Thuốc đặc trị BB up rom chết và lỗi đèn đỏ,USB,mã PIN......

duc84
26/10/2008 14:34Phản hồi: 225
225 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài viết rất bổ ich thank ban nhiều
s3095453
TÍCH CỰC
14 năm
bold của em giờ ko nhận mã pin (cả bdm và loader),chỉ chớp đèn đỏ,lo lên nguồn,chả biết là có die flash hay bị lỗi cổng usb nữa😔(
betiteo
ĐẠI BÀNG
14 năm
xin các pác giúp e với ah.......huhu😢
được 3 sao thấy cũng lạ!
betiteo
ĐẠI BÀNG
14 năm
đau bùn ra ...mù quáng................😁
orekaminh
ĐẠI BÀNG
14 năm
up lên cho mọi người tham khảo
tham khảo làm cái j cái này thực ra con máy của bạn ý chưa lối toi flash chớp đèn đỏ liên tục xem đố mà cứu,cái này chả có j mới mẻ cả loáng 4rom
trường hợp của bác là em nó có vấn đề phần mềm thì chắc chắn sẽ cứu được.
phần cúng thì chia tay luôn
hôm bữa em nó uống nước , up rom lại 2 lần mới lên , mấy ngày sau PC mới nhận , hú vía
learnit89
ĐẠI BÀNG
14 năm
ông anh có con 81, bảo em up rom hộ lên 4.5, ai ngờ đang up rom thì 😔, cắm cap vào BDM ko nhận ra PIN nữa, đèn LED cứ nháy hoài, lo ..., cứ sợ chết Flash! may sao cài lại bản 4.2 giờ ok rồi 😁
KoolFire
TÍCH CỰC
14 năm
Các bác thích vọc mà mua máy cũ thì nên check kỹ xem máy đã lên 4.5 chưa cho chắc ăn, chứ con nào bảo là nguyên bản 4.2 mà mua về thì hơi phiêu đó!
ipodvn
TÍCH CỰC
14 năm
topic xôm tụ wá !

máy cắm cáp chớp đèn đỏ liên tục , kô hiển thị pin unknown luôn , cứu được kô bác ? máy em hàng xịn luôn đó chả phải dolly gì ráo !
thangbb
TÍCH CỰC
14 năm
máy xịn vẫn chết bình thường, không kết nối với PC thì hết thuốc chữa
s3095453
TÍCH CỰC
14 năm
máy em cũng giống pác ipodvn, bold AT&T ship về (em ở úc), giờ nằm đắp chiếu 😔
wow..em vừa kíu đc 1 em BB 8100 theo cách của bro ^^!.hix...mém tí e quăng vào xó roài...
thankx bro nhiều... 😁
nhcuong81
ĐẠI BÀNG
14 năm
He he. Con 8800 của em cũng bị lỗi chập chờn cáp usb. Sau gần nửa nagyf mày mò liên tục làm theo cách của bác chủ topic ( dùng bản IDB 4.6 và rom 4.2) vẫn không ăn thua cuối cùng em dùng bản rom 4.5 và chạy apploader từ ổ c, lúc đầu nó vào được đến mục load app cứ được 1 lúc là mất kết nối và thoát ra thì em lại chạy lại ngay để update, cứ làm như vậy khoảng 3-4 lần gì đó là OK. Mừng quá tưởng toi em 8800 rồi.
Up cho bài viết có ích nhỉ
mình làm thử mà sao ko được.mệt thiệt:banghead:
ơn trời........! thanks pac chu thớt nha,.... Tửong con vợ 8820 của em ra di mãi mãi rồi. loay hoay gần 4h mới cứu được nó. hết dám phá phách bậy bạ. nhưg bây h nó cứ báo SOS ko thất sóng GSM ko bik phải làm sao. ai bik chỉ dùm mình nha. thanks nhi`u
máy yếu chết flash bình thường bác ạ. nếu dùng BB k nghịch thì mất hay mà. nên phải nghịch mới biết. k nhận ra DBM là nguy cơ đi flash là nhiều. tớ cũng đã gặp và phải mang ra hiệu rồi
tuannghia
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhảm quá đi mất ... dolly hoặc các máy câu dây lởm khởm ... thì đừng hy vọng up rom 4.5 ... cứ 4.2 mà phang ạ. Cách up rom của chủ thớt đưa trên y xì các cách mà ae đã post nhan nhản trên diễn đàn ạ. loãng hết 4rum ra . 😔
hachi2009
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nào có ROM bản 4.2 cho máy 8820 ko send cho em xin với, nick yahoo của em là: thiempt@yahoo.com

Cảm ơn nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019