Tìm hiểu về S Pen của Samsung Galaxy Note

vuhai6
28/11/2011 18:20Phản hồi: 248
248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

to quá, xài gì nổi trời 😔
dkchoi
TÍCH CỰC
12 năm
Note ra mắt là thách thức với Flyer. Vì có bút kèm theo chứ không phải mua riêng với giá không rẻ của Flyer.
Không biết về sau, SS có trang bị Pen này trên thiết bị nào của mình nữa không?

Vô lý nhỉ, Quay video giới thiệu sản phẩm chứ có phải đăng MV, Music đâu mà lại vi phạm nội dung của EMI? Hay trong video có phát nhạc nhỉ? Ghét cái ông lớn EMI này quá.
justar1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay quá,đang dùng S2 đã thấy máy to rồi. Em này cầm lại càng to nên ko thấy quá mặn mà.
ntnk1984
TÍCH CỰC
12 năm
làm màn hình cho bự rồi đi xài bút...lol
Một trải nghiệm rất riêng phải không bác
2007 - Ngày giới thiệu iPhone:
Steve Jobs: Stylus? Who need a stylus? No!
xài bút từ hồi hp iqad (không phải ipad nhá) - nhận xét là ê răng - viết chử trên giấy giờ còn không xong (sau chục năm không dùng viết) làm sao mà viết chử trên kiếng? samsung giống bọn oto hàn được cái lắm trò.

iPad cũng có mấy bọn làm bút nhá - cái pogo này em mua $10 để nhóc con ở nhà vẽ hình

http://www.amazon.com/Ten-Design-Sketch-Stylus-iPhone/dp/B001QHY2V4
Bản thân tôi kính trọng SJ là một nhân tài lãnh đạo và sống hết mình vì đam mê chiến thắng nhưng như thế không có nghĩa tất cả những gì ông ta nói đều là chân lý, nhất là trong vấn đề kỹ thuật. Ngược lại với những người câu nào cũng"..SJ từng nói..." để đi rêu rao khắp diễn đàn cho đó là một chân lý luôn đúng. Tôi anti những cái đầu mù quáng đó.
Comment của tôi để nhầm vào những fan coi điều đó là chân lý một cách mù quáng, sống bằng cái suy nghĩ của người khác nhưng lại thích đi bài bác cái suy nghĩ của thiên hạ.
Với tôi, kính trọng không có nghĩa là chỉ trắng bảo đen là tôi phải tin là đen.
bmd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc đầu mình cũng nghĩ nó bự quá nên mua bao da đeo lưng, về sau thấy bỏ trong túi quần tây ok hơn nên bây giờ bỏ bao da ở nhà không dùng nữa😁
một trong những người đầu tiên phát minh ra PC, lúc ông ta phát minh ra PC có trường nào dạy về PC chưa....? đòi học vấn ông ta làm gì? đi học chỉ cần cái bằng ah ko học được kiến thức thì đi học làm gì. SJ là cuội công nghệ xem lại bạn đi nhé ếch ngồi đáy giếng quá đi......SJ ko phải là thánh cũng ko thích cách ông ta áp đặt nhưng ông đóng góp lớn cho ngành công nghệ. Ko phải ifan ko phải SJ fan mà xem cm cũng phải bực mình.
SJ phát minh ra PC?! Về học lại lịch sử PC đi rồi lên đây bàn típ bạn hiền.

In the late 1970s, Apple co-founder Steve Wozniak engineered one of the first commercially successful lines of personal computers, the Apple II series. Jobs directed its aesthetic design and marketing along with A.C. "Mike" Markkula, Jr. and others.

