Tìm phần mềm cho iphone trung quốc

levinh05
6/5/2009 4:22Phản hồi: 2.090
2.090 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sài ip tàu ko phải để ra oai đâu bạn-máy có wifi,xem phim,nghe nhac,load phần mềm jar tương đối tốt....phù hợp với túi tiền sv-hs...

---------- Post added at 01:44 PM ---------- Previous post was at 01:43 PM ----------

KD cài vào đc nhưng nó load chậm rì,sau đó mìh add list nhạc vào pm thì nó hát nhưng ko cho click chọn MEnu,chán gê

---------- Post added at 01:46 PM ---------- Previous post was at 01:44 PM ----------

Có ai biết trang nào xem TV trực tuyến cho ip tàu ko nè vì ip TQ mình lên web chả koi đc TV hay nghe nhạc gì cả-chỉ đọc đc tin tức chán bỏ xừ...
uh thì không ra oai nhưng mà xài thì xài hàng xin đã là sinh vien sao không nhắm các dòng rẻ cảu lg và nokia mà lại đua theo iphongw làm gi
kinemi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hic,xài iPhone Trung Quốc,mà còn lấy "Bút ra chọc chọc" thì quê lắm 😔 không biết đi lên cafe Tinh te, hay Art thì anh em iPhone hội nghĩ mình sao nữa 😁
cac bac oi.... em dang dung con iphone 32Gb cua Mao Trach Dong. nhung e ko biet kich hoat wifi cua no the nao. bac nao biet chi giup em voi nhe. em cung ko biet thao vo con nay the nao nua. kho qua. hix. giup em voi

---------- Post added at 04:54 PM ---------- Previous post was at 04:52 PM ----------

bac oi sao em thao nhu bac noi ma ko thao dc. con cua em la iphone 32GB Mao Trach Dong. bac chi giup em nhe. ah ma bac co biet kich hoat wifi cho con nay ko ah?
Để kích hoạt wifi bạn bấm vào icon WLAN rồi chọn "Search for networks", đt sẽ dò tìm sóng wifi, tìm thấy sẽ hiện lên 1 dãy các sóng wifi trên màn hình. Bấm vào wifi mà bạn muốn kết nối rồi chọn Connect. Thoát ra và mở opera lên, nhập địa chỉ trang web, rồi lướt web như trên máy tính vậy.
Còn tháo nắp, lấy pin thì thôi bạn đem ra chỗ mua hỏi họ cách tháo và nhờ họ tháo dùm vậy, bạn xem rồi bắt chước để lần sau tự tháo. hi luc mình mới mua máy cũng ko tháo nắp được đem ra chỗ mua họ tháo dùm vậy mà vè nhà vẫn ko tháo được mãi sau này mới biết cách tháo. Đt mà sài chưa quen tháo pin đâu phải dễ.
cam on hungpv1970 nhieu nhe
de minh cai dat va choi game cua ban.

---------- Post added at 01:44 PM ---------- Previous post was at 01:43 PM ----------

co game moi nao nho cho minh hay nhe ban. cam on
Hôm bữa post phần mềm nghe nhạc KD player mà chưa test, về nhà test thử thì phần mềm này ko hỗ trợ cảm ứng nên ko xài được.
Phần mềm nghe nhạc TTPod mình đã test rồi, nghe nhạc khá tốt, chất lượng âm thanh tốt hơn cả chương trình nghe nhạc sẵn có trong máy. Có nhiều tính năng hay như hiển thị lời bài hát, tự tìm lời bài hát, hiển thị hình ảnh đại diện ca sĩ, album, chọn nghe nhạc theo từng thể loại hay từng ca sĩ... đặc biệt có tính năng chạy lời theo kiểu karaoke để hát theo, có cả chức năng hẹn giờ tự động tắt. tiếc là nó ko full màn hình 320x480

Lưu ý: Đối với bản v 0.9.6 để đổi font chữ làm theo trình tự như sau:
- Chọn nút Menu (ben trái)
- Chọn 7 -> Chọn 2 -> Tiếng Trung; Tiêng Anh
Phần mềm này có thể tùy chọn phông chữ để hiển thị lời bài hát và của Menu to nhỏ tùy ý.

