Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thunderbolt là gì? Thành công lớn hay thất bại thảm hại của Intel?

sonlazio
7/3/2011 9:49Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh em hiện tại xài chuẩn USB 2.0 3.0 là thấy quá tốt rồi. còn cài chuẩn mới này, chắc dành cho mấy bác nhà giàu thôi 😃
K thể nói trước điều gì...
phanuyvu
TÍCH CỰC
13 năm
Mình vote cho USB 3.0, mình đoán Thunderbold sẽ đi vào con đường FireWire, chỉ dành cho các thiết bị ngoại vi MAC và dự đoán là trong các dòng Macbook Pro về sau sẽ có USB 3.0
hix hix đọc mà không hiểu chi hết
Vấn đề là không có thiết bị phụ trợ đi kèm cho chuẩn loại này. Khi các nhà sản xuất hỗ trợ chuẩn này tung ra các thiết bị đi kèm thì nó mới phát huy được khả năng
tuankts2
TÍCH CỰC
13 năm
ủng hộ chuẩn mới này....!
mặt dùng mình ko có tiền rớ vô😔
oldfriend
TÍCH CỰC
13 năm
công nghệ mới cần tiền và thời gian ^^
Cũng như lúc trước " Táo " ra iPhone vậy thôi , cứ để thời gian lên tiếng nhá .

Mà công nhận đọc cũng ko hiểu chỉ biết là dòm comment của bà con rồi phân tích ra xíu thui .
hiện tại Thunderbolt chưa thể thành công được. và cổng Thunderbolt trên Macbook Pro 2011 là thừa.
Style_TS
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác phán như thánh ấy nhỉ.😆
Mong sớm có nhiều phụ kiện tương thích được bán ra thị trường
giao tiếp hay, nhưng còn quá mới
Chỉ hi vọng là Intel sẽ không còn độc quyền việc sản xuất controller cho Thunderbolt , qua đó giúp cho chuẩn kết nối này được ứng dụng rộng rãi hơn.
tvhieu
TÍCH CỰC
13 năm
Tốc độ truyền tải nhanh thật, nhưng mà các thiết bị di động mà không có tốc độ nhanh thì cũng không biết dùng để làm gì. E thì 1 eSATA là ngon rồi. Em thấy copy cũng khủng lắm cứ đều đều 40-50MB/s có lúc nó còn vụt lên tận 80MB/s cơ
cuchuoi137
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kiểu này chắc chờ bà con nấp cấp ổ cứng mình lên SSD tầm 1T 2T gì đó rồi mới sài cổng này quá
CLong
TÍCH CỰC
13 năm
em ngĩ là sẽ thành công, vì 2 ông lớn dẫn dắt mà
nodoor
ĐẠI BÀNG
13 năm
hông thật sự hiểu lắm, nhưng hy vọng cổng này sẽ phổ biến sớm và iphone sẽ dùng nó. 😃
hyn172
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bài phân tích của bác rất hay . E cũng đam mê công nghệ, nhưng nó chóng mặt quá ko theo kịp. Máy e và ổ ngoài có dữ liệu quan trọng của e chỉ là chuẩn sata nên ko muốn chạy theo usb3.0 hay thunderbot làm gì. eStata là quá đủ rùi !
Bài viết rất hay 😁, mình cũng chưa dùng tới USB 3.0, chưa HDMI, chưa eSata. Ôi sao mình cập nhật công nghệ chậm quá :sleep:
hpp0891
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm nay đọc bài main asus có hỗ trợ Thunderbolt mới vỡ ra 1 ít 😃
Bác viết bài này kiến thức công nghệ rộng thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119