[Tin đồn] Galaxy Note II có màn hình không vỡ, lớn hơn 5,3", Android 5.0?

Duy Luân
20/6/2012 1:5Phản hồi: 529
529 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hì. H thì tạm mãn nhãn vs ICs. nhưng mà nó hay bị Force Close wuas . huhu

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Tui muốn thử cai Google Now huhu. Note 2 ơi ! ra đê . hiawcj khoing thì cho Note lên Jelly Bean đi 😔(

Hy vọng thui mà! Hì! Cái nắp nhựa của ss tháo ra lắp vào chán thật đấy!
@BB_9900 Nắp đấy mỏng như tờ giấy. cầm vào thấy ghê. chỉ sợ ai nghịch dại bẻ gập vào là tèo e ý

chỉ hi vọng s3 bản Hàn hoặc note2 mà nắp lưng bằng kim loại chắc như dòng wave là mừng lắm rồi. ngưyên khối thì còn j bằng.
bác nào cho hỏi. nếu là ban Hàn thì đem về vn cũng đâu dùng dc nhỉ?
Galaxy Note 2 dùng màn hình 5,5 inch Super AMOLED

Nguồn tin từ nội bộ Samsung xác định thông tin trên, tuy nhiên chi tiết về cấu hình của máy vẫn còn là ẩn số cho đến lúc này.

Ảnh mô phỏng của Galaxy Note 2 với cảm hứng từ Galaxy S III. Ảnh: Sammobile.
Trang GSM Arena dẫn tin của một nguồn đáng tin cậy từ nội bộ Samsung cho hay, mẫu smartphone lai máy tính bảng Galaxy Note thế hệ thứ 2 sẽ có màn hình rộng tới 5,5 inch AMOLED. Thông tin này giống với tin đồn trước đây về model Note 2.
Cụ thể, màn hình của Galaxy Note 2 sẽ rộng 5,5 inch với công nghệ Super AMOLED, được thiết kế dựa trên cảm hứng từ smartphone Galaxy S III, hiện đang là mẫu đỉnh cao của Samsung. Điều thú vị là dù màn hình rộng hơn máy cũ 0,2 inch, nhưng bề rộng của toàn thân máy lại nhỏ hơn so với mẫu tiền nhiệm.
Cũng theo nguồn tin trên, ngày ra mắt của Note 2 đã được rời sang tháng 9, thay vì tháng 10 như từng lộ trước đây. Lý do của việc thay đổi này là quyết định mang Note 2 ra thị trường trước khi Apple kịp ra mắt iPhone 5 vào tháng 10, nhằm thu hút thêm lượng khách hàng của Trái táo.
Những thông tin khác như camera 8MP với cảm biến được nâng cấp, RAM 2GB, CPU Exynos 5250 mới với lõi kép ARM-15 vẫn chưa được xác nhận ở thời điểm này. Nhưng việc xử dụng chip lõi kép trên Note 2 nghe có vẻ hợp lý, bởi Samsung không muốn tự tay mình tạo ra đối thủ của chính Galaxy S III.
khoaku
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này 5.3" chưa xài, nhưng Dellstreak 5" thì đã không bỏ vào túi quần một cách thoải mái được ròi, có cảm giác nó sẽ vỡ đôi ra, có lẽ là 5.3" sẽ gọn hơn 5" cũng nên😁
À thì ra con Note là sản phẩm chủ yếu đánh vào những người cao 1m8, sản phẩm của SS nhiều phần khúc quá, thú vị nhỉ:D
@khoaku Con Dellsteark là 1 thảm họa và thất bại thảm hại trong giới smp :p
@khoaku thấy cháu nguy hiểm quá rồi đấy =)) toàn bụng chó suy bụng người, 5inch với 5,3inch ăn nhau ở thiết kế vỏ cháu <1m5 à ;))
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
@khoaku Mà bạn làm gì phải xoắn lên thế. Người ta xài thấy ok, bỏ túi người ta được thì kệ người ta. Chẳng ai nói xạo làm gì vì cũng chẳng đc SS trả tiền đâu. Mỗi người mỗi nhu cầu và sở thích. Với mình chắc Note cũng hơi lớn nhưng cũng đầy người thích nó đấy thôi. Mình nghĩ cũng khối người không thích cái màn hình bé 3.5" của iPhone nhưng vì thích thế kế và nhiều cái của nó nên họ xài nó thôi.
Còn Dell Streak thì đừng đưa vào đây so sánh với Note. Nó chỉ đc cái màn hình bự thôi, chứ dầy và nặng nề lắm. Hơn nữa cũng chẳng có cái gì khác mấy máy khác để người dùng có thể chọn nó. Còn Note thì màn hình to như mỏng, không thô như Streak và lại có cái công nghệ Spen quá hay.
Captdiary
ĐẠI BÀNG
12 năm
5,5" - Em sẽ mua 😆
dat0910
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người cu chem gió bảo note ko bỏ vào túi quan duoc. Mình dùng note dc 2 ngày và chưa thay cảm giác nào bất tiện cả. Note that su rất hay. Còn mấy ong nào chưa dùng thì ngồi hóng đi. Chém gió mà dec biết gì

dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
BA
BÁC ơi, bác có trên mạng không bác! bác pm cho em xin sdt với nhé! Mấy ngày hôm nay vắng em nó thấy bực quá
Sau khi xài note được 3 tháng thì 80% câu đầu tiên mọi người hỏi là đt ji mà to thế, và sau khi ngồi vọc đt mình xong nhìn lại đt người ta thì 90% là khen lướt web ngon, màn hình xem đã..., bởi mới nói mấy bác vừa nghe 5.3 , 5.5 thì kêu to wa ko hợp thì là 80% đầu mình nói đó. Chứ đã xài note rồi thì xin lỗi chỉ có note 2 mới đáng để mình đổi điện thoại thôi.
dunlopillo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Note đã dùng không muốn qua về loại màn nhỏ hơn. Tôi nhỏ con mà đút túi thoải mái. Cầm lại Iphone màn bé tí xíu 😃
roseghost
ĐẠI BÀNG
12 năm
cứ 5.3" nhưng làm kích thước gọn lại và nâng cấp cấu hình có phải ngon hơn ko
roseghost
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đợi em nó ra xem giá cả thế nào đã rùi tính

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế