Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tìm hiểu về máy bay tàng hình B-2 Spirit - bóng ma trên bầu trời

babybungbu
3/7/2011 6:24Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vũ khí: có thể chuyên chở đến 21 trái bom hạt nhân B61,
hoặc 16 trái bom hạt nhân B83, hoặc 80 trái bom Mk 82
trọng lượng 227 kg. Có thể kết hợp nhiều loại bom dẫn
đường độ chính xác cao.

nhìn thấy thông số này thật là quá đã, và 1 điều mơ ước cho không quân việt nam - giá mà ta có được vài con chim sắt loại này (khoảng 3 con). Việt nam cố lên - không có việc gì khó - chỉ sợ không Copy được.
Cỗ máy giết chóc khủng khiếp nhất của thế kỷ 20 đầu thế kỷ 21 là đây
@babybungbu
hi vọng Tinhte sớm có bài về. Hệ thống phòng thủ tên lửa Quốc Gia của Mỹ :sluggish: National Missile Defense viết tắt là NMD
trước mình xem trên VTV2 có nói là trên lý thuyết thì hệ thống này có thể bắn trúng mục tiêu chỉ nhỏ bằng đồng xu đang bay tốc độ 1000km/h và khoảng cách trên 10.000km :cold:
Tên lửa chống tên lửa đạn đạo
Học thuyết đánh chặn
làm 1 seri về Khí tài quân sự luôn 😁 cho nó máu
Nghe bác nói hấp dẫn quá :D
sao bác không làm 1 bài cho anh em thưởng thức luôn , về đề tài này chác hay lắm đây
hiiiiiiiiii
Mình cũng chả biết biên tập thế nào cho logic, tiếng Anh thì không biết dịch, như mình đã nói là xem trên VTV2 từ lâu lắm rồi
mà hệ thống này chắc tốn kém lắm nên hình như Lầu 5 Góc không kham nổi :D
Mà đấy cũng chỉ là trên lý thuyết thì nó có thể bắn trúng mục tiêu nhỏ bằng đồng xu đang di chuyển với vận tốc > 1000km/h và cách xa 10.000km thôi. chứ thực tế chắc chưa được
mà mình thử seach trên google thì tài liệu về cái này của Hoa Kỳ cũng không nhiều:D bạn xem tạm mấy cái ảnh mà hình dung ra
nó hoạt động trên khí quển ở độ cao > 120km tốc độ khoảng 7km/s

Thêm 1 video dồ họa của NATO :D

P/S : nếu trên lý thuyết mà được thì vesion 10.xx của nó thì 1 con mỗi ở nước ngoài cũng không thể bay vào đốt người Mỹ nếu hệ thống này không cho phép 😆
Unlucky
TÍCH CỰC
13 năm
Trông giống con cá đuối , đẹp 😁!
KienQue
ĐẠI BÀNG
13 năm
con này thấy giới thiệu từ lâu lắm rồi , chưa có cơ hội đc nhìn ngoài đời thôi 😁
oạch, đúng như tên gọi của nó, bóng ma bầu trời, khả năng tàng hình thật đáng kinh ngạc 😁
Tậu em này về "do thám" tủ của lả là ngon đấy....!
Theo giới thạo tin thì bộ quốc phòng Vn đã chi ra 14 tỷ mĩ kim để tậu một tá các đòng chí này trong chiến dịch bảo vệ lãnh thổ và hải đảo.
Các Bác đừng có nằm mơ Mỹ bán cái này nhé. Vũ khí chiến lược của nó mà.
Nhưng mà E vẫn chưa hiểu : B2 tàng hình được nhưng còn 2 chiếc hộ tống đi cùng thì sao. Bọn ấy đâu Pro đc như E này. Thấy 2 E kia là kiểu gì cũng thấy Em B2 này ....! Hề hề.
F117 cũng là máy bay tàng hình đó bác,thế hệ trước của B2
Hai em hộ tống cũng thuộc hàng cao thủ và nó là máy bay chiến đấu thế hệ thứ 5 của Mỹ đó, dễ phát hiện và xơi được nó dữ lắm!:bounce: nói gì thì nói chứ Việt Nam không cần mấy loại này đâu chẳng ai thèm đánh VN đâu mà lo.
hai con đằng sau nếu mình không lầm thì là f117, thiết kế gần như tương tự b2 với khả năng tàng hình xấp xỉ b2 đấy
:eek: mọi người thu thập chữ ký để 'năn nỉ' mấy 'ảnh' tặng cho VN mình 1 con, khè bọ Tàu nào !
linuxe8
TÍCH CỰC
13 năm
em tưởng F117 cũng là máy bay ném bom chiến thuật, bh lại đi hộ tống B2 à, phí thế😢
Radeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lúc trước, khi mà chiếc này chưa phổ biến thì mấy người dân và một số trang báo nước ngoài bảo đây là UFO :cold:. Bài hay lắm pác, công nhận chiếc này dữ thiệt :hot:
Không biết VN ta có trường đào tạo lái chuyên cơ chiến đấu không và thủ tục , điều kiện ra sao ...
Con B-2 Spirit này ra đời hơn 15 năm mà chưa có thằng nào ngoài Hoa Kỳ đủ trình độ để tạo ra,dù là 1/10 tính năng tàng hình như nó.Nếu tính luôn F-117 thì Hoa Kỳ đi trước thế giới 30 năm =))
Dự tính là 50 năm tới thì mấy nước khác mới đủ trình độ để phát hiện con B-2 Spirit này =))
Tặng cho anh em tấm hình đẹp

"Đại ca" B-2 Spirit cùng hai "đàn em" F-22 Raptor.Cả hai được mệnh danh là phi đội "Thần Chết" của Hoa Kỳ.
Ôi cứ gặp Việt Nam là rơi hết...Bóng ma trên trời thì cũng gặp phải thầy bói bắt ma của Vn hết :p

ÔNG này PR cho TQ à.Mình ko tự hào dân tộc mình chắc tự hào dân tộc khác chắc.Pó tay:mstickle:

ÔNG này PR cho TQ à.Mình ko tự hào dân tộc mình chắc tự hào dân tộc khác chắc.Pó tay:mstickle:
dmufo8469
TÍCH CỰC
13 năm
Giá mà Mỹ có thể đánh bọn Tàu Khựa kia ngay bây giờ nhỉ, ghét bọn Tàu thâm nho gian giảo.
Bom định vị GPS, chống rada, tầm hoạt động cao, tự nhiên đang bình yên thấy trên trời rớt xuống quả bom :cold:............ hạt nhân =)) chết không hiểu vì sao mình chết

Bớt tự hào lại nhìn nhận mình kém hơn để mà còn phát triển. Ngày xưa không có công nghệ chống rada giờ thì GPS, vệ tinh etc đủ kiểu. Nó đánh phủ đầu thì cứ nhè sân bay quân sự mà bỏ bom thì không quân cũng chết dí.
nhìn nó ngộ thật:stomp: hình như nó chỉ đc đem ra pem vào những phút đầu của cuộc chiến rùi lại cất vào kho ngay thì phải:bounce:
dinhbahuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này trông giống con bướm đêm nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019