tìm phần mềm thay thế battery doctor pro cho IOS 6

nhattuanhp01
20/4/2013 10:13Phản hồi: 11
chuyện là thế này. máy e là iphone 4s ios 6.1.1 và e đang sử dụng phần mềm battery doctor pro bản việt hóa. giao diện khá đẹp và tiện dụng, nhưng e thấy nó chiếm nhiều ram của máy quá và e đã vào cydia xóa đi. bây giờ e muốn tìm 1 phần mềm khác thay cho BDP này để có thể hiện thị ram hoặc thông tin máy thì càng tốt ở trên notification center 😔 mọi người ai biết chỉ giúp e với !!!!!
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn thử xài NCRam (hiện freeram trên notifcation) + NCSetting đi bạn. Mình thấy dùng 2 thằng này thì ít ngốn ram hơn SBSetting + BDP ấy. Còn Free Ram thì có thể dùng MemFree ấy 😃
Cảm ơn bạn 😁 mình đã cài thử rồi, thấy ít tốn ram hơn hẳn 😃 máy mượt hơn nhiều, bạn có biết phần mềm nào hiện ngày tháng cạnh đồng hồ trên statusbar k bạn???
Trên Face CydiaVN hôm nay nối BDP của China no send thông tin về thiết bị mình về bọn Tàu khựa và đã xoa BDP trên Cydia. Mình đã Delete rồi nó rồi. Hiện tại sài Ncsetting + memfree + batteryinfo + Actionslider và Springtomize 2 (Bản mới nhất để hiển thị thông tin Ram).
Ai có theme Elite 6 của Ncsetting cho mình xin nha.
@Bingoag Bạn này cài nhiều thế này liệu có hao pin hay nặng máy hơn là cài 1 cái BDP không nhỉ?
mình cũng thế. biết là tàu khựa nên xóa ngay. các bác có biết ứng dụng nào hiển thị thông tin của máy trên notification thì chỉ e với???
Có bác nào biết cách Jb ios6.1.3 cho ip5 chỉ e với
OKLEY
ĐẠI BÀNG
10 năm
@acquy1812 Ip 5 thì lên luôn 7.1.2 jb luôn đi bạn dùng ngon lành.

Send from my iphone using Tinhte.vn!
Mình đã gỡ bỏ BDP và làm thử (trên cái iPhone 4S của vợ) theo chia sẻ của bạn Bingoag, quả nhiên là máy nhẹ hẳn... Cảm ơn bạn lần nữa! Nhưng cái Actionslider & Springtomize 2 thì không biết dùng thế nào?
tieu.ngao
TÍCH CỰC
10 năm
ncsetting nhẹ nhàng nhất
Mình ko thích cái ios 7 mấy. Có bác nào biết cách jaibreak ios 6.1.3 chỉ e với có hậu tạ ạ
tieu.ngao
TÍCH CỰC
10 năm
ios 6 dùng vẫn nhẹ & thoáng máy hơn mặc dù bây h ít app còn tương thích
jb cái tweak đã luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119