Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tìm hiểu về máy SKY IM-A760S

langtu2407
22/9/2011 14:35Phản hồi: 90
Có bác nào đang dùng em này như mình không nhỉ? cho anh em hỏi thăm làm thế nào kết nối em nó với PC và up rom cho em nó nữa. Em này đúng là hàng độc thật ^^
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zongsheng
ĐẠI BÀNG
13 năm
e biet ket noi voi pc roi. vua nghien cuu ra kaka. de mai e post driver cho bac nha. bay h dag obl bang dt@@ bac biet root con nay ko
langtu2407
ĐẠI BÀNG
13 năm
chịu bác à, tìm tòi mãi trên google mà chưa thấy pro nào có rom cho chú này ^^ buồn ghê nhưng được cái e này nhanh thật, chạy ứng dụng cứ vèo vèo, sóng sánh thì mượt (ăng ten dài ngoẵng có khác)

---------- Post added at 10:18 PM ---------- Previous post was at 10:13 PM ----------

Lạ một điều là chú sky này của mình kiểm tra imei toàn 000000 là sao nhỉ? có ai biết ko ạ?
zongsheng
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kệ mịa thằng tàu khựa ... máy đang xài rất tốt .... mình mua của pantech ... chứ của thằng khựa là mình ko mua rồi ....

Sent from my DROID2 GLOBAL using Tapatalk
Imei này là ko có imei và máy thuộc diện chưa xuất xưởng! Nếu máy xuất xứ từ VN thì đảm bảo là máy được tuồn ra từ nhà máy tại Bắc Ninh. Cái số Imei nó như là số CMT của bạn vậy, máy không có Imei tức là chưa có khai sinh. Vậy thôi!
@zongsheng Em nghĩ là Bác kia nhầm Sky của Pan Tech với Sky Fire của Tàu rồi. Thành ra các bác Ông nói Gà Bà nói Vịt 😁
@hung902 cầm con sky khui ra xem bên trong nó made in korea hay china đi rồi hãy sủa nhé . Hàng Hàn quốc 100% . Gì mà lên mạng xem , tự mình trải nghiệm đi rồi hãy phán
IM-A760s là đt của pantech hàn xẻng mà. SKY là nhà mạng của hàn quốc đó. tàu kái gì mà tàu.
AlexzOzO
TÍCH CỰC
12 năm
Con này độc nhưng rất hay...Để kết nối phải có Driver USB bạn tải về theo link sau 🆒 và tìm đúng tên máy của bạn...Ngoài Driver ra còn có nhiều cái khác dành cho em nó nếu bạn biết tiếng Korea và đặc biệt nếu bạn có tài khoản TStore của nó thì rất hay vì nhiều ứng dụng hỗ trợ cảm biến 6 trục mà trên Market không hề có...^^! Con này nếu phân phối nhiều mà đến tay mấy ông trên xda developer thì đảm bảo rom cook ầm ầm...Tiếc là chỉ hạn chế số lượng bán ra và chỉ lưu hàng nội bộ Korea bạn à...^^! Ngược lại con IM-K770K thì rất nhiều bản cập nhật được cập nhật trên Sky Station...Em này mới lên Ver 1.34 rồi bạn cập nhât lên đi nhé...^^!
con nay em cung dang ngio day ko biet chu thot mua nhiu va o dau ban vay
Đính chính thông tin với các bác nói SKY sản xuất tại TQ là sai hoàn toàn nhé!
Tất cả các máy SKY Vega đều Sản xuất tại Hàn Quốc, có chữ : Made in Korea từ cái tem nilon tới tem dán trên máy nhé!
minh2003
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác hong_anh_gau cho mình hỏi tí,nếu máy đã root thì có update được thông qua OTA ko.
Em này chơi game 3D có giật ko bác? em cũng đang ngâm cứu em này.
Em này chơi game 3D ko hề giật, chip với ram mạnh thế kia mà 😃

Theo mình thì không update qua OTA được sau khi root. Vì ở Hàn nếu máy root là ko còn quyền bảo hành mà, bạn thử xem!
my_hope
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới lấy con IM-A760S vega racer của bác djnamco bị lỗi rom.1 vài chức năng nghe nhạc,nghe điện,vào recovery,vào youtobe vẫn được nhưng nó bị mất nhiều file hệ thống hay do up nhầm rom nữa nên giờ không vào được trong máy và không có keyboard để đánh chữ vào các mục nữa.mình thử wide toàn bộ rồi nhưng vẫn không an thua.tìm rom cook trên các trang thì không có rom cook.mình thử update qua USB từ trang của hãng nhưng nó yêu cầu phải có đăng ký ở hàn quốc mới được.bác nào có bản backup từ máy ngon không cho mình xin mình nghiên cứu thử với hoặc có thông tin pm cho mình.thanks!
minh2003
ĐẠI BÀNG
12 năm
[/QUOTE] Theo mình thì không update qua OTA được sau khi root. Vì ở Hàn nếu máy root là ko còn quyền bảo hành mà, bạn thử xem![/QUOTE]
Bởi vậy từ hôm qua đến giờ,up lên 2.3 con im-a690s đợi nó load về xong mà chả up được giờ đã biết nguyên nhân
bác tìm bản rom gốc của nó cài lại là được mà
ongcugia
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vào trang của nó nhưng ko biết dow drive,bác nào dow đc rùi,up lên mediafire cho mình dow vs,thank kiều,mình dùng 760s
pass bác ơi 😁...................................
Pass "yeucongnghe.mobi" vì phần mềm này thuộc sở hữu của trang
junoxien
TÍCH CỰC
12 năm
các bạn chỉ mình cách vào recovery cho A760S với ,máy mình đã root rồi
bác nào bít rom của dòng sky thì chỉ e với mới tậu e sky a690s và root , recovery nữa
vit78
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy bác ai có sky 760s muốn chia tay với em nó thì call mình với nhé đang ghiền mà kiếm hoài ko ra .ai bit chổ nào bán chỉ giúp mình với thanks 0902393980 khoa
vici
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau một hồi kỳ cạch cài driver mà không biết làm thế nào để mount cái thẻ nhớ........tức mình dùng 91 pc suite for android....thế là nó nhận.....củ chuối vãi.........
natprokt
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác dùng nó có bị hiển thị sai giờ không. sao con máy của e cứ lấy giờ chuẩn gmt+7 nhưng chỉ được một lúc là nó lại nhảy giờ linh tinh. chả biết làm thế nào cả. các cao thủ giúp e với.....
em cũng bị như bác nên chuyển sang chỉnh h theo chế độ bằng tay, ko để auto nữa ----> ko bị sai giờ
bác nào biết fix lỗi tn cho con này k ạ 😔
cho link mà không cho pass thì down bằng niềm tin ak bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019