Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tiếng Việt và bộ gõ tiếng Việt trên MAC OS X

dihuta
25/9/2007 16:16Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình gõ font tahoma trên word 2011 bị lỗi font các trữ ư,ơ.. toàn bị nhỏ đi và bị nhảy qua time new roman, có bác nào xử lý được chỉ giúp với.
Thanks.
@kenjivnn Mình bị giống bạn này. Mặc dù vẫn đang xài tiếng Việt ngon lành đây. Nhưng trong word thì bị lỗi, down file word về mở ra cũng toàn ô vuông. Có ai bít nó bị gì không 😔
up.........................................
tắt gạch chân khi viết chữ thỳ tắt làm sao các bác...
cảm ơn
Cám ơn bro nhiều
Mình đang dùng Mac OSX 10.6.8 khi soạn thảo trong MS Office 2011 thì bị gặp lỗi như sau: nếu edit 1 từ nào đó thì có dấu ... màu xanh dưới từ vừa được edit, nếu di chuyển con trỏ bằng phím lên, xuống, trái, phải thì cái phần vừa edit cũng bị kéo theo tương ứng luôn <lên dòng, xuống dòng...>. Nếu trước khi di chuyển con trỏ mà bấm Esc thì cái ... màu xanh biến mất và không bị lỗi này nữa. Có ACE nào biết cách khắc phục lỗi này không ah?
@motsachhanoi Mình cũng bị tương tự, tuy nhiên Microsoft office thì không bị, chỉ bị khi mình lập trình bằng NetBeans, bạn nào khắc phục được hướng dẫn mình với, thank!
ducnmmsb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@motsachhanoi Mình cũng bị cái này, bạn đã khắc phục được chưa, chỉ giùm mình với. Cám ơn bạn
kai007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi cho mình hỏi với:

Bạn có biết cách chuyển đổi font chữ từ .vntime sang timesnew không (giống trên win mình dùng bộ gõ Unikey), bạn chỉ mình với.
con cua em vẫn chưa dùng đc tiềng vệt khi nào mới dùng dc ko biết bac chỉ em vơi nhé
Thank's share
Neo.std
TÍCH CỰC
12 năm
cho em hỏi một chút nhé các anh, sao máy của em ko gõ được kiểu gõ VNI mặc dù trong input source vẫn check, phải gõ bằng telex ko quen.
TKS các anh
nói chung cũng khá OK 😁
chuẩn ko fai chỉnh bác ơiiiii, hàng apple là nhất roài
cám ơn chủ thớt! hơn 1 tháng dùng MBP em đọc bài này mới biết cách gõ tiếng việt trên Mac 1 cách hoàn chỉnh !
Haa bài viết lên top nào, sau 30p mò cũng biết cách gõ tiếng việt.
balecong
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản 10.8 gõ tiếng việt tuyệt vời luôn
các bác ơi, cho em hỏi, em chỉnh tiếng Việt sao một số chữ nó bỏ dấu hơi ngộ, ví dụ em muốn gõ chữ "khỏe" thì nó lại ra chữ "khoẻ", hoặc "hóa học" thì nó lại ra "hoá học". Em phải chỉnh lại chỗ nào để gõ cho đúng.
Thanks các bác
hoabinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bim_cutie Tôi cũng bị giống bạn này, trình văn bản đi cứ bị chữa mấy chữ này suốt, bực quá.
omg nhờ bác mà em biết bộ gõ tích hợp sẵn
k fai tìm đẩu đâu
1 chữ thanks !!
Hay quá! Các bác cho hỏi chỗ nào có hướng dẫn các tips của Mac như vuốt 3, 4, 5 ngón tay và các phím tắt... Tks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019