Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thủ thuật với Titanium backup

konkot
7/9/2011 13:50Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình hình là các bác ơi. em không move ứng dụng sang thẻ nhớ được 😔 em đã chọn menu và chọn phần Move/interage -> RUN: Move user apps to the SD Card (22 úng dụng) -> chọn ứng dụng cần chuyển -> ok. TB chạy 1 lúc rồi thông báo "Batch move finished" nhưng các ứng dụng vẫn ở bộ nhớ máy chứ có được sang thẻ nhớ đâu :(
Nếu giữ 1 lúc ở phần mềm đó thì hiện lên bảng thao tác, tìm mãi chẳng thấy dòng move to SD đâu như các phần mềm có thể chuyển được khác.phần mềm này cứng đầu quá chăng (photo studio - cài trên market)
Em đang dùng bản TB Pro 5.6.0
các bro chi em phát nhé
@Duc201287 Bạn thử gỡ ra và cài lại.
@dragonsea Để em thử xem sao 😔

Chuyên ốp lưng, dán điện thoại, Laptop - 0902201287
kalenz
ĐẠI BÀNG
11 năm
đánh dấu phát ^^
ngoctan02us
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn giúp mình với!!
mình vừ cài Titanium Backup Pro v5.7.1 bản pro xong. Sao chuyển app bằng move/intergrate báo thành công rồi mà nó vẫn còn nằm nguyên trên bộ nhớ máy. (khi kiểm tra lại dung lượng trên titanum) Không thấy qua thẻ nhớ đươc j cả. Có bác nào gặp trường hợp này chỉ mình với
@ngoctan02us dung ZDbox , nó chuyên nghiệp hơn app này.
máy mình root thành công rồi (trên máy có super user rồi) mà tải titanium về mở lên nó nói bạn kiểm tra lại your root rồi thử lại. phần root access thì failed . giờ phải làm sao đây. ai biết chỉ dùm với
zrockbuiz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@a new android Bạn flast lại bản superuser mới nhất là đc.

Sent from my HTC Desire S using Tapatalk 2
lavita789
ĐẠI BÀNG
11 năm
T
Thứ nhất, bài ở #1 mình nhớ rất lâu rồi mình có đọc đc ở 1 diễn đàn, mình nhớ tác giả có viết " mình viết bài này để giành suất làm mod ở 1 box android " . Nhưng vs cách mà bạn ở #1 giải thích cho các bạn thì mình thấy kiến thức của bạn ấy chưa đủ để viết bài này ( sorry nếu bạn là tác giả thật, đây chỉ là cảm nhận của mình thôi 😔 ).... ý là bạn nên dẫn nguồn:p
Thứ 2, về câu hỏi phía trên thì mình dẫn 1 link này, bạn có thể vào tham khảo xem máy bạn đã root hay chưa , có thể có lỗi gì đó hoặc máy bạn chưa root, bạn chịu khó search google tìm file đuôi dạng zip ( dùng để root máy, cách cài là dùng recovery giống hệt khi bạn up room vậy).
Thứ 3, ở mấy #trên có nhiều bạn nói sử dụng 1 phần mềm để làm mỗi chức năng khác nhau mình thấy k cần thiết lắm đâu trong khi titanium có khả ngăn xóa app hệ thống,move app qua thẻ nhớ, backup restore đc hết;) , nhưng khi chơi game nặng thì bạn nên phân vùng thẻ nhớ rồi sử dụng Ap2sgui , Tweaks kết hợp explorer để tinh chỉnh lại cho hệ thống chạy ngon hơn, Thứ 4,bạn muốn backup 1 hoặc 1 số app ( hay tất cả ) app không phải hệ thống thì nên dùng titanium, còn nếu muốn backup lại toàn bộ ( giống như ghost win) thì nên xài ClockWorkMod cho tiện. 😕
bai viết rất hay rat chi tiết và dê hiêu. mình rất thích. thanks ban rất nhiều.
Bài viết rất hữu ích.tks tác giả 😁

