[Tin đồn] "iPhone 6s" sẽ không còn bản 16GB, bắt đầu từ bản 32GB

TDNC
21/7/2015 1:15Phản hồi: 221
[Tin đồn] "iPhone 6s" sẽ không còn bản 16GB, bắt đầu từ bản 32GB
Nguồn tin nội bộ từ nhà máy Foxconn cho biết thế hệ iPhone tiếp theo sẽ không có bản 16GB, thay vào đó là sự xuất hiện trở lại của bản 32GB kèm với hai mức dung lượng cũ là 64GB và 128GB. Nguyên do của tin đồn này đó là trong khâu đóng gói iPhone mới người ta không tìm thấy loại nhãn 16GB nữa nên rất có thể Apple đã quyết định bỏ mức dung lượng này.

Apple lần đầu tiên giới thiệu bản 16GB đó là vào năm 2008 cho chiếc iPhone thế hệ 1. Dung lượng 16GB xài cũng ổn nhưng từ khi ra mắt hệ điều hành iOS 8 ngốn quá nhiều dung lượng bộ nhớ thì 16GB dần trở nên chật chội hơn bao giờ hết. Cho nên có lẽ đã đến lúc Apple nâng cấp mức dung lượng thấp nhất của iPhone này. Về giá thì chưa ai biết sẽ khởi điểm từ bao nhiêu, năm ngoái khi ra mắt iPhone 6 và 6 Plus, giá 16GB không đổi, còn giá 64GB thì bằng với giá của mức 32GB cũ trước đó.

221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BOT LOC
CAO CẤP
9 năm
Gom lúa 😁 để mua iPhone 6 khi 6S ra.
@BOT LOC Ec. Co tien mua 6 chua ma doi mua 6s vay bot
BOT LOC
CAO CẤP
9 năm
@ngaodaxx Bởi ý mình là nó ra nhiều thì con 6 nó giảm giá như con 4S hiện tại đó.
Mình đang dùng 6lpus 16 gb, ức cmn chế
zeke
TÍCH CỰC
9 năm
@cienkang Ko tiền thì chịu, ức chế gì
matrix4nov
TÍCH CỰC
9 năm
@cienkang Y như bạn, cài mấy cái vớ vẩn vào mà bộ nhớ còn có 2Gb, chụp vài cái ảnh nữa là hết hền hệt.... bởi vậy nên đã mua 64Gb sau khi tống em kia đi 😁
@hoaluuly1 Ko dám quay phim và hạn chế chụp ảnh bạn ạ. Còn máy cái app phải thật cần dùng mới kéo xuống
@cienkang
Nghĩ gì mà lại mua 16gb vậy bạn.? H mới thấy ức chế à.
Máy mình khả dụng 25gb cài game nhạc còn có vài gb còn đang thấy thiếu thiếu đây.
Có thẻ nhớ thì 16gb còn tạm được.
hút máu cho dễ... mắc công người mua so sánh giá 16G với 64G
@cardmanhinh.com Mua đồ Apple thì nói là ngta hút máu, mua những đồ đắt tiền khác thì chắc là ko?
@cardmanhinh.com thánh này để ý thấy,bài nào cũng phải nhảy vo cmt
@phuongvh.apple Thằng cha card này nhiều khi nói cứ như con vẹt, không đọc bài viết mà cứ phán như thánh.. !
@cardmanhinh.com hơi nhầm 😆 trc bỏ bản 32 để ng mua thấy k cần thiết mua 64 mua 16 r về dùng hết dung lượng lại phải bán đi mua 64 => bán đc 2 lần , đã có 1 lần 7 ngày công nghệ đưa tin này r :v
Lại theo 32 GB 😁
longku25
TÍCH CỰC
9 năm
@UNHCR lại sửa. thế biết ai theo 128GB ko? ghét nhất thể loại auto này
để xem nhà táo có chịu nhả bớt chút xương ko
Làm vậy cũng được chứ 16GB nội chứa cái hđh với vài app quan trọng là muốn hơn nữa rồi. Mà mình nghĩ nên mua loại 64GB hợp lý hơn. Chứ xài mà cứ cân đo đong đếm nó khổ gì đâu.
@ttt358 chính xác. nên mua 64gb. mình mua 16 bây giờ thấy thiếu kinh khủng
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
9 năm
@0932372043 Trước giờ sài chẳng quan tâm tới 16-32-64 từ khi ios 8 ra thì .... Chấp nhận bỏ thêm 2tr5 đổi từ 16 lên 64.
@ttt358 khi bỏ tiền ra mua cũng phải cân đong đo đếm mãi mới mua, tiền nhiều thì nhắm mắt mua cái nào cao cấp nhất,dung lượng cao nhất khỏi suy nghĩ, nhưng ít tiền thì khoảnh cách 2tr giữa 2 phiên bản là nhiều lắm đó bạn.
@ttt358 khi bỏ tiền ra mua cũng phải cân đong đo đếm mãi mới mua, tiền nhiều thì nhắm mắt mua cái nào cao cấp nhất,dung lượng cao nhất khỏi suy nghĩ, nhưng ít tiền thì khoảnh cách 2tr giữa 2 phiên bản là nhiều lắm đó bạn.
Bán bộ nhớ trá hình. 😁
1 thẻ nhớ 16 GB giá khoảng chục $, còn nếu nâng từ 16 GB lên 32 GB thì chênh cả trăm $.
Báo chí đã phân tích rồi.
@LRA Chính vì thế các hãng đều muốn bỏ thẻ nhớ ở dòng cao cấp nếu đủ tự tin.
@vnstockguru Ví như hãng điện thoại đang đình đám ở vn ấy
curtues
TÍCH CỰC
9 năm
@LRA nói như bác. chẳng lẽ HDD gắn liền với HDD di động giá rẻ ngang nhau ah o_O
ultimatevn
TÍCH CỰC
9 năm
@curtues Gần như rẻ như nhau nếu Portable là dòng phổ thông, có mỗi cái mạch chuyển vs cái hộp nhựa thì đáng bn
@LRA Boi vay k bao gio minh dung ip dieu vo ly la day. Pin thi cui. Man hinh thi fhd trong khi nguoi ta 2k ma co lam ke coi la dang cap
Chả có nhẽ Apple lại hết thích kiếm tiền. Vụ không có bản 32 mang về khối tiền cho Apple.

