[Tin đồn] Asus Zenfone rẻ nhất sẽ bán ở VN vào tháng 3, giá khoảng 2,5 triệu

cuhiep
8/1/2014 4:35Phản hồi: 566
566 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chính thức thị trường HK bán vào ngày 11/4 về vn chắc khoảng 15-20/4 zen 5 không có giá < hơn 4tr đâu các bác nhé
ae tẩy chay bọn asus đi
@nguyenvinhquang1989 cellfone đề zen5 : 4tr9 kìa bác ko có giá 4 tr nữa đâu
@KenTar Nguyen ý e là giá của nó chát quá so vs thông báo
@trungktb55 À thì ra là vậy xin lỗi bác nha giờ nghĩ lại e thấy bác nói cũng đúng hjhj xin lỗi bác ạ hehe 😃
@trungktb55 Giá như thế thì chỉ có ê sắc ế thôi nhể 😁
có tin đồn zen 4 nâng pin lên thành 1700mah các bác ạ
Xài android ai cũng chê ngốn pin nhưng so giữa chip khác với chip intel thì đánh giá cá nhân là chip intel hoạt động cũng ko tệ đc cái pin tốt hơn đấy.

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk
Giờ có cả moto G nữa, phân vân k biết chọn e nào nữa o_O
@troisinh12 Hình như moto ko có thẻ nhớ 😃
@doansonnam Bộ nhớ trong 8g là đủ dùng rồi maf nhìn cấu hình ngon wá, phân vân gê
http://cellphones.com.vn/zenfone-4-a400-cty.html
Xúc luôn các bác ạ, quá thơm
các bạn cho mình hỏi là nếu nâng cấp hệ điều hành lên thì máy có bị chiếm thêm nhiều tài nguyên và làm máy chậm đi không?
tltiendat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bên Mai Nguyễn cũng để giá
Zenfone 5 : 5 triệu
Zenfone 6 : 6 triệu
Cả bên cellphones cũng giá đó.

Thật sự, tôi rất thất vọng với giá này, những tưởng sẽ có một chiếc smartphone hợp lý, với giá sẽ không chênh với thị trường quốc tế bao nhiêu. Nhưng xem ra, mọi chuyện không được như những gì mà mình vẫn nghĩ.
Nói thẳng,tôi không dại gì mà bỏ ra một số tiền chênh lệch đến 2 triệu để mua một cái điện thoại của một hãng không phải là chuyên nghiệp về mảng sản xuất điện thoại.
Và nếu có mua, thì tôi sẽ xem xét lại với hãng khác như : Nokia và HTC.
Và thật sự, nếu thích Zenfone, thì tôi sẽ nhờ người thân bên Mỹ, hoặc đợi hàng xách tay với giá mềm hơn.
Ai mà mua, thật sự, bạn nên coi lại giá trị đồng tiền đi. Đừng để "họ" nghĩ rằng, người Việt mình dễ dãi.
tltiendat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vấn đề ở đây là, tại sao bên Mỹ bán 150 USD, khi về đến VN thì chênh lệch giá đến 1 triệu, nếu là Zen 5, chênh đến 2 triệu nếu là Zen 6...
Không lẽ là do Thuế bên Việt Nam mình cao à, vô lý, nếu có cao thì cũng không cao đến như vậy...
nhokzenz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@troisinh12 đúng rồi. Phải đợi e nó về rồi xem sao.nếu mà já e nó khoản 5tr là e vở mọg
@troisinh12 Có bác nào text máy chưa bác môt g ko pk koa ngon ko????
@nhokzenz Zen 5 chừng 3tr7 đổ xuống là cháy hàng
@KenTar Nguyen Theo mình k có giá vậy đâu. Cũng pải 4tr hoặc hơn xíu,hihi
zen 4 ít người quan tâm bán ít thì để giá quốc tế 5,6 hot hơn để giá vn móc tiền kỹ thuật thui
tltiendat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo mình, giá này chưa phải là giá do hãng tuyên bố, bọn bán lẻ và đại lý tự tiện tung giá thôi.
Nếu mà giá chênh lệch cao vậy, thì cầm chắc là bọn nó thua lỗ, đơn giản, khi đó hàng xách tay và hàng buôn lậu sẽ tràn vào, do sự chênh lệch quá cao, người ta sẽ mua hàng xách tay với giá rẻ hơn, nhưng vẫn được chế độ bảo hành đầy đủ.
Theo mình, Asus Zenfone 5 giá khoảng từ 3,5 ~ 4 triệu, còn Zenfone 6 từ 4,5 ~ 5 triệu. Tùy vào chương trình nửa, nhưng giá tầm đó là ổn. Còn cao hơn giá đó thì sẽ phải cân nhắc. Là có nên mua Asus không, tại vì tầm giá 4,5 triệu dành cho Zenfone 5 thì vẫn có các model của hãng khác uy tín hơn nhiều. Như HTC, LG, Nokia...
@tltiendat Ok bác em đồng ý với bác... Zen 5 4tr đổ xuống la OK
tltiendat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đến bây giờ, các đại lý nên biết rằng, Asus Zenfone hot như vậy không phải là do công nghệ, kiểu dáng, hay tính năng...
Mà sự thật là do sự hợp lý về giá cả của nó thôi, nếu mất thế mạnh về giá thì mình nghĩ, tất cả mọi người sẽ cân nhắc. Và chắc chắn, Asus không phải là không nhận ra vấn đề đơn giản này.
Nói tóm lại, đợi tới ngày 11/04 sẽ biết kết quả thôi.
kemphuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
bb thấy mấy a dự kiến z5 mà 4,5tr thì mình mua con khác thôi!
@sfd125_2004 Zen6 6 củ mà sao ko hoang mang đc bác?
pr vừa phải làm quá mọi người chán nãn
em nghĩ là do nhà bán lẻ đội giá thôi chứ asus ko dại gì mak tự đào mộ cho chính mình đâu.
cùng giá thì BB Z10 có vẻ ngon hơn Zen 5 rồi
@trinhhongthai_vn Bb z10 là hàng cao cấp hơn...

Sent from my SM-N9006 using Tapatalk 2
@hugokaka BB Z10 có chạy được ứng dụng android như bình thường không bác? Xem qua thấy cấu hình BB Z10 hơn hẳn Zen5 mà giá cũng tương đương. Em chỉ ngán cái khoản ứng dụng của BB thôi.
đợi em này ra xúc nên tặng gấu s3 giờ giá cả vậy chắc em xài đen trắng cho nó mượt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019