Sent from my HTC Holiday using Tinhte.vn
minh1974
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn ơi bạn có bản pro không cho mình với, mình đang sài bản free nên không đủ chức năng. Mình chân thành cám ơn nhiều

Sent from my FPT HD using Tinhte.vn
@minh1974 Đưa email mình gửi cho bản pro
@hnlovefb cho minh xin voi ban nha. Thank nhieu : xuongdt123@gmail.com
@hnlovefb Bác ơi cho e xin bản pro với
Lang_tu_tro_ve_2000 😁

Sent from my HTC PH39100
nguyeno2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lavita789 bạn cho mình xin bản pro với diduc.com@gmail.com
Thanks nhe
thanks bác, đã làm theo và hiệu quả rõ rệt cho những máy ram vs rom yếu. góp ý mọi ng vào phân path của tt có rất nhiều tùy chọn hay, moi ng đọc kỹ rồi làm nhé. bộ nhớ được cải thiện đáng kể. như máy mình là hồi được khoảng 20% bộ nhớ:eek: quá nhiều cho máy cấu hình yếu
giúp mình vs. mình làm theo hướng dẫn chuyển update vào rom đúng như thế này Integrate
updates of system apps
into ROM. bây giờ mất hết cả CH play, youtube, google map. bh phải làm sao?
em đóng băng mất theme mặc định,giờ khởi động bị treo ở logo,các pro giúp em với 😔(
@caotrong_ktqd bạn giống mình =))
máy mình khởi động liên hồi ở logo, sau đó trắng bóc luôn, vẫn nghe tiếng nhạc mở đầu...
thành cục gạch mất rồi =.=
có ai giúp với hic hic !!!
zrockbuiz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Miyun Chan Up lại rom là đc thôi.

Sent from my HTC Desire S using Tapatalk 2
@zrockbuiz up rom up sao?? nó cứ đơ đơ vậy sao mình up? >< mình ngu 3 cái này lắm.😔
b ơi.e dùng cái này để xóa app hàn của con sky 730 thì bị lỗi.giờ nó ko vào dc màn hình.cứ đứng im ở đoạn khởi động chỗ con robot android ý.e tháo sim vs thẻ nhớ thì vào dc nhưng lại ko mở dc khóa.giờ muốn up lại room cũng chịu vì ko mở khóa dc để mở chế độ S\W upgrade .b nào giúp e vs😔
bạn ơi mình "xác lập lại toàn bộ dữ liệu" như bạn nói rồi, lúc khởi động lên thì màn hình bị treo rất lâu, cứ khởi động đi khởi động lại mãi, thế là bị sao vậy bạn? có khi nào bị "brick" luôn rồi ko? 😔( rep gấp cho mình nhé >< tks bạn.
Noi chung la muon chuyen tu may sang sd ko biet cai ung dung gi. Nhung truoc het la phai root may. Vay thi con goi la tinh te
Tình hình là mình đã lỡ chuyển các apps sang ROM khá nhiều, khiến cho 1 số apps bị lỗi 😔
Bây giờ mình muốn chuyển lại từ ROM sang bộ nhớ trong hoặc thẻ nhớ có đc ko ? Bạn nào biết cách chỉ giúp mình với, xin đa tạ 😃
CÚIVSS
ĐẠI BÀNG
11 năm
khôi phục lại ứng dụng đã đóng băng thế nào vậy bạn ơi?
bạn ấn vào unfreeze, chỗ bạn ấn vào freeze lúc đầu là được
CÚIVSS
ĐẠI BÀNG
11 năm
@halong style nhưng vẫn không thể mở ứng dụng được bạn ơi.
@CÚIVSS titanium backup của bạn có phải bản pro k vậy
mình không hiểu cách đưa dữ liêu ra kiểu ji bạn nào chỉ mình với
Sao mình backup rùi mà ko thấy file titanium backup trên thẻ nhớ vậy...???
giúp mình với....
nguyyyyy
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác cho em hỏi làm sao để chuyển ứng dụng hệ thống vào thẻ vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119