Hay Apple tính nâng giá iPhone?
plato86
TÍCH CỰC
9 năm
@vnstockguru ăn nó cũng vừa vừa thôi chứ bác. khách hàng chứ phải bò đâu muốn vắt thế nào vắt.
@vnstockguru E nghĩ nó sẽ nâng đều mỗi phiên bản lên chút hoặc chí ít là giá 32GB sẽ nằm giữa 16GB và 64 GB bây giờ. -> khách có mua nhiều bản 32GB thì lợi nhuận cũng sẽ giảm đi ít chứ không nhiều.
LYSM
TÍCH CỰC
9 năm
@vnstockguru Phải nói táo quá giỏi kiếm tiền, chỉ loanh quanh cái bộ nhớ ăn được 2 đời sp, hãy đặt mình vào vị trí nsx mới thấy nghĩ ra đc cái đó cũng không phải dạng vừa. Khi sức sáng tạo ko phải vô hạn thì để duy trì sức hút 1 sản phẩm là cả một vấn đề, và táo đã giải quyết được điều đó ít nhất là ở thời điểm hiện tại
nhà nghèo không có lúa hic:p
Hehe, thích táo mà đòi rẻ, thì chỉ thế thôi
Sao ko bỏ 64Gb thay vào là 128GB và 256GB nhỉ. 😃 Coi như 6S 3 phiên bản 32GB 128GB và 256GB
@nguyenacer Xem phim online thì em xài 16GB cũng đủ rùi, ko nhất thiết gì phải 32GB cả. Nhưng mà mạng 3G vn như cc vậy, nên phải download rùi lưu lại, làm biếng xoá wa nên 128GB chả đủ nữa. Nếu mà thấp nhất 32GB thì càng tốt, quan trọng là giá nó có tăng thêm $100 ko mà thui. 😃
@nguyensang12 Mình nhớ thời điểm ra mắt ipad 128GB nhiều nhận định sẽ chẳng ai dùng đến, bây giờ 128gb là bình thường
@nguyensang12 Iphone k cho down JAV bạn ạ 😔
Tuyệt vời :p
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
Con giun xéo lắm cũng quằn..con người hút mãi cũng hết máu.. apple bít điện thoại h bão hòa lên giảm hút máu lại chút..nhưng công nhận đt apple tốt... Dùng andoi một thời gian là rật đơ lác.. mặc dù đã tẩy giun àh nhầm rọn rác và tăng tốc giệt vi rút hằng ngày... Andoi đc cái hay duy nhất là chơi game cài đc hack..
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@facebook001
Wan trọng hack game on ấy chứ 😁
@xxvideoxx Không biết não ai dài hơn đâu

