[Thư viện] 50,000 sách Ebook, báo & tạp chí tiếng Anh (PDF/ePub/Mobi)

BestResearch
15/7/2013 3:43Phản hồi: 117
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu muốn có sách giấy bìa cừng thì mọi người ghé vào đây xem & order nhé

https://www.facebook.com/pages/EnglishBook-Sách-truyện-tiếng-anh/848178001898773
A có cái tài liệu nào để học tiếng anh ko nhỉ
Mail của em là sadboy2001.facebook@gmail.com
Nếu có thì a gửi cho em nhé
bạn mail cho mình (nktan@sbic.com.vn) xin cuốn: To sell is human của Daniel Pink nhé. nếu có file .mobi thì hay quá.

thanks
Mọi người có sách về 9 bước khởi nghiệp doanh nghiệp không? share mình với
Đoc giới thiệu cũng hay những ko tìm được sách. Đang muốn khởi nghiệp 1 doanh nghiệp về guitarmicrophone

9 Bước để Xây dựng một Doanh nghiệp nhỏ
Dưới đây là tổng quan về 9 bước để bắt đầu xây dựng một doanh nghiệp nhỏ.
Cách tốt nhất khi bắt đầu xây dựng một doanh nghiệp nhỏ là lập một bản kế hoạch kinh doanh chi tiết. Khi bạn bắt tay vào lập kế hoạch kinh doanh nghĩa là bạn bắt buộc phải quan tâm tới nhiều vấn đề khi bắt đầu khởi nghiệp.

Hiện tại bạn có thể lo lắng vì bạn sợ hãi những mối nguy hiểm tiềm ẩn khi khởi tạo một doanh nghiệp. Hãy làm theo 9 bước sau để bạn có thể giữ được bình tĩnh và nói rằng:

• Vâng, Tôi có thể làm được
Bản kế hoạch khởi nghiệp kinh doanh được tóm tắt ở 9 mục:

1. Tài nguyên Cá nhân
Khởi tạo doanh nghiệp là một công việc mang tính chất cá nhân vì chủ doanh nghiệp là người duy nhất có mặt ở công ty ngay từ đầu. Do vậy, việc nhấn mạnh với bản thân bạn và những người khác rằng bạn có đủ năng lực và tài nguyên cần thiết để xây dựng doanh nghiệp là rất quan trọng.

Đọc phần Khởi nghiệp và kế hoạch kinh doanh phần nói về Tài nguyên Cá nhân.

2. Miểu tả sản phẩm và dịch vụ
Sản phẩm hoặc dịch vụ mà bạn cung cấp là nhân tố quyết định cho công việc kinh doanh của bạn. Vì vậy, việc phân tích nhiều khía cạnh khác nhau có vai trò rất quan trọng. Cần quan tâm đặc biệt tới nhu cầu của khách hàng về sản phẩm và dịch vụ đó.
Đọc kỹ Kế hoạch Kinh doanh phần nói về sản phẩm và dịch vụ.

3. Hiểu về thị trường
Trước khi bạn có thể thực hiện bất kỳ hoạt động bán hàng hay marketing nào, bạn cần phải xác định thì trường mình muốn tập trung. Để có được kết quả marketing tốt đòi hỏi bạn hiểu rõ về thị trường và khách hàng.
Đọc kỹ Kế hoạch Kinh doanh phần Thông tin thị trường.

4. Chiến lược Bán hàng và marketing
Chiến lược Bán hàng và marketing là công cụ hữu hiệu giúp bạn tiếp cận được các khách hàng tiềm năng và lôi kéo được sự quan tâm đến sản phảm và dịch vụ của bạn. Dù bạn có quảng cáo trên báo giấy, quảng cao qua thư, qua internet, hoặc tham gia vào các hội trợ triển lãm, thì nó cũng hoàn toàn phụ thuộc vào những gì bạn bán và đối tượng khách hàng mà bạn muốn tiếp cận. Đọc kỹ Kế hoạch Kinh doanh phần Chiến lược Bán hàng và Marketing

5. Tổ chức Công ty
Bạn cần mô tả hoạt động hàng ngày của công ty và cần quan tâm tới chi phí để tổ chức và vận hành Công ty của bạn
Đọc kỹ phần khởi nghiệp và Kế hoạch Kinh doanh phần Tổ chức Hoạt động Kinh doanh của bạn.

6. Phát triển công ty của bạn
Thật khó để nghĩ về 3-4 năm sau thậm chí cả trước khi Công ty của bạn được thành lập và đi vào hoạt động. Tuy nhiên, đây sẽ trở thành ưu điểm, nếu ở giai đoạn ban đầu này bạn có thể quan sát . Làm được điều đó giúp bạn trong việc xây dựng một bức tranh toàn cảnh.
Đọc kỹ phần Khởi nghiệp và Kế hoạch Kinh doanh phần Phát triển Doanh nghiệp

7. Lập ngân sách - Tính toán chi phí và doanh thu
Ngân sách là tất cả các chủ đề trên được mô tả bằng các thuật ngữ về tiền tệ. Kế hoạch kinh doanh càng chi tiết thì càng dễ để lập ra ngân sách.

