Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] Tổng hợp kinh nghiệm sử dụng, up ROM HTC EVO 3D

Duy Luân
17/11/2011 14:21Phản hồi: 748
748 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ôi thèm em nó quá. đến cuối năm chắc giá sẽ xuống nhỉ, mình đẩy con HTC HD đi, rước em nó về. Đã thề không lấy vợ bé, thế mà...
Rat hay. minh kết con nay tu lau rui
Vừa mới xúc em này trưa nay, cảm nhận là phê như con tê tê :spin:.
ngoctutq
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã đẹp người lại đẹp cả nết ai lại chẳng yêu chứ.chắc 2 năm nữa công nghệ 3D sẽ được bình dân hóa lúc đó may ra em mới được yêu em nó he he
anh duy Luan cho em hỏi
phần uprom em làm dến bước 4 rồi
mà thông báo lỗi như vậy thì khắc phục sao anh
c:\android>fasboot flash recover
'fasboot' is not recognized as a
operable program or batch file.
vậy em phải làm sao, em đã thử ở chế độ fastboot và bootloader luôn rồi, đều nhận được thông báo này
mong anh huong dẫn tiếp
thank anh nhiều
Mình cũng bị như thế này ...đang muốn up rom ...

Buồn quá...

Có Bro nào giúp với ...
Bài viết hay quá 😃
Dùng Evo mới đây thôi , hĩ mình lại gà mờ về vấn đề Rom Cock này nọ . Có bác nào rành thì giúp mình nhé , sẽ hậu tạ bằng 1 chầu tinhte . hjhj . co j lh mình 0933299905
Sao mình reg nick trên htcdev đã gần 24 tiếng rồi mà vẫn chưa có mail kích hoạt vậy các bác? Có bác nào từng bị vậy ko?
daithu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng bị như vậy nè.
Ở đây cũng bị vậy luôn, nãn
macabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác giúp em với, máy của em vừa bootloader xong là em up rom của mấy bác trên xda (trong đó có rom beats của bác duyluan đang xài), khi reboot lại thì chờ cả 20 phút nó cũng ở màn hình chờ, tháo pin ra gắn lại rổi khởi động máy nó cũng ở màn hình chờ, chờ hoài cũng không vào được, đổi bằng rom khác cũng vậy, reboot lại là đứng một chỗ.
Giờ em flash lại rom gốc bằng cách nào hả các bác, không vào được đt, không vào được thẻ nhớ khi kết nối đt với máy tính, chỉ có tháo rời thôi. Bác nào cao thủ giúp em đi, đa tạ ngàn lần...hjc😢
hachivna
ĐẠI BÀNG
12 năm

Mình nghĩ do bạn Up nhầm phiên bản máy ví dụ máy châu á, up rom châu Âu. Nếu Boot loader của bạn có Hboot 011 bạn có thể up rom tại trang này. Mình thấy đây là bản ROM chạy ổn định nhất.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?157241-PDAVIET-ROM-cho-HTC-EVO-3D-phiên-bản-SB01
macabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bạn, bạn chỉ mình cách kiểm tra Hboot của máy đi, mình không biết
Bác cho em hỏi, em đã làm đúng hướng dẫn của bác. Hboot đã hiện "UNLOCK" nhưng vẫn là S-ON thì phải tính sao đây? Liệu có up CWM, ROOT và up ROM COOK được không? Máy mình HBOOT là 0011, bản châu Á. Hic hic.
Có 1 câu hỏi cho bác chủ thớt là : em EVO có phải không có chức năng chuyển nhanh chế độ ( rung ,chuông , im lặng ...) không ? em tìm mãi mà k thấy nên đành phải cài app volume control trên market về .