Bây giờ hiểu chưa?! Nói tới thế mà còn chưa hiểu nữa thì thôi khỏi bàn tiếp.
Note tuyệt quá. Nhưng có lẽ nó hơi to nên ko phù hợp cho tính năng điện thoại nên dạo này Note giảm giá mạnh quá. Nhiều người thích, mua về rồi thấy không phù hợp nên đã bán. Em cũng chỉ mong là thế để sớm múc được em nó. Máu lắm rồi nhưng giá vẫn hơi cao. Nhớ hồi Gs2 mới ra, lúc đầu hot thế sau đó 2 tháng bắt đầu tụt giá ùng ục ấy 😃
NOTE không đắt bác ạ, mới về làm giá tý, giờ dưới 15tr. Đây cũng không phải sp đại trà, hi!
Lậy người với cái chữ ký =))
Galaxy S rất thành công với kích thước 4 và 4.3". Không biết ngoại cỡ như Note thì thế nào.
@vuhai6: ko có nfc nào ở đây giữa cây bút và máy cả: http://en.wikipedia.org/wiki/Wacom#Technology
Chủ pik chỉ đoán thôi chứ đâu có kết luận. Với lại nói S-Pen chơi NFC là nói cho vui chứ về kỹ thuật thì làm sao mà khả thi được ở thời điểm hiện tại!?
S-Pen tới giờ không biết làm bằng công nghệ gì. Nhưng có thể là do SS tự chế chứ ko phải của Wacom.
Tuy nhiên, nhìn vào cấu trúc hoạt động của S-pen có thể đoán biết được là cái màn hình của GN vừa có 1 lớp điện dung và 1 lớp điện trở. Bởi vì nếu không có điện trở thì không cách nào viết mạnh ra nét to, viết nhẹ ra nét nhỏ được. Mà nếu ko có điện dung thì dùng tay không xong. Bên cạnh đó, GN có thể giao tiếp được với thao tác nhấn nút của S-Pen nhưng pen lại không dùng pin thì chỉ có thể là dùng cảm ứng từ.
Tóm lại, theo thôi thì để hoạt động được như hiện tại thì S-Pen là một sự kết hợp của 2,3 thứ chứ không phải chỉ một cái kỹ thuật cảm ứng của wacom.
mình nghĩ chỉ có điện dung thôi, vì khi ghì thì đầu bút mềm sẽ to ra
Trông hấp dẫn quá :eek:
mình đựoc xờ e này roài fai nói dùng fe không chịu được đang dùng e arc s nhưng nhìn e note màn đẹp, tính năng ngon muốn múc nhưng dạn dày quá, bg game cho độ fan giải e nó chưa niều😔
hamyty
CAO CẤP
12 năm
đây là con lai giữa ipad và iphone, sắp tới sẻ có con lai giữa iphone và note ,chắc chắn là như thế 😁
apolis89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là ifan cái j cũng iphone, ipad. Nên nhận xét khánh quan đi bạn ah. Có điểm j là giống iphone ipad ở đây. Iphone ipad của bạn cái nào có bút
ctthou
TÍCH CỰC
12 năm
Dưng mà 18tr lận, chờ xuống 12 rồi tính tiếp.
classic6666
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi thấy bài viết của bạn rất hay và giúp mọi người hiểu thêm về tính năng của s-pen , nhưng có 1 câu tôi thấy ko đúng , đó là ( bạn không thể sử dụng đồng thời cả ngón tay và bút một lúc,) trong thực tế tôi lại rất khó chịu khi sử dụng cây bút để viết vì mu bàn tay tì vào màn hình để lại các vết mực bẩn , có nghĩa là khi dùng bút tay tì lên vẫn có tác dụng, vì thế mỗi lần sử dụng bút tôi phải nâng cao tay để khỏi tì vào màm hình . ko hiểu các bạn khác đã từng dùng note bị như tôi ko , hay là do tôi chưa tinh chỉnh chức năng của màn hình hay cây bút
Mình đã test thử vụ này rất nhiều, và thấy sao nói vậy 😁 hình như vụ này có một phần để chỉnh.

Tức là có thể chỉnh tay và bút cùng tác dụng, hoặc là chỉnh chỉ bút có tác dụng còn tay ko. Nhưng mà mò hoài chưa ra phần chỉnh này :| vì thế nên chưa biết rõ nó có bao nhiêu trường hợp. Trên máy mình dùng thì đúng là chỉ có bút có tác dụng, còn khi dùng bút thì tay ko có tác dụng :|
woa lợi hại nhỉ, thế mà em cứ nghĩ cây bút này sử dụng cho tất cả những máy điện dung
gooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooddddddddd
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Ông mới là nhảm nhí đó, có những công việc cần độ chính xác cao thì mới dùng đến bút, nói kiểu như ông không biết có rờ tới cái màn hình điện dung chưa mà phát ngôn bừa bãi như thế, có hiểu được cái nổi khổ khi sử dụng các chương trình như vẽ trên điện dung hả, công nghệ thì không bao giờ thừa, chỉ thừa khi cái thằng cầm máy không biết ứng dụng vào đâu thôi
vẽ vời với cái tab còn chưa xong, chăm cham vào cái 5in chọt chọt tổ mù con mắt, còn làm trò ruồi cho mấy thằng kế bên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019