Tìm hiểu về tàu ngầm và tàu lớp Kilo 636 của Việt Nam

sonlazio
8/7/2011 1:55Phản hồi: 295
295 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bamboovn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hàng không mẫu hạm để làm gì, mình oánh lộn trên biển của mình thôi mà. Đề nghị các bác đại gia không mua du thuyền mà mua tàu ngầm, không mua chuyên cơ mà mua chiến đấu cơ và không mua xe siêu sang mà mua xe tăng thì Việt Nam mình oánh nhau ngon 😁
Ngày xưa dùng rừng để đánh du kích
Ngày nay chặt hết rừng rồi, ta dùng tàu ngầm để đánh du kích
bác cứ nói quá lên hết cơ. Nàm gì mà chặt hết rừng, không đánh du kích được, phải ra biển đánh bằng tàu ngầm bác. nà chúng ta đã cho thuê rừng hết rồi, giờ thì chả cần đánh du kích với du côn gì cả, nhẫy bác không cần tàu ngâm nhá.
thành thật mà nói thì ở trong đất liền là an toàn :yellowcarded:
qua
ai cũng mong chờ cuộc chiến giữa việt nam - trung quốc
có ai ngăn chặn nó lại hok 😢
kenvill_ha
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác cứ xạo hoài...

Thật vậy sao bác...nguy hiểm quá nhề...hehe...
Có tiền mua mà không có tiền nuôi nó hoạt động tốt cũng như không àh, hàng xịn đến đâu cũng có khuyết điểm của nó, quan trọng là quyết tâm và tinh thần chiến đấu kìa. 😃
Mạnh vì tiền, bạo vì quyền ... nhưng đụng là trụng
không biết tàu của VN dùng nhiên liệu gì nhi?
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
chạy diezel bạn ơi
diezel thật sao buồn nhỉ bây h mà còn chạy diezel
cuticuti
TÍCH CỰC
13 năm
cái này rất nhìu báo đăng rùi,chạy diezel+acqui điện ko nhớ rõ thời gian nhưng mà nhớ cũng khá lâu mới phải quay về nạp nhiên liệu.chạy hạt nhân thì đúng là lợi thế hơn nhìu,nhưng với 1 nước nhỏ ngân sách hạn chế như VN thì tiền đâu mà chi cho việc bảo trì,tàu sân bay cũng vậy,giả sử mua đc thì ko biết lấy tiền đâu để bảo trì và duy trì hoạt động của cả ngàn người trên tàu
Diesel bac lò nguyên tử thì chak khong dám rờ đâu
bài viết về quân sự rất hay,Việt Nam phải chạy đua vũ trang thôi,không thì tụt hậu với thế giới.
Cám ơn bạn vì đã cung cấp những thông tin hữu ích cho anh chị em tinh tế.
NovaDash
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chạy đua vũ trang chăng. Đến năm 2014 mới lấy được hàng về thì toi hết cả rồi. D
Lũ Tàu Khựa cũng chỉ là 1 mớ ham sống sợ chết, ỷ vào việc bán hàng giả, hàng kém chất lượng kiếm tiền mua 3 cái vũ khí đi uy hiếp thiên hạ. cứ nghĩ tới hồi thế chiến 2 cả đất nước Khựa rộng lớn bị nước Nhật nhỏ bé đánh cho lên bờ xuống ruộng nên giờ cay cú, cứ làm phim là bôi xấu Oa Khấu, Nhật Bổn.

Còn nước Việt cùi mía thì cha con nhà nó đánh từ thời Tần cho tới thời Thanh vẫn chưa chiếm được.
Nó đô hộ 1k năm, chưa làm gì dc nó còn lớn lối. Ai cũng kiểu tự sướng thế này thì đất nướt tụt hậu mất.
bao6625
ĐẠI BÀNG
13 năm
Toàn bị nó oánh gần 1000 năm! có gì tự hào đâu!
sorry repply nhầm 😃.
Đây mà tự sướng hả? Nói nước Việt cùi mía mà có kẻ nhảy vô kêu tự sướng... Ông nguy hiểm quá đấy :yellowcarded: đã thế lại không phân biệt được đô hộ với chiếm hẳn hả :cloud9:

Ông nói lớn lối, ừ lớn lối chỗ nào, chỉ coi? Tôi lớn lối hay nước Việt lớn lối? Đừng có cái kiểu qua đọc cmt người khác rồi mang cái suy nghĩ chủ quan của mình Quote đại ra nói vớ va vớ vẩn nhé :cold:
neo_666
ĐẠI BÀNG
13 năm
cũng do chiến tranh mà đủ thứ gây ra, như cái hệ thống SONAR trên tàu ngầm, lúc trước thường được thử nghiệm hệ thống SONAR gây cho các loài cá định vị bằng sóng như SONAR như cá heo phải bi chết hàng loạt do bị ảnh hưởng của cuộc thí nghiệm SONAR làm cho loài cá heo bị mất phương hướng định vị bằng sóng (định vị bằng sóng là khả năng sóng còn của loài cá heo, mất khả năng định vị là giống như con người ta bị mù vậy). Vì vậy dẫn đến cá heo bị chết rất nhiều.
duphong
ĐẠI BÀNG
13 năm
hớ hớ . cái này mình đồng ý hai tay nè
Bác nào biết ở đâu dạy lái tàu ngầm chỉ em với. Mai mốt mua về kg ai biết lái thì phí lắm.
Em nghĩ bác nên tậu một đoàn thủy thủ nữa:giggle::giggle::giggle::giggle::giggle:
Mình nghe nói chạy bằng sức người bạn ạ
iApples
TÍCH CỰC
13 năm
Theo một nguồn tin đáng tin cậy thì nó chạy bằng dầu Diesel
cm mà không hiểu ý bác ấy là tàu ngầm điều khiển từ xa
Tốt nhất nên nói về cái kilo này , chứ anh em mình mà nói về tình trạng của mình với Trung Quốc chắc xích mích xảy ra quá 😔 ... lần trước đọc có nghe về mấy cái kilo kilo mà chẳng hiểu là cái gì , hôm nay biết rồi ... thank chủ topic vì bài viết hay này
Bác chủ thớt post mấy bài về quân sự hay quá. Thanks Bác nhá.
hay 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019