Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thủ thuật với Titanium backup

konkot
7/9/2011 13:50Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lại vào Astro rồi install lại thui, đơn giản mà.

Gửi từ SE Arc của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tướng 😁
E tháo thẻ nhớ ra. Format máy. Rồi lắp thẻ nhớ vào. Trong thẻ nhớ có astro rồi install lại là đc hả bác? Hay tải astro mới ạ.

Sent by 09.789.21.4.94
Nếu app Astro (file apk) để trong thẻ nhớ thì cài lại rùi vào Astro install/restore lại các ứng dụng. còn không có Astro trong thẻ nhớ thì lên market tải về rùi lại vào install ứng dụng. Khi dùng Astro backup thì dữ liệu backup sẽ được lưu trong thẻ nhớ.
Sao mình reset máy nó lại bảo là "phải xóa trương mục samsung trước" là như thế nào nhỉ ? Ai biết chỉ mình với.tk
Vâng ạ. Thanks a 😁
Sao ko ai trả lời mình hết vậy
hellooo.jan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao gần đây mình dùng Titanium backup gỡ một số ứng dụng ra lâu quá luôn, cảm tưởng như gỡ mãi, hiện tại là voltage control, chạy 3 phút rồi, hôm qua cũng có một phần mềm tương tự.
Chỉ có cách reset lại máy, kiểm tra phần cài đặt thì thấy ứng dụng đã bị gỡ ra
các bác cho e hỏi là cái tb có backup lại app ở trạng thái gần đây nhất ko? vd như e chơi angry bird đến màn 15 thì sau khi backup lại có như thế ko? e dùg astro thì nó chỉ back up file apk thui, ko back up dữ liệu ng dùg trc đó
lkt1827
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn dùng Titanium Backup khi backup chọn Backup cả App và Data khi Restore thì nhớ Restore cả App & Data.
viso
TÍCH CỰC
11 năm
@lkt1827 Mình không tìm thấy chức năng này là sao nhỉ? Không có chỗ nào cho chọn Data khi Backup cả 😔
lavita789
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viso tùy chọn -> batch-> backup app+ data
viso
TÍCH CỰC
11 năm
@lavita789 Có phải là Batch Backup/Restore - All --> rồi chọn Backup all user apps + system date không bác ?
hix.. cái này ko backup tất cả được hả các bác, tức là chọn tất cả rồi ấn backup ấy, cứ phải ấn từng app 1 .. hix
vào titatium oy ấn menu chọn batch sau đó chọn back up app sẽ có cái select all cho bạn chọn
các bác ơi,em muốn làm cho bộ nhơ rom thoải mái tí thì làm thế nào ah,hay chỉ có cách un intall thoi ah,em dùng con lg c660,no toàn báo bộ nhớ thấp,
bmw_125i
TÍCH CỰC
12 năm
Thật là khó hiểu! Khác gì bảo người ta cài lại máy xong restore lại phần mềm một cách bình thường :|
konkot
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng là thế đấy. Chỉ có làm như vậy mới giải phóng được bộ nhớ thôi bạn ạ
Bài viết nói chung là ổn, nhiều người biết nhưng mình có góp ý thêm là bạn nên viết rõ hơn tí nữa thì mấy newbie có thể dễ dàng hiểu.
Chủ thớt cho hỏi muốn tim lai file cai *.apk ở đâu vậy. Minh backup xong vào thư mục TB trong thẻ mà ko thấy
konkot
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn vào thẻ nhớ trong thư mục Titanium backup, tìm file nén có tên chứa tên của ứng dụng. (trong windows bạn có thể dùng chức năng search file). VD với game need for speed thì file sau khi backup là com.ideaworks3d.nfsshift-950387082b23bdd73b2d7aec0d3765b2.apk.gz,
bạn giải nén file này sẽ thấy file .apk
Bạn chủ thớt cho mình hỏi: sau khi dùng Lucky patcher để lấy Titanium Backup Pro không được. Mình gỡ cả TB và Lucky ra sau đó cài lại bản TB trên và các bản TB khác đều bị lỗi báo "không đủ chỗ trống để cài" dù còn rất nhiều và chỉ có cài mỗi TB là bị lỗi trên. Bạn hay bạn nào biết cách xử lý chỉ giúp mình với. Thank all!
tuuquy
TÍCH CỰC
12 năm
@anhtuanitc1 Lỗi này lạ quá, em chưa gặp bao giờ. Bác thử reset lại máy rồi cài lại bản free trên market xem.
@tuuquy Cám ơn bạn mình đã thử cài rồi nhưng vẫn không được. Cũng thử mấy cách rồi nhưng vẫn chưa được. Không biết làm cách nào nữa. Đang dùng TB quen rồi dùng cái khác khó chịu quá.

Mà cái nút thank của TT giao diện mới đi đâu rồi nhỉ mình tìm mãi không thấy?!
tuuquy
TÍCH CỰC
12 năm
@anhtuanitc1 Chuyển qua nút Thích rồi bác ạ.
dotrongthai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhtuanitc1 Mình cũng bị một lần như thế rùi.bạn fomat data của máy đi rùi cài lại là được

Gửi từ SGH-T959 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Cách xử lý tuy chưa triệt để mình post ở đây:http://www.tinhte.vn/threads/1156860/#post15695773
bác nào biết cách sync TB vs dropbox thủ công ko? e tìm mãi ko thấy, cái schedule của nó thì mình cắm sạc, bật wifi cả tối mà nó ko sync 😔
Bài viết hay.....
ngoduhero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi mình tạo bakup rồi, xong reset điện thoại về nguyên bản. Cài lại titanium rồi. vào restore mà ko thấy có những phần mềm trước vậy hichic. trong khi thư mục Titanium Backup vẫn có trên thẻ nhớ
konkot
TÍCH CỰC
12 năm
@ngoduhero Bạn làm theo cách lấy file apk ở trang 1 nhé, sau đó cài lại từ file apk này vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019