Một vấn đề nữa là pin của em nó ,bác nói đến 4,5 ngày thì em cho là cao quá .Con của em dùng cũng gọi là rất rất tiết kiệm : khoảng 4-5 cuộc alo ,sms , bật 3g khoảng 10 phút .......thì máy cũng chỉ được 2 ngày ( từ sáng hôm trước đến đêm ngày thứ 2 )
Bạn cài wiget trong chỗ HTC widgets có cái "profile" dùng để chuyển chế độ sang rung, im lặng ...
Mình dùng nếu như bạn thì dc 3-4 ngày á. Pin con này tốt.
Mình muốn dùng bản Mod Slide 2 Wake nên down bản "kernal_stock.zip" về, chép vào thẻ, vào recovery để flash thì nó báo "Error Status 7, Installation Aborted". Đã wipe data cache (chứ ko dám factory reset). Giờ có cách nào fix lỗi này ko ạ?
up, bác nào giúp em cái ạ.
up up......
Máy của bác là bản châu á, s-on nên ko flash kernel thông qua recovery được đâu.

Dùng flash Image GUI thì mới được.
kicu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy Châu Á hiện nay vẫn không S-OFF được bạn nhé. Nhưng bạn vẫn có thể chạy CWM< ROOT và Up Rom cook bình thường.

Tắt hẳn nguồn ( Tháo Pin và lắp lại ) Bấm đồng thời: Volume - và Power.
Bác cho em hỏi, máy em là bản Hboot 0011, thì có thể up được ROM Shooter beats 1.6 ( sense 3.5) ở link này không? http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1307599
Em đang kết cái sense 3.5 quá mà không biết bản ROM nào hợp với máy châu á của mình, và liệu chạy có ổn không?
macabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình giống máy bạn, up rom này không lên hình được, nó chỉ đứng ở màn hình khởi động à.
Vậy h bác dùng bản ROM nào? Bác có biết bản ROM nào chạy SENSE 3.5 mà không có lỗi j` nghiêm trọng lắm ko? Em chẳng biết bản nào dành cho Hboot 0011 cả. Nản quá. Có vài bản dành cho máy châu Á thì toàn cách tân chút xíu, thêm bớt tý Apps. Chẳng có gì đột biến hoặc đặc sắc cả. Ít ra cũng phải đc cái Sense3.5 chứ! hic hic
Vậy nếu ko cần unlock bootloader thì có thể dùng Recovery đc ko bác?
Tất nhiên là không ........

Mình cũng mới mò nè .Cả đêm qua ngồi đọc ( sáng nay đi học mệt hết cả người )

Theo mình hiểu thì

unlock bootloader > Cài Recovery > ROOT Máy

*unlock bootloader tức là ngang bằng với Supper ICD : Sau khi làm xong cái này thì ta có thể cài ROM SHIP ( ROM chính hãng ) của các khu vực khác nhau ( ROM COOK không up được )

*Sau khi cài RECOVERY : có thể up ROM Cook
Em cảm ơn bác. EM muốn tìm 1 bộ ảnh 3D tầm 25-30 tấm để xem trên máy, lúc trước khi mua máy về trong máy có sẵn, nhưng do unlock bootloader, chỉ chú trọng save mấy cái quan trọng còn cái đó thì quên béng đi mất, thật ra cũng ko ảnh hưởng gì, chỉ là em muốn tìm vài ảnh để xem thôi. Bác nào có thì share cho em với ạ 😃.
Ảnh 3D gốc trong máy đây

http://www.mediafire.com/?8jv8gba9z09xp9f
helppppppppp.giúp em với, con evo 3d của em trong thẻ nhớ đã có sẳn hình, nhạc, phim , nhưng vào biểu tượng chơi nhac thì không tìm thấy file nhac nào( đã làm nhiều cách) kể cả hình và film cũng vậy, nó báo là""không tìm thấy file '"có pro nào biết chỉ dùm em chân thành cảm ơn ơn ơn nhiều lắm
sao không ai giúp em hết vậy huhuhu,em đã download vài phần mềm chơi nhạc khác nhưng vẫn không add nhạc vào list được,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019