Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tiếng Việt: Font, Lịch Việt, PM đọc eBook và Từ Điển dành cho Smartphone

dihuta
6/5/2008 13:15Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungghe
TÍCH CỰC
14 năm
bác nào có font tiếng trung dành cho smartphone không,em tìm mỏi mắt từ sáng đến giờ mag không thấy
Tình hình là em mới cài Font TV cho con nay, mấy cái WM_TV mà ,ấy bác vẫn nói đầy ra đấy. Cài xong thì chữ chiếc ngon hẳn, vào web ko vỡ. Nhưng khi viết tin nhắn thì lại toàn hiện ra ký tự 2 của bàn phím QWERTY, tứ là toàn ra số với mấy cái ký tự lằng nhằng ấy. Now phỉa làm như thế nào vậy, bác nào bít giúp cái
batterylow
ĐẠI BÀNG
14 năm
cài cái Tegic eT9 US English.
tìm trên diễn đàn không hôm nào về nhà anh bắn bluetooth cho. Damn!
laclong86
ĐẠI BÀNG
14 năm
sắp tới cũng tậu 1 em chạy hệ đh này..vào tham khaot trước ^^
Hix em sai con HTC Snap nhưng sao em cài từ điển vào thì nó báo not application hix nó không đọc được đuôi .sis hix làm thế nào bây h các bác
conmaamnhac
ĐẠI BÀNG
14 năm
đuôi sis thì win mo ko đọc được, bạn kiếm đuôi cab ấy
ai khong biet cai phien am thi cu lien he voi minh
Chào các bác hiện tại em đang dung con htc c858. Khi vào mạng thì không hiện thị chữ google như dihuta hay các ảnh khác.Bác nào biết thì chỉ giáo dùm em.
daica81
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ko biết mọi người có để ý ko, cài xong font tiếng Việt cho SS B7320 thì lướt web hay đọc truyện rất tốt nhưng khi soạn tin sms (tin mới), font hiển thị nhỏ hơn font mặc định của máy trước khi cài font tiếng việt. Nếu reply một tin đã có sẵn thì vẫn ok. Mọi người có biết tại sao ko? Có cách nào để lấy lại font chữ to khi soạn tin nhắn mới như trước đó ko? Xin cám ơn
các bạn ơi....! sao minh không đọc ebook tiếng việt được dù đã cài font wm56? các bạn chỉ mình với
sau khi cài font thì bạn phải restart máy thì font mới có tác dụng.
Xin chân thành cảm ơn các bạn,anh chị em trong diễn đàn đã đóng góp rất nhiều phần mềm hay cho diễn đàn phát triển tốt đẹp , nhưng ....! ở đây mình xin nói là nhưng bởi vì khi đọc bài bạn ankhang2001 viết là bạn không có ở không như DIHUTAthì thực sự mình cảm thấy rất buồn cho dù ankhang2001 có viết vài câu gọi là sửa cho có gọi là che lấp thôi,mình cũng chỉ là người mới nhưng thử hỏi bạn ankhang2001 đã góp được bao nhiêu câu trả lời về tất cả các vấn đề trên 4rum,phần mềm bạn bảo dã có đủ tất rồi nhưng thực ra có bao nhiêu phần mềm bạn tự khám phám hay chỉ là cóp nhặt từ các diễn đàn khác .Sau vài câu viết mình khuyên bạn nên khiêm tốn một chút thì hay hơn vì diễn đàn là nơi chia sẻ mà bạn ,chân thành chia sẻ với bạn.Chúc bạn luôn vui vẻ trong cuộc sống.
Good Thanks so much...............
cài Font Tiếng việt cho máy HTC Snap S521 thì dùng bản nào cả nhà có ai biết chỉ giúp tôi với!
Đọc là điều kiện cần, viết là điều kiện đủ

Tất cả đọc ngon lành nhưng có một vấn đề là làm thế nào để gõ được tiếng việt đây....
Ai chi giùm với..
230486
ĐẠI BÀNG
14 năm
cảm ơn bác nhiều! Nhờ bác mà em biết nhiều.
cho em hỏi làm thế nào để tạo được search trong prc vậy
cảm ơn các bác, từ điển Mdic rất hay! THank các bro 😆
Sao em không cài được font WM56 nhỉ?em down về,giải nén nhưng không thấy file nào .cab đâu?đưa vào máy rồi nhưng không setup file nào được?chán quá.hic
File cab là một dạng file nén giống file zip. khi tải về có thể bạn đã giải nén cả file cab đó ra rồi. bạn thủe kiểm tra lại xem.
Mình đã down file cab Mdict v3 của bác maianhtungten nhưng khi cài thì máy lại báo lỗi (mình dùng SS B7330-WM standard 6.5)
Mình bị giống u Kevodanh. Mong Dihuta hồi âm lại sớm nhất. thx 2pic
vohoaiphuc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn có thể vào trang web http://www.octopus-studio.com/download.en.htm để download file ...setup.exe cho smartphone, sau đó kết nối đt với pc rồi chạy file vừa download là được.
230486
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tui thấy bản Am lịch này xấu hơn bản trên BB

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019