Tiếp tục rò rỉ hình ảnh Xperia Z5, Z5 C: cảm biến vân tay ở nút nguồn

cuhiep
6/8/2015 0:54Phản hồi: 228
Tiếp tục rò rỉ hình ảnh Xperia Z5, Z5 C: cảm biến vân tay ở nút nguồn
Nút nguồn to hơn rất nhiều so với nút nguồn truyền thống của Xperia.

Cổng kết nối ở dưới, giống Z3+... tiếc là không phải cổng USB Type-C​

Hình ảnh được cho là chụp từ bên hông của chiếc Xperia Z5 và Z5c cho thấy sự thay đổi lớn ở nút nguồn. Kết hợp với hình rò rỉ trước đây thì chúng ta có thể thấy cảm biến vân tay được tích hợp vào nút nguồn mới. Các phần còn lại như thiết kế OmniBalance vẫn không thay đổi, các góc vẫn còn các phần kết nối, các nút cơ bản ủa Android vẫn nằm trên màn hình.

Sony được cho là sẽ mang Z5 và Z5c đến giới thiệu ở triển lãm IFA sắp diễn ra tại Đức đầu tháng 9 này. Hiện tại thì Sony đã giới thiệu C5 và M5. Mình mong chờ chiếc Z Ultra tiếp theo nhưng có vẻ như tương lai của em này khá là mịt mù, chắc Sony không tiếp tục làm em nó nữa.

https://www.tinhte.vn/threads/sony-ra-mat-xperia-c5-ultra-man-hinh-6-fhd-vien-rat-mong-camera-truoc-va-sau-13mp.2491914/

https://www.tinhte.vn/threads/sony-ra-mat-xperia-m5-camera-21-5mp-lay-net-hybrid-0-25-giay-cpu-8-nhan-thiet-ke-giong-z3.2491903/

