Tìm hiểu về tàu ngầm và tàu lớp Kilo 636 của Việt Nam

sonlazio
8/7/2011 1:55Phản hồi: 295
295 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình nghĩ thì tàu ngầm của VN chỉ để răn đe là chính, chứ đi đánh nhau thì mình khó cầm cự đc với TQ, vì nó hay chơi trò lấy thịt đè người. Nó cứ chơi 2 đổi 1 thì chỉ cần 12 cái của nó là xong đội tàu ngầm của mình, mặc cho tàu mình có hiện đại hơn tàu nó thế nào đi nữa.hichic.

Đối với ta, không cần thiết phải trang bị nhiều vũ khí tấn công, quan trọng là vũ khí phòng thủ. Cứ mua nhiều tên lửa săn tàu, tên lửa săn máy bay mà chơi thôi. Vừa rẻ vừa hiệu quả hơn nhiều. 250 triệu đô cho 1 chiếc tàu ngầm thì mình mua được từ 125-250 quả tên lửa/thủy lôi săn tàu, cái nào lợi hại hơn....?

Đánh nhau thì mình cứ chơi 10 quả một lúc thì có mà xịn cỡ nào cũng dính. Ngày xưa mình bắn máy bay Mỹ cũng vậy thôi, bắn ào ạt, chứ bắn như IRaq thì biết chừng nào mới thắng.hihi.
csvifi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phát triển siêu nhân hoặc Xmen là ngon nhất. @@
Tàu ngầm Kilo mà VN mua là Kilo686 tức là phiên bản cải tiến của Kilo636 , loại này trang bị thiết bị điều khiển hỏa lực cũng như chỉ huy hơn hẳn 636 mà Khựa trang bị 12 con.Hy vọng sau này chúng ta sẽ trang bị tàu ngầm project 677 Lada mà phiên bản xuất khẩu là Amur-1650 , đây là tàu ngầm Diezel thế hệ 4 trang bị ngư lôi siêu khoang VA-111( tốc độ cao gấp 3 lần ngư lôi Mĩ ) cùng với đó là khả năng phóng tên lửa theo phương thẳng đứng và khả năng hoạt động cao gấp 3 lần Kilo636 nên nó được đánh giá rất cao. Nhưng 6 con Kilo686 cũng mãn nguyện rồi , để xem tàu sân bay Thi Lang có bị xử đẹp bởi tàu ngầm VN không 😁
Chắc là không, nó có những 60 tàu ngầm. Chưa chắc 6 chiếc này có cơ hội, dù sao quân sự trung quoc khá mạnh, tuyêt nhiên ko thể dựa vào 6 tàu nàu mà mình chiếm ưu thế dc.
Khựa có 60 tàu ngầm nhưng tàu ngầm lớp Kilo có 12 con tức là 4 con Kilo877 và 8 con Kilo636 , còn lại là tàu ngầm Khựa tự sx cùng tàu ngầm lớp Juliet của Liên Xô đã khá cũ. Ngoài biển Đông Khựa còn tranh chấp với Nhật và Hàn Quốc , nếu có xung đột chúng có dám lôi hết cơ số tàu ngầm hiện có xuống biển Đông trong khi những nơi tranh chấp trên biển Hoa Đông cần có lực lượng thường trú đề phòng Hàn và Nhật chứ.
thỉnh thoảng làm quả ngư lôi cho thủng cái thứ tàu Hải giám của thằng dog tàu đi nào các chiến sĩ 😃
batmanst
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trung quốc chỉ toàn sử dụng hàng face thôi :d . Chiếc tàu sân bay của trung quốc cũng là mua tàu cũ về dựng lại thôi còn Việt Nam thì chỉ chơi hàng original ngiêng về chất lượng hơn số lượng ! Việt Nam Muôn Năm ^^.
nếu có mà đánh nhau, Việt Nam thề sanh tử với cái bọn TÀU KHỰA đó,1 tất đất củng ko cho chúng nó mượn ngồi uống trà đá hay cafe.😷