Phiên bản này có tiếng Việt (v1.1.0): http://www.mediafire.com/?vw0emidznjg, để đổi font chữ làm theo trình tự như sau:
- Chọn nút Menu (ben trái)
- Chọn 6 -> Chọn 2 -> Tiếng Trung; Tiếng Việt; Tiêng Anh
Có thể lật như lật trang iphone để chuyển chế độ hiển thị xem danh sách bài hát, xem lời bài hát
TTPod_v0.9.6_J2ME.rar
vanduong20
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái bạn đưa sao ko có fire nào .jad nhỉ thế thì sao mà java cài dc
Bac nào cứu e với

E mới mua con IP3gs hàng QT nhưng chỉ là hàng sách tay.mó bảo là hàng thái lan.mà e k biết kiểm tra như nào.e xem thì là thẻ nhớ có 2GB chứ k phải là 32GB.
Bác nào biết cách chạy để xem mobitv 3G mạng viettel k?
e đã đang ký rồi.vào xem thi nó báo la k hỗ trợ.mọi người cứu e với.
e mới mua 1 con iphone HK cảm ứng nhiệt .dùng cũng rất thick nhưng mỗi tội ko xem đc tv online .nghe noi có ng xem đc video trên youtube chắc là có thể xem đc mobileTV .ai biết chỉ dùm coi .hiên e đang dùng mạng vinaphone
Iphone tq không hỗ trợ 3G nhưng nếu đt bác có hỗ trợ stream video thì vẫn có thể xem TV online thông qua băng tần 2G. Cách cài đặt để xem tv online bác xem lại trang 9
máy mình k có stream video bạn co phần mềm đó k?nếu có bạn né bàng đuôi .jar đc k.
bạn có phần mềm RealPlayer.jar cho mình nhé.mình cám ơn nhiều
Java đọc đc đuôi jar mà bạn?

---------- Post added at 04:05 PM ---------- Previous post was at 04:04 PM ----------

Như mình đã nói ip có wifi và nhìu tiện ích khác-bồ có thấy đt nào có wifi mà giá rẻ ko chỉ mình với.Sao bồ cứ nghĩ sài đt là để ra oai ấy nhỉ?
k bác nào biết cách cài và xem 3g ah?
Bac nào có phần mềm đổi từ file .zip va .rả sang .jar k?
mình đang rất cần.
hình như cái RealPlayey ấy chỉ có nokia mới có thoai 😁 thôi chấp nhận vậy .đồ hồ cẩm đào mà .đang bòn tiền mua iphone xịn 😆
ko có phần mềm nào đổi file từ zip và rar sang jar đâu bạn ah
tròi thế thì buồn wa mà hình như mình thấy có bạn nào vẫn xem dc 3G mà.
thế bạn có phần mềm nén file thành .jar k?
Có ai có pm xem phim cho ip tq ko cho mình xin 😃.Nhân tiện cho mình hỏi cách xem youtube lun.Lên web nó cứ đòi phải cài thêm file gì ấy mới cho xem.Hình như flash
wifi iphone k599 mình dùng k đc , đã thử đủ mọi cách nhưng đều k sài đc wifi nó chỉ sài wa GPRS k >.< . Với lại coi mobile TV của mobifone wa trình chiếu phim coi k đc đã có streaming video rồi đó potay lun >.<
@Bồ thử dùng cách này xem nhé:

Tìm đến icon tên Services->Internet service->settings->Profiles->chọn Wlan giờ thì sd wifi vô tư rùi nhé ^^.Nếu sd lại gprs thì click chọn cái mobigprs chẳng hạn.Chỗ mà bồ đã dk ấy.Chúc vui 😁
Iphone 4

Vừa rồi mình có dịp đi công tác ở TQ, ra đường thầy nhiều người mời chào mua Iphone 4 của anh hồ cẩm đào quá nên cũng quất một con vì ưa cái hình thức của em nó :p. Nhưng cầm về Nhựt Bủn lại không nhận được sóng 3G ở đây, đang loay hoay không biết làm cách nào. Bác seashell có cao kiến gì giúp em với. Cảm ơn bác nhiều.
Iphone tq ko có hdd, ko cài flash media được. Chỉ có thể xem youtube bằng chương trình xem phim của máy thôi.
Xem mobile TV của Mobifone ko được thì thôi chịu vậy. Mình chỉ mới thử xem TV của Vina phone, xem được nhưng lúc đầu hay bị bóng mờ.
Iphone tq ko sài được 3G đâu bạn. Mà mạng ở Nhật kén thiết bị đầu cuối lắm, nhiều khi cùng băng tần GSM 1800 chẳng hạn mà nhiều thiết bị cuối (điện thoại) kết nối ko ổn định, các mạng của Nhật đòi hỏi tương thích đầu cuối rất cao bởi mạng bên ấy có nhiều dịch vụ hỗ trợ riêng cho điện thoại.
Sài mạng ở Nhật thì tốt nhất là sài đt của Nhật luôn như Sharp, NEC...
Bạn cho mình hỏi la con IP4g của bạn có camer đàng trước ko?
nó chạy 2sim hay 1 sim? no ho tro thẻ nhớ máy GB mà mới mua thì nó có thẻ nhớ mấy GB?
Mấy hôm vào check chẳng thấy bác trả lời nên quên bẵng đi một vài ngày không vào. Cảm ơn bác seashell nhiều nhé. Từ hôm mua đến giờ chủ yếu là nghe nhạc và cho con gái nghịch thôi chứ có dùng đâu. Quả này chắc gửi về VN cho ông bô dùng 😃.

À vừa thấy bác nào hỏi về cái camera ở đằng trước và có 02 SIM-CARDs. Cái Iphone 4 của anh HCĐào này có cái đó nhưng không biết có dùng được không? Thấy đ/c bán máy bảo rằng phải có sóng 3G thì mới turn nó on được. Giờ không sài được 3G thì chắc là tạch luôn rồi.
Mình hỏi.con iphon cua HCDao la co camera đàng trước đugs ko? thế nó có HDH k? vì mình thấy bọn giao bán bảo có HDhanh.thế cho mình hỏi là bộ nhớ của nó bao nhiêu vậy? mình cũng đang định làm 1 e chơi cho vui.
e dùng con iphone hcđ cảm ứng nhiệt .thấy bác bảo xem đc TV của vinaphone .bác có thể làm ơn chỉ dùm e đc ko :stomp:
GPRS xem mobile TV load k nổi , còn coi bằng WIFI thì mình đã chỉnh thông số trong phần chiếu phim steaming player nó k chịu load luôn 😕

---------- Post added at 01:37 AM ---------- Previous post was at 01:33 AM ----------

Có ai rành các thông số trong Engineer mode *#3646633# và Factoruy mode *#66*# không vậy , nghe nói chỉnh lại đúng máy chạy ngon lắm :rolleyes: . Camera phía sau K599 của mình sao tự dưng bị 1 đường đen bên trái khi để chế độ chụp 1280x960 mà chuyển wa 320x480 thì lại k có chả hiểu bị lỗi gì nữa 😔

---------- Post added at 01:39 AM ---------- Previous post was at 01:37 AM ----------

Thêm 1 cái nữa là pass reset mặc định máy 1122 hay 1234 , 3344 mình đánh vô nó báo là k đúng , potay.com lun k bít còn pass nào reset nữa k ....?
K599 sài nhiều password lắm, nhớ không nổi luôn. Mỗi chức năng nó sử dụng một password khác nhau chứ ko có sài chung. Thế mới chán.
Một số password mặc định của máy:
Mã khôi phục cài đặt gốc, mã khóa máy: 1122
Mã để theo dõi điện thoại (Track): 000000
Mã điều khiển đt từ xa (Remote control): 0000
Camera của máy chỉ hoạt động tốt ở độ phân giải VGA tức là 640x480. Để độ phân giải cao hơn chụp xấu hơn và bị lỗi.
minh cug đang dùng em K599 truy cập Wifi ok lun nhưng minh không thể nào xem đc các clip trên mang. Pác nào biết cách chỉnh thông số gì đó chỉ với.
Thêm nữa là em đang tìm phần mền đọc file word cho nó nhưng có cái Docview dùng kong được mong các Pro chỉ giáo. Cảm ơn
Sao các bác cứ mơ hồ cái vụ xem video trên mạng của em này thế nhỉ. Muốn xem được video trên mạng ví dụ như youtube thì ít ra máy phải cài được flash player hoặc đọc được đuôi flv. Máy iphone TQ kể cả có 4G cũng chẳng làm được cái quái gì. Tất cả các máy này đều dập khuôn phần mềm như nhau, có thêm chức năng wifi thì cũng chỉ để đọc báo là cùng. Tóm lại là máy dùng được chức năng gì thì nên dùng chắc năng đó thôi. Các ứng dụng java rất ít tương tích vì là cảm ứng. Mặt khác máy không có HDH nên ko có bộ xử lý làm việc với nhiều ứng dụng sẽ bị treo và load các file rất khó khăn. Mình thấy các máy TQ có giá thành cũng chẳng rẻ tý nào sao mọi người không cố chút nữa mà mua lấy máy có hệ điều hành nhỉ. Muốn cài gì, làm gì mà chẳng được.:p
Bác nói phải có flash mới xem được youtube vậy là bác không biết rồi, Iphone xịn không có hỗ trợ flash vẫn xem được youtube đấy thôi. Vấn đề là điện thoại có hỗ trợ xem video trực tuyến hay không chứ không phải là có flash hay không.
Iphone tq xem được hầu hết các định dạng video trên youtube, kể cả flv.
Có hdh mà như Symbian S4.0 thì làm sao bằng được máy không hdd như SS star S5233W được hả bạn?
Cửa hàng gần chỗ mình đang bán iphone tàu K599 1.7tr, Pk168 là 1.5tr, với giá đó chẳng thể mua được con nokia nào có tính năng tương đương.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019