Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tìm hiểu và sử dụng iPad hiệu quả ( Cập nhật mới 29/8 )

nyshink
26/11/2011 7:53Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

4color
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào Nyshin, mình mới mua 1 con ipad 2 16G only Wifi. đang lúng túng chưa biết dùng sao cho hết chức năng của nó. Đọc bài này thấy hữu ích quá. Thanks bạn nhiều. Tiếc là từ tháng 3 tới nay không có comment nào mới.
@4color Oh !! Nếu bạn muốn hỏi thêm những cái gì khó thì bạn cứ add nick mình bạn nhé ! Nick mình ở dưới chữ ký ý ! Mình dùng Yh !! 😃 Tại bây giờ Apple ra tới iPad mới và nhiều version cao hơn nên có nhiều lúc bài này hơi cũ quá .. 😃
Sự lựa chọn tốt nhất là IPAD 3G+wifi.Nếu đơn giản nghĩ rằng 3G cũng như wifi chỉ là cách kết nối để vào internet...cũng như chi phí 3g đắt tiền thì thật là sai lầm bác chủ thớt ạ.Nếu bác dùng con ipad wifi only cài GPS-là 1 app chỉ đường rất hữu ích cho mọi người -thử xem nó có hoạt động hay ko?Câu trả lời là KO vì nó ko có con chip Gps bắt tín hiệu satellite và có thể nhiều cái khác nữa. Đã dùng Ipad thì cố gắng tận dụng tối đa những gì nó có.Cứ phải lóng ngóng tìm wifi free khi lên mạng còn ko có thì cất vô lại hay nghe nhạc chơi game...Khổ gì mà khổ thế
fragilesss
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thien-appleton Bác này khoe của hay sao thế, có ai cấm sài 3 g đâu mà bác phải om tỏi lên thế. Apple sx ra 2 phiên bản kn mạng khác nhau để cho những đối tượng khác nhau, việc j phải tranh cãi.

nyshink bài viết rất hay nhưng nếu bác chịu khó update cho nó để phù hợp với hiện nay có phải hay hơn ko. Bài viết rất hữu ích với newbie như mình.

Cho mình add nick bạn nhé, tiện hỏi lun bạn cái opera cài pb mới nhất sao bật lên nó mất thanh address, công cụ, chỉ có cửa sổ ko, ko thể dùng vào web đc.
@fragilesss Đừng nói kiểu trẻ con như thế,đây là diễn đàn ai cũng có quyền góp ý với mục đích tốt.theo chú mày nói thì xài 3G chỉ có dân có tiền hay sao mà nói tôi "khoe của" .3G ở vn cước phí hiện nay có nhièu gói rất rẻ,sv hs xài đầy đường...Mà hầu như ai xài rồi đều cảm thấy internet là cái ko thể thiếu với iphone hay ipad nên 3G sẽ là cách kết nối rất cần cho Iphone hay Ipad mọi chỗ mọi nơi...Vì vậy sự góp ý chẳng qua là để cho người mới dùng sẽ có 1 sự chọn lựa tốt nhất khi mua,tránh phải để sau nay tốn thêm 1 lớp tiền đổi máy nữa.Hiểu chưa
fragilesss
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay thật, lựa chọn thì là ở mỗi người, nói như bác thì có khác j ép người khác mua bản 3 g hay 4g, sx ra bản wifi làm j tốn tiền ra, mỗi người có nhu cầu khác nhau, cứ nêu sự khác biệt giữa hai bản để mọi người chọn là đươc, sao cần nói sau này phải cần nâng cấp tốn tiền thế này thế nọ, bác nên xem lại mình có hiểu ý người khác hay ko rồi hãy phán.

Chả hiểu cái j mà cũng thích tỏ ra nguy hiểm, bùn cười cho hạng người lớn như bác.
Ok,chú em tuổi nhỏ tài cao nên đây ko thèm tranh luận làm dek gì,để xem sau 1thời gian xài bản wifi only rồi hãy xem có sáng mắt hay ko
thanks bạn nha
huutinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài cua bạn nyshink vẫn cần cho người mới dùng Ipad. Cho tôi hỏi cách cài Installous (máy dã JB) và xin dường line tải Appetites.
@huutinh Bạn dùng Cydia , Add source : Cydia.heaveniphone.com rồi cài đặt Installous hoặc Hipstore ( khá giống Installous iPhone ) Hoặc dành cho iPad thì bạn nên dùng Installous 5 cho iPad .
mọi người giúp mình tí, mình có làm theo bác chủ topic về cái vấn đề hack game trên ipad đấy. Mình mới mua 1 cái Ipad 3, đã JB xong, vào cái cái Installous 5 trong Cydia, thì nó hình mũi tên màu xanh giống như hình, nhưng khi vào thì nó hiện ra thông báo API Error, xong trắng tinh luôn ko hiện ra cái gì hết, bác nào biết vào chỉ giùm mình với !
huutinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@manhcuong2192 Tôi vừa cài xong và cũng bị như vậy, xin chỉ giúp!!
@manhcuong2192 Cái đó không phải Hack bạn nhé ! nó chỉ là một dạng bẻ khóa iPad của bạn thôi , trong bài mình cũng ko đề cập tới phần nào là hack đâu bạn !API Error là bị lỗi file cài đặt nhé bạn , bạn nên download lại bằng link khác ! Tuy nhiên Installous 5 dùng link khá chậm vì vậy bây giờ bạn nên dùng link mới nhanh hơn và dùng qua app Installous cho iPhone hoặc Hipstore , cách dùng mới mình có cập nhật tại trang 1 phần cài app !
Đã cập nhật lại tất cả tại Trang 1 . Cập nhật The New iPad , cách dùng mới , hướng dẫn Jailbreak tất cả phiên bản , cách cài đặt game mới thay vì dùng Installous theo cách cũ .
n3h1p5
ĐẠI BÀNG
12 năm
- nhờ có bạn mà mình biết thêm về chiecs ipad mới mua cho papa chơi game, thật sự rất cám ơn bạn thật nhiều
skype trên ipad 3 không vào được ,nó đòi card , giúp dùm ,thank
rốt cuộc khi đã có readledocs thì có nên xóa chương trình good reader đi không bạn? để cho nó nhẹ máy
bài viêt hay, tks chủ thớt .
Cám ơn bạn
Bài viết rất hay và chi tiết. Cám ơn bạn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019