"Iphone, ipad, ipod có thể mất, nhưng đất thì ko thể đàm phám":smoke:
FOREX
ĐẠI BÀNG
13 năm
việt nam chiến thắng................................................................................
Kenny
CAO CẤP
13 năm
hum bữa thằng bạn đi nghĩa vụ về thăm nói vn vừa dời 120 chiếc Su 20,30 về Vịnh Cam ranh bay rợp trời khu tập kết, số máy bay này trc đó chưa đc tiết lộ cho đến khi vn và tq căng thẳng, 😁 các bác lãnh đạo ta có hàng nóng mà cứ im nhỉ

---------- Post added at 08:08 PM ---------- Previous post was at 08:02 PM ----------

60 con nhưng số tàu cónkhar năng tham chiến thì k nhìu đâu bác ạ, cơ số là trinh thám và các đời cổ đc tân trang lại thôi, mà hàng của Tung thì k kheó lặn xuống k lên đc cũng nên , bên ấy đang tham nhũng hàng đầu thế giới cơ mà
VN làm gì có Su-20 đâu bác , đó là Su-22 đấy. Su-22 chúng ta có rất nhiều khoảng 140 con , Su-30MK2 theo dự kiến đến 2015 VN có 3 trung đoàn. Đây là máy bay thế hệ 4.5 chỉ kém thế hệ 5 tàng hình như F-22 , F-35 😃
pmtd_jackie
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có cỡ chừng 100 chiếc này thì mình khỏi lo bọn Tàu...
đọc mừh tự hào vì mình là người VN:yellowcarded:
đửng bao giờ khinh thưởng người việt.họ có thể tạo ra bất ngờ bất cứ lúc nào.{Kiến có thể giết voi}
duongpham
TÍCH CỰC
13 năm
Nếu MK636 của tàu sẻn chiến tay bo với MV636 của VN thì tàu TQ ko có cửa các bác nhỉ. Hoan hô VN.
yalenkcha
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kilo chỉ là bước đầu, Lada (Amur) đang là đích nhắm
Tốt rồi......
Cứ phải trang bị vũ trang, ko thể nói suông với nhau mãi đc..............
Có bác nào đồng ý ko ?
Tin tức quân sự Việt Nam rất kín, vì thế các bác đừng nói trước điều gì. Người Việt Nam luôn sản sinh những nhân tài, đặc biệt là trong thời chiến ( Chả thế mà thằng Mỹ há hốc mồm khi pháo đài bay của nó bị hạ 😁)
3/4 trái đất là nước và người không sống dưới nước ; nên ... watch out !
jimmy113
ĐẠI BÀNG
13 năm
anh em ta chuẩn bị học lái tàu ngầm, bác nhỉ? 🤓
Có lẽ anh em ta học lặn như Yết Kiêu thôi 😁 .
Vậy bác sang Ấn độ nhé, hiện tại Việt Nam đã thỏa thuận với Ấn về việc hỗ trợ phát triển hải quân, trong đó có việc đào tạo sử dụng và quản lý đội cá quả này.
Cũng thông tin thêm, những năm gần đây quan hệ VN Ấn độ khăng khít, chú trọng đến việc giúp đỡ phát triển Hải Quân. Gần đây có khá nhiều tàu Ấn độ cập cảng Việt Nam mang theo 1 số ABC gì không rõ.
iLeo
CAO CẤP
13 năm
Đọc xong bài này thấy tự hào ghê, tàu ngầm của mình xin hơn tàu của khựa, hehe.
Các bác cứ lo, thằng khựa nó có 60 cái nhưng dám đưa hết xuống biển Đông, đưa xuống dưới này thằng Nhật với thằng Hàn ở trên nó táng cho vỡ mồm. Mình có mỗi vùng biển bé con con mà có 6 con Kilo nhưn thế này là xin lắm rồi
volume100
ĐẠI BÀNG
13 năm
bài viết rất hay. mình rất thích những chuyên mục như thế này, ...
Firenzard
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có công nghệ hạt nhân đủ sức chế mấy chiếc chạy bằng nhiên liệu hạt nhân thì có phải là trùm biển Đông không! Dạo xem trên VTC2 có series chương trình về lớp tàu ngầm hạt nhân hiện đại Virginia của Mỹ mà thèm nhỏ dãi. 1cm2 thép tàu ngầm lớp Virginia chịu được áp lực 20 tấn! nghe xong choáng...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019