[Tin đồn] LG G Flex 2 sẽ được giới thiệu tại CES 2015

TDNC
29/11/2014 2:35Phản hồi: 99
[Tin đồn] LG G Flex 2 sẽ được giới thiệu tại CES 2015

Trang Android Authority dẫn lời một nguồn tin cho biết LG sẽ ra mắt phiên bản thứ hai của chiếc điện thoại màn hình cong G Flex tại triển lãm CES 2015. Thông tin cấu hình của G Flex 2 còn rất hiếm hoi nhưng người ta cho biết nó sẽ còn cong hơn phiên bản đầu tiên, độ phân giải màn hình có thể nâng lên thành Full-HD và nói chung nó là một bản nâng cấp toàn diện đối với G Flex ban đầu.

LG G Flex là chiếc điện thoại thứ hai trên thế giới có màn hình cong (đầu tiên là Galaxy Round) được giới thiệu vào tháng 10/2013. Đặc điểm của G Flex là có màn hình cong theo chiều dọc từ trên xuống dưới, mặc dù có cấu hình không cao nhưng nó lại rất đặc biệt ở chỗ mặt lưng có thể tự làm lành những vết trầy nhỏ và khả năng "bật" trở lại khi bị đè bẹp xuống mà không bị hư.

Triển lãm CES 2015 sẽ bắt đầu diễn ra từ ngày 06/01 năm sau.

Xem thêm: Trên tay LG G Flex: cong hiệu quả, viền mỏng.

99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đi cả vòng trái đất chưa thấy ai sài:p
Alex Pham
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bjnhduongboy Co, minh sai 8 thang roi
@bjnhduongboy Bạn không sài không có nghĩa người khác không sài vì mình vẫn đang sài nó đây.😁
chitrung712
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bjnhduongboy Đúng la ếch chỉ ngòi đáy giếng... Ngồi đáy cứ ngỡ đi dc cả vòng trái đất 😃
bigthree
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bjnhduongboy Mình thì thấy rất nhiều người sài rồi đó bạn : )
conga_91
ĐẠI BÀNG
9 năm
màn hình cong vào thế này, khi xem phim có những thứ nhô ra mà nó lại đi thụt vào thì còn gì là tinh tế hả trời
@conga_91 Có những cái nó nằm sâu bên trong khi nó lồi ra còn ghê hơn nửa kìa
@conga_91 đừng lo, cứ kiếm 1 cái màn hình lồi và xem cùng, sẽ triệt để khắc phục các điểm yếu còn tồn tại.
Jack_Tri
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái cong của LG khác với cong của Iphone 6.
Cấu hình của LG mạnh đó chứ
:rolleyes: Round, Flex, Edge... Flex 2. Quanh đi quẩn lại cũng toàn xẻng làm, các hãng có vẻ khoái làm mỏng hơn là làm cong điện thoại nhỉ.

😁 Chả nhẽ 6+ chưa thể tái định nghĩa cuộc chơi điện thoại màn hình cong như làm với mỏng nhẹ hóa?
Lâu rồi cũng có gặp 1 con LG cong này !
Nhìn ngộ ngộ 😁
@Nokfev Đó là G flex bản 2013 đó bạn
@Lumia Icon Ai chả biết là 2013 (chính con trên ảnh đó thôi) con 2014 đã có đâu mà thấy !
nhìn thấy tõm, rẻ tiền chứ có hay ho, sang trọng gì đâu
@Soulado Cầm xem phim or xem youtube như xem rạp vậy. Cảm giác như đang xem trên màn oled 40 inch. Hóng 1 con tablet wifi giá rẻ màn hình cong để ở nhà xem youtube :rolleyes:
@cardmanhinh.com Xin lỗi mình nói hơi thẳng, nhìn là thấy cái comment của bạn rất tỡm, rẻ tiền.

Bạn thấy cái điện thoại ngoài đời chưa (chưa nói tới xài qua và trải nghiệm nhé) ?! Mà nói gì tới việc cảm nhận được nó sang hay rẻ tiền 😁

Lâu rồi không còn cái cảm giác mỗi comment trên diễn đàn đều mang nét tinh tế của người chơi công nghệ nữa. Đúng là số lượng và chất lượng nó không đi cùng nhau được 😃
conghaidng
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com Chảnh thấu gớm. Nghèo rách mà phán như thánh. Cái 1100i còn ko có mà dùng nữa là.
@cardmanhinh.com Tởm theo bạn là sao, tui đang dùng và về sức mạnh lẫn thời lượng pin thì hiện tại cũng không phải là kém hơn ai.
Thời lượng pin có thể khẳng định là không có đối thủ và vô địch ở tầm high-end.
Chính vì vậy mà tui quyết định dùng luôn cho tới hư mặc dù tui cũng khoái note4 quá chừng. Đây là con đầu tiên mà tui hài lòng về mọi mặt.
P/s về chất lượng thì khỏi bàn cãi vì hàng chính hãng cũng nhập nguyên con từ Hàn về và nó là con chính hãng duy nhất không phải Made in Vietnam hay China.
Nó làm hoàn toàn ở Korea bạn nhé, G2 hay G3 thì chất lượng phần cứng ko thể bằng được nó đâu.

Điểm cộng nữa là nó là con 6 inch có kích thước nhỏ nhất hiện tại, đố ai tìm được con nào 6 inch mà nhỏ hơn nó. Vì viền nó sát cạnh hoàn toàn, ko có dư 2 bên và trên dưới nhiều. Kích thước nó nhỏ hơn bất kể con 6 inch nào, dù 6 inch nhưng kích thước của nó same same (Gần như là bằng) iphone 6plus. Vì 6plus có 5.5 inch nhưng viền quá dày.

Phablet Fight: iPhone 6 Plus vs LG G Flex (Insert…:

Điểm trừ duy nhất là màn hình công nghệ mới POLED nên có sạn, Flex2 chắc là LG sẽ khắc phục được thì coi như 10/10 luôn.

Không bik bạn thấy nó hay cầm thử nó chưa mà phán như thánh, tui thì chả thấy tởm chỗ nào cả, ko phải đang xài mà khen, nó đáng được khen như thế.
Iphone của tui cũng 'cong' cđ thôi chả cần cái này
@thikhong
cụtvungtau
ĐