã làm đc" nên chỉ cho bạn thôi
:dance: kennel kamma
Sau đó là
down cái 2.6.35.13-kamma_v08+ kernel version (kamma)
Head
TÍCH CỰC
12 năm
_ Mình không phải bị trể, mà là đơ cảm ứng luôn, từ trưa đọc bài này làm thử đến giờ là treo 3 lần, cầm suốt trên tay hoặc để trên bàn thì không sao, bỏ vào túi ra phố một tí quay về là đơ ngay 😢.
Với lại mình không biết up Kernel. Nếu flash bình thường như flash rom thì được. Còn không thì phiền bạn hướng dẫn dùm :redcarded:
Trang 6 mình có nói rồi đấy bạn .ngày trước mình up kennel stock thì cũng bị như bạn nhưng sau khi up kennel 2.6.35.13-kamma_v08+ kernel version (kamma) thì OK
Cái Slide 2 wake nên OC MAX to 1.836GHz thì chạy tốt
hachivna
ĐẠI BÀNG
12 năm
Qua sử dụng ROM Miui khi dùng em DHD mình rất thích bản ROM này, nhanh, nhẹ, ổn định nhiều ứng dụng, tùy biến. Khi nào có Miui chho EVO 3D GSM sẽ up ngay. Nhưng quan trọng là phải S-off được vì đa số ROM người ta xây dựng trên cơ sở ROM châu Âu, mà máy mình lại là bản châu Á. Hy vọng mọi vấn đề sớm được giải quyết.
Chuẩn bị rước 1 em evo 3d về rinh. Thx chủ 2pic trước 😁
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Cơn sốt evo thật tuyệt
mkien80
TÍCH CỰC
12 năm
1 bài viết rất bổ ích.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinh tế
linkingok
TÍCH CỰC
12 năm
bài chi tiết quá. cảm ơn bác nhiều
Head
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu máy con treo một lần nửa thì mình flash thử, một bản Mod rất tuyệt, sao mình lên check xda mãi mà không thấy nhỉ :ninja:. Quả thật là chưa một lần hối hận khi tậu em 3D này, ai nói gì mặc :spin:
_ Giờ chỉ lăn tăng không biết chọn con table nào để combo với em nó đây. Ngày xưa dùng combo DHD với GT 7' rất hài lòng. Giờ định cuối tháng lãnh lương rồi tậu em Asus Wifi, hoặc mua lại con GT 7. Có ai ý kiến gì không, tư vấn nhanh luôn nhỉ :adolf:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019