[Tin đồn] Apple sẽ nâng cấp cấu hình của iPod Touch

shinbehv
24/7/2012 8:11Phản hồi: 140
[Tin đồn] Apple sẽ nâng cấp cấu hình của iPod Touch
Hỉnh chỉ mang tính minh họa​
Macotakara, một blog có tiếng ở Nhật vừa dẫn lời nguồn tin tại Châu Á cho biết Apple sẽ sớm sản xuất iPod Touch thế hệ mới với một vài cải tiến phần cứng đáng kể. Theo đó, màn hình máy nghe nhạc thế hệ 5 sẽ có kích thước 4'', lớn hơn khá nhiều so với 3,5'' như hiện tại, với kích thước này bộ phận hiện thị của nó sẽ tương đương với của iPhone 4S. Để tăng tốc độ xử lý trên iPod Touch 5, nó sẽ được nâng cấp từ vi xử lý A4 lên chíp lõi kép A5 giống như phiên bản iPhone mới nhất. Nguồn tin cũng cho biết vỏ sau của iPod Touch mới được làm bằng nhôm bóng mịn thay cho vỏ nhôm gương ở phiên bản hiện tại. Điểm cuối cùng là phần dưới vỏ sau của máy nghe nhạc thế hệ mới của Táo sẽ có một lỗ nhỏ bên cạnh ống kính Camera, tuy nhiên hiện không rõ chức năng cụ thể của thiết kế này là gì.

Nguồn: Macrumors
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kimsongsing
ĐẠI BÀNG
12 năm
con gen 4 hiện tại bực nhất cái ram ít...đang dùng hết ram toàn bị crash
Anderson13
ĐẠI BÀNG
12 năm
Itouch mà có thêm 3G nữa thì tuyệt vời.
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Dolphin4g ipad có 3G kìa bạn, nhưng không thể gọi được
iApples
TÍCH CỰC
12 năm
@Anderson13 Thế thì nó thành cái iPhone luôn rùi à bạn ?
Em có một ước ao ...
@cucunktvn Chính xác,hihi
@phuongaltec ipad nó thuộc bên tablet rồi kể cả thêm nghe gọi nt cũng ko tranh thị phần với ip đc, còn ipod thì khác 😁
winxp2007
TÍCH CỰC
12 năm
Nâng mau để còn mua nào. Hi vọng nhất là cải thiện pin lên nhìu nhìu tý, pin của em gen 4 dùng được ít quá, bực cả mình 😔
đời sau thì tất nhiên sẽ dc nâng cấp cấu hình rồi 😁
Sao mình lại tưởng tượng đây là 1 chiếc 4/ 4S không cắm được sim nhỉ :-S
@megatroll Rất chíh xác,iPod là iPhone k cắm sim và mỏg hơn iPhone 1tẹo

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@DoubleD màn ko có ips nữa
@megatroll chuẩn đấy, apple ra cái thiết kế như 4s, tất nhiên sẽ mỏng hơn chút... thì có mà hốt bạc 😁
hy vọng Apple sẽ nâng cấp e ipod thật, chờ đợi lâu lắm rồi. SS có con Player 5" dùng cũng thik lắm nhưng vẫn yêu ipod hơn, hy vọng cuối nắm nay sẽ ra mắt 😔
@minhnguyen87 Mấy con của samsung ra giống như đem con bỏ chợ vây! Mấy máy nào bán khá như S3, Note thì cho nâng cấp soft đều đều nhưng các máy khác thì miễn, chờ nâng cấp băng niềm tin lun! Trong khi ip3GS mà còn được hỗ trợ iOs 6! Mình chọn ipod để mua quả thật ko hối hận
kizuno
TÍCH CỰC
12 năm
Nâng cấp camera lên 5 chấm nữa là đẹp 😁

Sent from my ST18i using Tinhte.vn
không nâng cấp chất lượng âm thanh mà chỉ lo cấu hình thôi ư ?
@610 loa ngoài nghe còn tệ hơn cả iphone nữa đó bạn
@trunghieu171191 Ừm. Nhưng nhiều bạn có vẻ phản bác ý kiến của mình quá. Mình chỉ nói là không phàn nàn chứ có nói là tệ hại như máy tàu đâu :oops:
@610 ừ thì mấy bạn có nhu cầu âm nhạc ko cao lắm nên có vẻ hài lòng vs ipod, mình thì thấy cũg bt, tốt hơn ss,.... nhưng mình cần nhiều thứ hơn thế cơ, đây là ý kiến riêng, chỉ vì có bạn nói ipod là đỉnh của đỉnh, nên mình đính chính lại, ừng ném gạch mình nhé !!!
@Quằng Quại Quân Quote lại rồi lại bốc phét ra. Ai nói iPod là đỉnh của đỉnh?
joechen
ĐẠI BÀNG
12 năm
iPod Touch 4 hiện nay là đỉnh của đỉnh rồi. Nếu nâng cấp cấu hình lên nữa thì ôi thôi. Còn gì tuyệt hơn 😆
nếu như ip5 kiểu dáng giống như ipod4 thì quá đẹp
Ipod sắp bán kèm tai nghe beat
@sieuthismartphone qua chuyan luon
ipod ma them cai tai beat voi ca nang cap am thanh thi new walkmen an cam la cai chac roi😁

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
Wandriods
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sieuthismartphone Ban noi de nghe nhi? Ban kem beat de htc kien a?
Ít nhất 1 ngày 2 tin đồn
@ometa020983 Toàn "Đồn lại" :p
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
12 năm
cái lỗ nhỏ cạnh camera pod gen 4 cũng có mà, microphone ý @@
Nâng cái ram lên,camera nữa, màn hình to lên tí càng tốt,các cái khác kệ xừ nó.
Công nhận ipod touch thiết kế đẹp thật, trông còn tinh tế và hiên đại hơn cả IP nữa. Hàng Apple rất "tinh lọc"
ipod touch đến năm nay mà còn không chịu nâng cấp thì bán cho ma
Anderson13
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình thì đổi Tinhte.vn = Tindon.vn thi đúng hơn.😁
htk90_hp
ĐẠI BÀNG
12 năm
có tablet nghỉ chơi với ipod
@htk90_hp mình nghĩ có table rồi Ipod vẫn bán được vì yếu tố mấu chốt là giá cả, cái thứ 2 nữa là có thể nhỏ gọn mà sinh viên, học sinh vẫn lựa chọn Ipod dùng chủ đạo hoặc dùng phụ
htk90_hp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bongmacodon00 _Giá ipod đâu có thua tablet đâu, bản mới lại càng 0 thua.
_ ipod nhỏ gọn nhưng yếu tố di động thì dt đáp ứng dc cả rồi. Đối với sinh viên 1 chiếc ipod 0 thể duyệt tài liệu, office, ghi chép... Bằng tab dc.
_ đây là ý kiến của mình, mình chọn tab còn người khác mua ipod hay 0 mình 0 q tâm nên nó có bán tốt hay 0 cũng chả ảnh hưởng đến mình.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019