T đã dùng android từ 2012 và qua các máy đầu bảng LG optumus g, SS galaxy s4, sony z3 thấy tình trạng lag gần như ko có. Tất nhiên vẫn chưa mượt như iphone
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@Không Giới Hạn
Kinh thật.. cả thế giới kêu lag mà ông kêu ko lag thì chắc ông giỏi.. con z3 ông xài 1 năm đi xem lag ko.. ?
longku25
TÍCH CỰC
9 năm
@Không Giới Hạn bạn có chém ko vậy. mình dùng lg G,G2, một time là lag thấy rõ luôn nhé.nhất là s5 của thằng e lag nhất. vừa rồi cũng bán note4, z3 đi xong.nói chung dùng song song với ip nên cảm nhận rõ lag luôn
mình thấy vô lý, 1 khi đã chọn 16 GB thì phải chấp nhận dung lượng ít, chứ kêu ca gì trời. N
@vicenzow800i Chắc là Apple nhìn xa trông rộng,16GB với IOS 8 hay sắp tới là 9 thì có thể đủ, nhưng trong tương lai IOS 10 hay 11 thì lại không đủ thì sao?
@vicenzow800i Ko phải như thế bác ạ. Vấn đề là bộ nhớ giá rất rẻ, nhưng chênh lệch khi ra sp lại cao, nên apple lãi dày.
Mà 16Gb là quá ít với đa số người, nên họ phải mua 64. Mà 64 thì đắt hơn 16g nhiều. dẫn đến người dùng có nhu cầu hầu như bắt buộc phải mua 64gb. Chả thế mà apple luôn lãi cao ngất ngưỡng
@timmuasim.com Bản 64 giá bằng bản 32 cũ thôi.
Vấn đề là tâm lý. Cảm giác móc 100 USD để lên từ 16 lên 64 khác hẳn 32 Gb. Bản 64 cũng khiến nhiều người sẵn sàng móc ví hơn vì họ cũng cảm thấy "có lợi".

Apple thì rõ là thiệt rồi vì bị thiệt 100 USD nhưng lại lợi về quy mô (economy of scale).

Vả lại, nếu Apple giữ cả bản 32Gb thì giá iPhone sẽ tăng thêm 100 USD nữa cho bản 64 và 128Gb.
@vnstockguru Nói chung nếu bỏ 16g mà giá giữ nguyên thì rõ ràng người dùng có lợi. Điều đáng mừng.
@vicenzow800i Nhiều người họ thế. Tiền thì muốn ít cứ đòi hít L thơm
đợi ip 7 ra là sẽ có số lượng lớn ip 6,6+ giá rẻ chất lượng cao nhập khẩu về Việt Nam cho dân mình. mình chờ tới ngày đó. :p:p:p
@Nguyễn Châu BR rẻ thì k có chất lượng cao đâu b 😆) đợt mới ra 5s mình mua cái 5 cũ dùng tẹt bô nhung bị mất nên đầu năm mua 2 cái 5 , cùng 1 cửa hàng mà cái 2 cái mới hỏng lên hỏng xuống ( đã ra hàng tést all zin )
không có bản 16gb mình nghĩ apple sẽ bán hai bản 64gb và 128gb thôi, thay vào đó sẽ có bản 16gb cho phiên bản ip mới giá rẻ.
Đang dùng 16Gb và rất là ức chế :eek:
@tuanminhktqn Có người chỉa gun vào đầu bác, bắc mua 16GB hay sao mà ức chế vậy. 😁
BOT LOC
CAO CẤP
9 năm
Tui mà có tiền thì tui múc. Chẳng cần quan tâm tới nó hút máu tới đâu. KaKa.
khoapak
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao mấy hom truoc có xem đâu đó thì nói ko bỏ 16g vì 16g là chiến lươjc khôn khéo hút máu mà vói lại bảng 16g là để thúc đẩy " đám mây" bán dc nhieu hon nua
@khoapak thì h update lại thông tin nè bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019