Tiếp tục là những điểm mới trên Windows 10 build 9901, đã có file ISO tải về

bk9sw
15/12/2014 2:38Phản hồi: 349
Tiếp tục là những điểm mới trên Windows 10 build 9901, đã có file ISO tải về
Tiếp tục là Windows 10 Build 9901, chúng ta lại có thêm hình ảnh rò rỉ về những thay đổi trên phiên bản này được trang Winsupersite chia sẻ, kèm theo đó là link tải về để bạn có thể cài đặt và trải nghiệm ngay trên máy tính của mình.

*Lưu ý là phiên bản này vẫn đang thử nghiệm, chưa được Microsoft phát hành chính thức nên chắc chắn sẽ còn nhiều lỗi. Anh em lưu ý khi quyết định cài đặt nhé, file .iso phiên bản 64-bit, dung lượng 3,8 GB.

Link FShare
Key kích hoạt: NKJFK-GPHP7-G8C3J-P6JXR-HQRJR

Hình nền (Wallpaper):

Có 5 hình nền mới trong bộ hình nền mặc định của bản build này, 1 hình nền mặc định mới và 4 hình nền trong bộ hình Lines & Colors thay thế cho bộ hình tương tự trên Windows 8 hiện nay. Các hình nền còn lại vẫn không thay đổi.

Cortana:

Cortana được tích hợp vào công cụ Search hệ thống. Trên các bản build trước đây thì chúng ta có nút Search trên thanh Taskbar còn bây giờ thì có thêm lựa chọn hộp tìm kiếm tích hợp. Bạn có thể tìm kiếm dữ liệu nội trú trên máy lẫn trên web.

Thanh Charms:

Mục Settings trên thanh Charms đã được loại bỏ, các thiết lập được đưa vào Menu trên cửa sổ ứng dụng luôn. Tổ hợp phím Windows + I giờ đây sẽ mở Settings cho ứng dụng thay vì Settings hệ thống như trước đây.

Taskbar:

Thanh Taskbar có thêm kiểu hiện thị dạng đen toàn bộ, không có hiệu ứng trong mờ. Bên cạnh đó dưới mỗi biểu tượng ứng dụng đang mở đều có thêm một vạch gạch dưới để thể hiện trạng thái cửa sổ ứng dụng nào đang được chọn.

Quảng cáo

Nút phóng to cửa sổ ứng dụng Modern:

Nút Maximize với biểu tượng cửa sổ ứng dụng giờ đã được thay thế bằng một nút hình 4 mũi tên chỉa ra 4 hướng dễ hiểu hơn trên thanh Title Bar của cửa sổ ứng dụng Modern. Bên cạnh nút Maximize này là Menu riêng của ứng dụng thay vì Menu tích hợp trên Charms như Windows 8 hiện nay.

Windows Store và Windows Store Beta:

Trên bản build này có đến 2 chợ ứng dụng là Windows Store với thiết kế kiểu cũ và Windows Store Beta thiết kế mới nhưng vẫn chưa hoàn thiện.

Photos:

Quảng cáo

Cũng có 2 ứng dụng quản lý ảnh mặc định trên bản build này, đều có tên là Photos. Tuy nhiên, phiên bản mới hơn tích hợp nhiều cải tiến về phương thức quản lý, chỉnh sửa và giao diện.

Theo: WinSupersite
349 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phải cài mới thì hơi mệt
tuhai944
TÍCH CỰC
9 năm
Ko có theme trong suốt rồi 😁
@=Tử_Hải= bị bộ văn hoá kiểm duyệt rồi, .....cấm xuyên thấu hở nội y
iampro1227
ĐẠI BÀNG
9 năm
chờ thôi
cuong-kute80
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tai ve trai nghiem thu win 10 xem.hi
V’t
TÍCH CỰC
9 năm
Tải ngay
Hic... có anh em nào tải nhanh up lên fshare đi nào. Mình còn 8 tiếng nữa mới xong. nhọ
@cuhiep đường truyền thế mà chậm thì khả năng ... do xem Jav dính Virus😁
ko biết bàn phím có bị đơ do quay tay ko :D
@cuhiep gì mà lâu dữ vậy @cuhiep . khoảng 4 tiếng thôi chứ
Biti266
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Bác qua bên windowsvn.net mà lấy fshare vs nhiều link khác .. Em online bằng dt ngại bấm hehe!
@cuhiep tôi đả cài xong dùng tốt.nhưng sao nó không cho mình chộn ổ đỉa để cài, bắt úp lên ổ C luôn. nhửng ứng dụng đả cài từ Win8.1.1 vẩn xử dụng được tốt.
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Chờ đi các bạn. Chưa có chính thức cài xong lại thấy nặng rồi phải uninstall thôi. mệt lắm
@webzone.vn yêu công nghệ nên chấp nhận cài xóa cài xóa không biết chán
thêm hiệu ứng trong suốt cho cả start menu thì chuẩn 😃