Trên chiếc bên trái có hướng dẫn lấy ngón tay chạm vào bên hông để nhận dạng thì vị trí đó là vị trí nút nguồn.​
Ảnh: @vizileaks trên Twitter
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhôm nguyên khai.
Eldimio
CAO CẤP
9 năm
Sony chuẩn bị phá sản thôi. Bảo thủ đến chết.
VanThang90
TÍCH CỰC
9 năm
@Eldimio Thế bác lập công ty làm điên thoại đi
Eldimio
CAO CẤP
9 năm
@7594195230 Không làm được không có nghĩa là không được chê. Một ca sỹ hát dở, một cô hoa hậu ăn mặc xấu... công chúng có thể chê. Là một người dùng, tôi được phép chê một sản phẩm tệ hại.
khoaslim
TÍCH CỰC
9 năm
@7594195230 Ngoài ip bán đt bằng thương hiệu ra thì thế giới android này chủ yếu bán đt bằng thiết kế ( ý kiến chủ quan )
buondoi123
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái thằng sony này không chịu thay đổi thiết kế đi nhỉ, nhìn nhàm chán quá rồi, chắc Z4 thêm cái cảm biến vân tay thành Z5, chuẩn bị về với đội NOKIA đi là vừa, thay đổi hay là chết
@dennisnguyen0106 Z3 plus bác ơi.. Xanh z3 plus khác Xanh z3 docomo... Khác ở đâu bác tự tìm mà nhìn nhé.. Nhưng công nhận màu s6 xanh đó độc thật vì 1 màu hoá nhiều màu... Em công nhận độc... Nhưng riêng em vẫn thích xanh duơng hơn... Vì dù sao thì em vẫn thích màu đó.. Còn bác nhảy xổ vào kêu so máy màu xanh với màu đen rồi đòi chụp hình này nọ.. Bác có thì chụp dùm 2 con xanh lục với xanh z3+ rồi so... Hơi quá.. Nhảy vào cmt nguời ta dốt.. Hơi trẩu.. Mỗi nguời mỗi sở thích.. Bác samfan. Em sofan.. Cãi nhau thì đến khi nào mới thắng. Giờ bác up 2 hình s6 xanh với z3+ xanh rồi cho mọi nguời nhận xét hay hơn ko
@kebaomong chửi bạn cũng ko uổng,đọc lại comment so màu đen ở dòng nào vậy? nói rõ là màu xanh lục bảo biến ra dc màu đen khi đổi góc mà! mà nói lun mình dùng sony Z ông nội sony ra bản 5.0.2 làm lỗi lấy nét hứa hẹn update mà hnay chưa có cho con Z1 thì đừng bảo sao ai cũng trù cho phá sản! ra update lun lâu hơn thiên hạ nhưng làm ko ra j! tôi chán quá vừa qua s6 edge dc 1 tuần h vẫn đang đợi sony nó fix lỗi cho con Z đây
@dennisnguyen0106 Z đời 2013 bác đòi hỏi nhiều quá vậy.. Phần cứng của z giờ chạy đc với ai.. Phá sản nó cũng chả ra 5.1 cho bác.. Bác cứ hài lòng với con edge của bác đi... Lựa chọn đúng... Em vẫn thích sony và đợi z5.. Nhưng nói thật z5 nhìn như cục gạch ấy.. Ko biết bản chính thức thế nào chứ nhìn này ko ưa đuợc.. Sr bác vì nãy em tuởng bác định so còn s6 xanh lục bảo với con Z3+ đen .
@dennisnguyen0106 S6E dày 7mm dày hơn S6 0.2 mm nhé (S6 6.8)
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Chắc vân tay lại giống cái kiểu quẹt quẹt của S5 (hi vọng là ko). Mà vấn đề của Sony nằm ở chỗ ít ai ngời nhất --> cái camera. Làm phần cứng lúc nào cũng nghe khủng long, đến khi ra thành quả thì toàn dưới trung bình, haizzz!!
huy9988
CAO CẤP
9 năm
@cuhiep Hi Vọng!!
sonkonica
ĐẠI BÀNG
9 năm
@canxda Samsung chẳng thế ah, s5 quẹt, s6 đặt phát ăn luôn. Nói về apple con 5s ấn mãi mới vào dc, tay bản tí là không dc luôn, 6plus sau này ok hơn, nhận nhanh hơn, con ss thấy nhanh và dễ nhận hơn nữa. Các con máy này mình đang dùng nên nx hoàn toàn khách quan. Còn về độ ổn định hồi trước xài z1 sony thấy không treo máy, con s6 edge của ss cũng ok, 5s cũng ngon, chỉ con plus sao lâu lâu là có bị treo, của mình bản 128g, không jb
@sonkonica mình dùng 6 thấy id khá nhạy càng dùng càng nhạy, s6 chưa dùng, trước dùng note4 ít khi sờ đến vân tay😁
