Tim Cook: Apple Watch bán tốt hơn iPhone, iPad trong 9 tuần đầu, không đưa ra số liệu cụ thể

Duy Luân
21/7/2015 23:0Phản hồi: 106
Tim Cook: Apple Watch bán tốt hơn iPhone, iPad trong 9 tuần đầu, không đưa ra số liệu cụ thể
Theo CEO Tim Cook, doanh số Apple Watch đã "vượt kỳ vọng" của nội bộ công ty. Cook cũng nói thêm rằng số lượng Watch bán ra trong 9 tuần đầu tiên cao hơn so với những gì iPad, iPhone từng làm được, và hiện có hơn 8.500 app dành cho Watch. Riêng trong tháng 6, doanh số của đồng hồ cũng cao hơn hồi tháng 4 và tháng 5 do nguồn cung dần được cải thiện. "Chúng tôi cảm thấy rất hài lòng về những gì đã làm được", ông chia sẻ. Mặc dù vậy, trong báo cáo tài chính Q3/2015, Apple không nói cụ thể doanh số cũng như doanh thu từ Apple Watch là bao nhiêu. Đây là lần đầu tiên dòng sản phẩm này có mặt trong báo cáo tài chính của hãng, thế nhưng Apple lại gộp chung Watch với iPod, phụ kiện, tai nghe Beats nên chúng ta không thể biết chính xác số liệu của Watch. Các quan chức cấp cao của công ty cũng không nói gì về những thông tin này.

Nhóm "sản phẩm khác", chính là nhóm mà Apple Watch được xếp chung với iPod, phụ kiện, tai nghe Beats, đạt tổng doanh thu là 2,6 tỉ USD, tăng mạnh 952 triệu USD so với hồi năm ngoái do có sự góp mặt của Watch. Tuy nhiên, Cook nói rằng sẽ không chính xác nếu chỉ nhìn vào con số 952 triệu USD nói trên để dự báo doanh thu của Watch bởi sự tăng trưởng này phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nhau, trong đó có việc kinh doanh iPod và phụ kiện sụt giảm. Còn CFO của Apple thì tiết lộ số tiền mà hãng thu về từ Watch vượt xa so với con số 952 triệu USD này.