p/s ai có link bộ wallpaper kia thì cho mình xin nào 😃
iamcuong
TÍCH CỰC
9 năm
Âm thanh của App đã có thể điều chỉnh được chưa bác nhỉ?
diemgianghuy
ĐẠI BÀNG
9 năm
32 hay 64 bit vậy trời ????
hoangpro1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang kéo 2mb/s cũng nhanh đấy chứ nhỉ 😃
Quá đã lun, win 8.1 có lẽ là 1 bước đệm, y như vista vậy. Ấn tượng nhất là sự nhẹ của nó. chạy nền chỉ tầm 400Mb ram.
Khởi động chưa đến 20 giây. Mượt mà dù cấu hình ntn đi nữa.
Win 10 sẽ là 1 bản thành công nữa giống như xp hay win7 nếu M$ tiếp tục đi theo hướng này.
Ngày tất cả thiết bị chạy cùng 1 hệ điều hành ko còn xa nữa rồi.
Những điểm yếu so với Mac os như là khoiwr động lâu, hay bị lỗi, ngốn ram, ngốn pin... m đã thấy ko còn... Chưa bao giờ thấy m$ có 1 sự thay đổi lớn như thế.
aphu1080
TÍCH CỰC
9 năm
@spsp trước xài win 7 64bit cũng vậy ban đầu khởi động 15s, sau đó qua win 8.0 khởi động 10s, đc thời gian update lên 8.1 bản quyền và cài những app thông dụng khởi động đỡ hơn khoảng 30s, tắt khoảng 1' mặc dù rất siêng dọn rác và chống phân mảnh những tình hình k cải thiện. Cuối cùng làm ổ SSD 128Gb đỡ hẳn chỉ 10s thôi. Mới cài win 10 64bit máy ảo thấy chạy ok hơn khởi động nhanh hơn, tuy vậy vẫn còn rất nhiều lỗi lạch vặt như : âm thanh, đồ họa 64bit, tìm kiếm, cài đặt,... mong rằng bác M$ sớm khắc phục 😁
1stlokj
ĐẠI BÀNG
9 năm
@spsp Bác dùng rồi à, cảm nhận đây ạ?
@spsp Win 10 còn dài dài để anh em vào ý kiến với ms. Hi vọng sẽ có nhiều cái bá đạo hơn ở bản consumer preview. Win 8/8.1 đã rất ngon rồi, win 10 rất có hi vọng. Mà bản build 9901 này khá hợp với máy tính bảng
superuser10
ĐẠI BÀNG
9 năm
@spsp Ngon thế luôn à bác... Thế giờ máy em đang xài 8.1 mà update kiểu như 8 lên 8.1 dc k ?? k muốn mất hết dữ liệu
Có ai định tải về cài lên macbook như mình ko?
Dzu~
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Dùng bằng parallel đc ko bác?
songoku
TÍCH CỰC
9 năm
@Dzu~ chạy ầm ầm bạn à mình củng đang trải nghiêmk đây nói chung rất ok , yên tâm test nhé
Dzu~
ĐẠI BÀNG
9 năm
@songoku Thanks 😁
@cuhiep Có e đây. Mà lâu quá...
Windows thì có gì mà mong ngóng nhỉ ? Chỉ cần nó chạy tốt các phần mềm mình cần là được rồi, làm việc với phần mềm là chính.
@dualshock SAO bạn không dùng WIN95 cho nó lành
@tamtran Ô sao bạn lại hỏi cái đơn giản mà ai cũng biết thế ?

Thôi cũng giải thích cho bạn nhé: vì nó không chạy được những phần mềm thời nay !
Bạn tải xong rồi và cài xong rồi à?

@cuhiep Đang nói 8.1 với bản 10 trước. Rồi phân tích triển vọng. chứ cài với trải nghiệm phải cả tháng. chứ mấy phút thế sao mà biết đc trời. :p
Lâu ko tải Mega thấy nhanh quá.
@exciterc mình dc 2,1 Mb/s
😁
songoku
TÍCH CỰC
9 năm
@shine_kizz sử dụng gói cáp quang bao nhiêu Mb vậy bạn
@shine_kizz có 2 Mb/s thôi à, không có ae nào đạt lên 2MB/s hà :p
@Lone hero thì thấy mấy bạn bảo down lâu nên mình nói cũng do tốc độ đường truyền thôi chứ k phải do Mega nó tải chậm
bác chọc ngoái ghê vậy
Không biết có được miễn phí mhư các hdh khác không nhỉ :-/
Bản này là 64 hay 32 nhỉ
@dinhmanhht86 lỗi 1004 bạn ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019