@cuhiep Nhận tốt hay ko chưa biết nhưng mà để bên hông lúc đặt xuống bàn muốn unlock thì phải nhấc lên à...
chất lượng ngaỳ càng củ chuối
Cái nút nguồn dị thế @@
Mà từ Z tới giờ 1 thiết kế thì... đến SS nó còn bỏ nữa là.
Ghét mấy cái nút cơ bản của Android trên màn hình mà Sony cứ giữ hoài... nhìn nhức mắt lắm.
@cuhiep Thế mà thàng Mi bây giờ lại tính đưa lên màn hình cho mấy con chạy Win 10 mobie đấy
ruacon86
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep Nhưng bác microsoft lại thích 3 phím ảo trên màn hình kìa,chuẩn bị tích hợp lên điện thoại bác ấy
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Một trong nhg lý do mình mua ss là ss có phím cảm ứng ngoài màn hình.
I'm Cortana
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Thằng HTC giờ cũng xài nút ảo, nhưng phiên bản Sense mới nhất đã cho phép thêm một nút ẩn các nút này.
Hy vọng Sony có tính năng này.
VanThang90
TÍCH CỰC
9 năm
Giong cao cấp máy nào cũng đẹp ko bù cho mấy giòng trung cấp tí nào hết
oper23
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác này khó tánh nhỉ? lúc người ta làm ra con S3 tròn tròn bầu bầu nhìn cũng dễ thương thì bảo "sao nữ tính vậy, sao nhìn như điện thoại cho beđê ấy!"
tới Sony làm ra con Z thì cứng cáp, bây giờ kêu nhàm, thôi vậy các bác kiếm cái điện thoại nào hình tròn mà xài ấy :oops:
@oper23 nghĩ sao 5 đời 1 thiết kế mà còn bảo ko nhàm.
Cứng cáp thì chỉ có duy nhất 1 kiểu cứng cáp à
ducsang2008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@oper23 mấy ô ở vn phải thiết kế đầu 1 kiểu,đít máy 1 kiểu,làm con lai tạp cẩu tạp chủng mấy thánh mới ko kêu 😁
Hai.Melody
ĐẠI BÀNG
9 năm
@oper23 Iphone bạn êy
@ducsang2008 chuẩn men :D :D :D
thao56
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cảm biến vân tay ở nút nguồn hay hơn nút Home
@cuhiep Chả quan trọng vì nút nguồn hay home thì đều giống nhau-nhấn vào để sáng màn hình rồi mới nhận đc vân tay, chưa kể nút home thuận lợi về vị trí và kích thước hơn hẳn
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep Vâng, cải tiến này là rất đáng giá. Chỉ chờ Sony cho phép ẩn thông minh 3 phím ảo thì tuyệt hơn nữa.
@cuhiep Nếu cầm tay trái thì việc mở máy khó hơn hẳn đấy. Tay phải thì dùng ngón tay cái thì OK rồi.
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep Hôm nay ông cu hiệp dở chứng cười hiihii như Emxinloi..hii ý nhỉ
langtudaik
TÍCH CỰC
9 năm
Vân tay mà bỏ nút bên cạnh khó nhỉ
xe360.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@langtudaik Không hề khó tý nào..bạn thử xem.. Ngón trỏ nhé. Cá nhân mình thích kiểu quét này
thôi xong. Gg sony.
Tất cả mọi thứ Sony làm đều tốt chỉ trừ cảm biến camera Sony làm cho chính mình thì cực kỳ tệ. Có lẽ bụt nhà không thiêng.
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
@hungcuongracer reply on behalf Sony mad fan:
Sony sản xuất camera để chỉnh tay, dành cho những người "biết" chụp hình thì ảnh mới đệp, ko dành cho những người thích chụp auto =)) LOL
@tan.hd - mình thấy xài bt chả phiền gì ngoài cái lưu chậm, còn so đo xét nét thì thêm cái lấy nét chậm và đo sáng ngáo ngáo 😁
- Và cũng nói thật ntd bt chỉ auto thì chả thấy chất luợng hơn thua nhìu đâu, chất luợng họ cần là selfie, up fb, kỷ niệm là dc. Ngta bít và bắt đầu "ghen tỵ" khi các mem pro chụp ảnh so sánh từng milimet, chứ ko chỉ thì nhìn lòi mắt cũng ko ra :D. Ai ko tin có thể search lại các bài review cam :D