Nguồn: MacRumors
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thím Cook so sánh thế này không ổn rồi.
Đồng hồ người ta hào hứng, muốn mua xem nó sao nên đợt đầu mua nhiều. Sau đó họ dừng chứ hihihi
@cuhiep 1 cách PR khôn khéo thôi
@cuhiep Cái đẹp thì $20K đến 99% fan táo không đủ sức khoe, cái xấu thì giá ngang iPhone 6 có mà bán chạy vào mắt!
@schtroumf lúc đó thật tội cho ai mua bản gold đấy, old date. đồ công nghệ mua làm dạng sang là thua chắc vì mau lỗi thời và có hư thì vứt chứ thay linh kiện thì đâu còn ý nghĩa.
hoanglamna
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep lỡ may nó giảm giá.. thì lại đắt như tôm tươi thì sao 😆 khó lường lắm!!
Sao mình cứ cảm thấy có gì đó hư cấu. Tâm tư quá😔
@thanhtuantvc Không phải bạn không thấy dân việt mình đeo nhiều thì bạn tưởng bán ko chạy bằng iphone đâu. Mình thấy nhiều người bên đây bắt đầu sử dụng rồi. Về lâu dài thì ko biết họ có tiếp tục sử dụng không vì bản thân mình cũng thấy nó ít tiện dụng. Còn thực tế bây giờ thì theo cảm quan của mình là nó đang phát triển tốt.
@thanhtuantvc "tâm tư quá!" - câu này nghe quen quen, hình như đã nghe ở đâu rồi
nguyenhuyluu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đây là một thất bại đau đớn mà lâu lắm rồi nhà Táo mới phải đối mặt, giâú đi là phải.
"Chúng tôi không ngờ AW lại vuợt qua cả SS, LG, SN" :p
tuankts2
TÍCH CỰC
9 năm
Có lẽ anh chim cúc đã tính toán cả rồi, gộp chung thế này sẽ làm cho doanh thu mảng "sản phẩm khác" tăng trưởng so vs năm trc , tức là mảng nào công ty cũng có sự tăng trưởng:rolleyes:
ai thích smartphone hơn smartwatch giơ tay 😆
KLQ mọi người xem ảnh này là xe gì mà nhìn đẹp thật
RollRoyces
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Vá Săm Xe Tăng Xe .. ô tô, chắc chắn vì tôi đã nhìn thấy nó 3 lần rồi
Ế nhất trong dòng họ apple đúng và chuẩn hơn
hi vọng bản AW 2 có nhiều cải tiến về pin, giá mềm hơn chút là ok
Aaron Trần
ĐẠI BÀNG
9 năm
@www.NgonSachRe.com Bác có thấy iPhone đời sau rẻ hơn đời trc ko 😁
Chim cút nói phét đó...toàn lừa nhau....AW là gộp lại mấy sản phẩm lung tung để che dấu thất bại.
mà thất bại cũng đúng thôi..nhìn thực tế thì cho tiền cũng k bjo xài loại đó
@anhlong1910 :V CM chả liên quan j
@Vá Săm Xe Tăng Ơh hay, bác chẳng bảo là "nhìn thực tế thì có cho tiền cũng không dùng" Apple Watch, thế bác có tiền không, có AW để cho không thì em dùng đây. Không thì bác làm ơn im bớt lại vì trình độ "hiểu biết Tiếng Việt" của bác có vấn đề rồi!
@anhlong1910 Vãi 😁:D:D
Một sản phẩm mới lạ, mà đem so sánh với những sản phẩm có tuổi đời trên 5 năm, thấy cũng không hợp lý lắm. Đường dài mới biết ngựa hay 😁:D:D
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Người ta là ceo của 1 tập đoàn số 1 thế giới…mấy bác tuổi gì mà cứ phán này nọ
e1yg2t
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kungfu9 CEO có phải người tiêu dùng đâu mà hiểu...bảo ông ấy đừng phán này nọ thì đúng hơn 🆒
tommykp
TÍCH CỰC
9 năm
@kungfu9 E nghĩ ko có tuổi gì nên mới vào tt phán...ko thì đã làm vài hội nghị/họp báo để "phán" rồi 😁
@kungfu9 chính là CEO mới ko tin được =)) bác định nghĩa buồn cười thế, rõ ràng SMW nói chung và AW nói riêng là thất bại rồi 😁 đứa con rơi của giới đồng hồ, mới đẻ ra đã bị phũ, ko biết sau này có vực lại được ko :D
hư cấu, bán ế chỏng trơ ra mà cứ dấu. vừa xấu vừa đắt
oldpc
ĐẠI BÀNG
9 năm
So sánh rất khập khiễng, iphone trước khi bán đâu có đc PR tốt như Apple watch bi giờ. Chưa kể, nói thẳng ra người ta mua apple watch vì nó tương thích với con iphone nhiều hơn là vì tính năng của nó. Thua xa bọn android smart watch.
Thấy trên nhattao bán quá trời luôn, chắc doanh số cũng hẻo ko như kỳ vọng thành ra ko dám công bố chứ mà tốt thì có mà nổ tung trời rồi.
Doanh số hiện tại ở Mẽo nghe nói rớt hơn 90%, cố lên chị Chim Cút
mr33acs
TÍCH CỰC
9 năm
thất bại thế nào chả biết chứ từ khi dùng AW em ưng quá đi. Tiếc là chưa có app fb và messenger cho nó thôi 😃
@minhtrihcm Càng lúc càng giống samsung seeder là sao =)).
e1yg2t
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhtrihcm à vâng, vì cái "trải nghiệm thực tế" nên dù cướp nhà băng tôi cũng không bao giờ dùng tiền mua AW
Thang_legend
ĐẠI BÀNG
9 năm
@e1yg2t Còn có người đọc sách được trên aw cơ mà, thế đã là gì 😆
e1yg2t
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thang_legend chắc Apple móc nối với mấy cửa hàng kính cận rồi :v
Nhận xét cá nhân, xung quanh chưa thấy ai đeo apple watch
Có lẽ tính phổ biến chưa cao
So với lúc iphone 6/6 plus ra thì... chỉ trong 1 tuần đầu thôi là thấy mấy người trong cty xài rồi, người thì iphone 6, người thì iphone 6 plus
mr33acs
TÍCH CỰC
9 năm
@BLACKBERRY__7290 Mình đang dùng nên mình thích ... ít người dùng cho nó đỡ nhàm. Haha
Cái đồng hồ xấu tợn. Nhìn như đồ chơi trẻ em. Tầm đó làm e tissot hoặc casio protreck đẹp cực kì. Phải đợi dòng 2 3 xem tn chứ đời đầu tởm quá. Ko ưa nổi. Đi ngắm hàng loại bên này chắc đc mỗi watch edition kiểu sag chảnh màu vàg còn đâu cho thì bán lấy tiền mua cái khác cho nhanh
@dorewan199x Bạn không nên so sánh đồng hồ thông minh với đồng hồ truyền thống, hai cái đó khác nhau.
Nhiều người vẫn xài hai cái song song đó thôi
Trong cty mình vẫn có người xài moto 360 với đồng hồ citizen đó thôi.
Mà đồng hồ truyền thống nó như một loại trang sức thời trang rồi, mặc dù có rồi nhưng thấy hãng ra mẫu mới, kiểu mới là mua, xài không phải chỉ vì nhu cầu xem giờ mà, vì thích cái kiểu dáng đẹp, cái thiết kế
P/s: mình cũng kết mấy con citizen kiểu đơn giản, năng lượng quang...nhưng giá hơi chát (@_@)
vlcdng
TÍCH CỰC
9 năm
@BLACKBERRY__7290 Bạn nói đúng... Với cá nhân mình thì đồng hồ chỉ là vật trang sức!
@BLACKBERRY__7290 Citizen đẹp. Giá bên VN bán khá chát. E so rồi. Nhưg thật sự con Apple Watch này nó xấu hơn rất nhiều so vs 360 hay pebble steel bác ạ. Cùg dòg thôg mih ấy chứ. Mà bán đắt lòi ra. E trc có ý địh mua nó nhưg khi thấy vậy đã dừng hẳn. Pebble time mới ra thì lại còn xấu hơn đời đầu. Lại quay ra ngó mấy e tissot vs casio. Nếu nói về đồng hồ thôg mih thuỵ sĩ máy ngon hiện h có e Withings Activité đẹp cực kì ạ
minhcuong
TÍCH CỰC
9 năm
@dorewan199x các bác cứ so cái Nokia 8800 với cái iPhone, đẹp hay xấu thì mỗi người mỗi vẻ nhưng 1 em chỉ xem giờ và làm trang sức, 1 em thì là trợ lý đắc lực cho những ai bận rộn.
doanh số nó bán 1 quý chắc bằng Tissot của bác bán mấy năm quá!
@minhcuong Đến bên Nhật như e còn thấy con đó chưa đág vs giá tiền thật sự. Biết là khập khiễng nhưg cái gì cũg có giá của nó. Và bác ơi. Apple watch đag xuống dốc ko phanh đó bác ạ. Bạn e mấy đứa mua xog h bán hết về VN rồi kìa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019