Ngân sách cũng góp phần hiện thực hóa các kế hoạch đồng thời giúp bạn đánh giá lại và thay đổi kế hoạch nếu ngân sách chứng minh rằng kế hoạch đó không khả thi.
Đọc kỹ phần Khởi nghiệp và Kế hoạch kinh doanh phần Lập ngân sách.

8. Huy động vốn – Nơi vay vốn
Việc huy động vốn nằm vẻn vẹn trong câu hỏi: “Làm sao để tôi có thể huy động được số vốn cần thiết để bắt đầu hoạt động kinh doanh của mình?”
Bạn có thể tìm ra câu hỏi bằng cách đọc kỹ phần Khởi nghiệp và Kế hoạch Kinh doanh phần Huy động vốn.

9. Khái niệm kinh doanh
Ý tưởng kinh doanh chỉ được coi là tốt khi bạn có thể kiếm tiền từ đó đủ để nuôi sống bạn một cách độc lập. Trong hầu hết trường hợp, một khi bạn đã có ‎ tưởng tốt, bạn sẽ cần phải điều chỉnh và phát triển xa hơn trước khi nó có thể trở thành một khái niệm thương mại.
ad ơi hộ mình với mình đang cần sách " insights and ideas"
gmail của mình : nhokao97Âgmail.com
Cho mình xin sách này nha
Positioning – the battle for your mind, (Al Ries & Jack Trout)
mail là : phamdinhminhhoang19@gmail.com

Tks Bạn nhiều
kingpro1252
ĐẠI BÀNG
8 năm
bạn úp lên hết đây, mọi người xem rồi tài về thì tiện hơn
Admin tìm giúp mình cuốn: Cú sốc thời gian và kinh tế Việt Nam của tác giả Trần Văn Thọ, NXB Tri Thức coi có thấy ko nhé. Định dạng gì cũng được nhé. Cảm ơn ad! Email của mình: linhngoc.chp@gmail.com
Cu soc thoi gian bia 1.jpg
mr_lean
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình xin sách Q skill for success 1,2,3 với bạn ơi.
Mail của mình: trongan0101@gmail.com
Thank bạn
Mình thấy có review top5 đầu sách dành cho bạn nữ như là Lean In... muốn đọc quá, không biết bạn có không?
Có cuốn "Mastering Angular 2 Components - Gion Kunz" thì share cho mình với nhé bác chủ thread.
Email: jerrybk108@gmail.com

Thanks in advance!
chia sẻ cuốn ebook học tiếng anh hiệu quả của mình: http://bit.ly/2apd4gQ
cho mình hỏi có sách tiếng anh chuyên ngành y không?
Bạn ơi cho mình xin sách Contagious: why things catch on của Jonah Berger nhé

Email của mình của stemssds@gmail.com

Thank bạn nhiều
SnakeHead
ĐẠI BÀNG
7 năm
bạn có cuốn You Can Buy Happiness (and It's Cheap) của tammy strobel không nhỉ cho mình xin file prc hay mobi với
as00040224@gmail.com
thank
Bạn ơi bạn có cuốn The 5 Levels of Leadership không, cho mình xin với ạ. Mình cảm ơn nhiều nhé. email: minh.ngd90@gmail.com
Bạn ơi có sách "Business Adventures" của John Brooks gửi mình với nhé. Cảm ơn bạn trước.
Mail của mình là thanghuynh411@gmail.com
Bạn ơi có bộ giáo trình business goals 1-3 không bạn.
Gửi giúp mình qua mail muolinehn@gmail.com với nhé.
Thank bạn!
Ad có sách Cú sốc thời gian vf kinh tế việt nam không ạ? Nếu có cho mình xin với. Hoaithuonglefa99@gmail.com
spy179
TÍCH CỰC
6 năm

Ad tìm giúp mình cuốn "Intermediate Accounting IFRS Edition" - tác giả Spiceland, Nelson, Sepe, Tan, Low&Low
mail mình: dangyeu179@gmail.com
cảm ơn trước 😃
Stechvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@spy179 Đây là phiên bản thứ 8 của cuốn Intermediate Accounting bạn đề cập. Bạn có thể đọc online tại đây (load rất nhanh, chỉ 1 giây)

https://onlinepdfspace.com/pdfview/97aa047f26bd653f5260

hoặc download về tại đây
https://onlinepdfspace.com/showbook/97aa047f26bd653f5260

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019