-p/s: vụ s6 s6e để tối chặt chém sau, bi h bận :v
@tan.hd cho dù có "biết" chỉnh để chụp thì ảnh xuất ra chất ảnh cũng chỉ bằng ảnh để chế độ auto dùng cảm biến của Sony như con nhà người ta thôi. Đây là nó chung về cảm biến của Sony từ điện thoại tới máy ảnh của Sony luôn đấy bác.
@hungcuongracer - nói thiệt đa phần nhìn tấm auto chắc gì bít xấu chỗ nào. Nhờ mấy pro soi mói rồi chỉ ra mới bít mà "ghen tỵ" thì có :eek:
- chỉnh tay cũng chỉ bằng auto "con ngta" 😁:D.... Chụp đêm đa phần iso auto 1600 trở lên, chỉnh tay để ém xuống làm hình trong hơn, vậy cho hỏi dt nào xử lý nhiễu trên 1600 tài tình thế, ko nhầm thì 60d zoom lên vẫn thấy nhẹ đó :D

- mà chấp lun, bác ko thích thì nói gì cũng ko chịu ah. Nhưng tới máy ảnh thì con mrl nhỏ xíu của nó đá ngất ngư mấy con dslr đầu bảng của Ca Ni lun đó, đừng có đùa :D
Có bài viết Sony là sẽ có thanh niên trẻ trâu vào chê mắc, cầu dẹp tiệm 😁
Bản prototype này sao nhám nhám nhỉ ?
gaukit1603
TÍCH CỰC
9 năm
@MrBach248 toàn ifan vào chê... ifan cuồng trước nay giỏi chê mừ
@gaukit1603 mình ko nghĩ ifan hay samfan chê, mà là thanh niên mới lớn chỉ rủng rỉnh trong túi vài xu nên chê để khỏi thèm thuồng 😁
Khá nhiều thánh phán nhỉ! Giỏi vậy sao không lo kiếm tiền mở hẳn công ty riêng mà sản xuất điện thoại đi!?
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@ndkhoivtv Bộ tưởng dễ lắm hả, dễ thì TQ nó trùm rồi. SX dc điện thoại có bao nhiêu linh kiện, và cũng ngần ấy nhà cung cấp. Dễ mà họ bán hàng cho mà lắp/!
@ndkhoivtv BÁc không biết ah. Việt nam mình nhiều người tài thế mà cũng không biết, chỉ có làm là đôi khi nói đường này nhưng làm ra đường khác. thế nên mãi không khá lên được, nói người ta bảo thủ nhưng bây giờ người ta đứng ở đâu trên bản đồ thế giới, còn ta thì sao. haizzzzzz
norimo
TÍCH CỰC
9 năm
@ĐỨC THẮNG Sắp phá sản rồi đứng ở đâu nữa. 😆
tamthat1787
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cố lên SONY ơi, con cảm biến máy ảnh và phần mềm chụp ảnh ngon nữa là perfetch luôn. Vân tay ở nút nguồn là cực kỳ khoa học rồi.
@tamthat1787
@tamthat1787 Có điều ip 5s chỉ cần chạm nhẹ không cần ấn là có thể mở nguồn + mở khoá
cái nút home tròn được ca ngợi theo thiết kế đã bị loại bỏ và thay thế bởi nút home dẹt.
@0932372043 nếu muốn vân tay tích hợp nguồn thì phải vậy thôi. làm như vậy sẽ tiện hơn khi bật máy. như iphone toàn bấm home để mở máy rồi nó tự mở vân tay luôn. khỏi cần bấm nguồn rồi mới đặt tay lên home
@vanlinh2905 hóng ngày giới thiệu để thử xem bác 😁
hoangbaoce
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hự, lại thiết kế cũ đây! Hồi mới ra dùng Z1 sao mà nó mê mẩn thế, chế tác từ 1 cục nhôm nguyên khối ra. Dùng đến Z3 là thấy không có gì khác rồi. Z3+/Z4 đã chán, giờ Z5 lại giống y hệt. Bản màu đen mà làm cái nút nguồn màu bạc trông lạc loài quá. Yêu sony chỉ vì cái thiết kế và pm đơn giản, cơ mà thiết kế thì càng ngày càng nhàm rồi. ( Vote cho z5c vì dù sao nhìn qua vẫn thấy nó hơn z3c vỏ nhựa như hàng tàu )
Vẫn ko bỏ đc cái phím ảo,thiết kế giữ từ con Z đến giờ...Quá khó cho Sony rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019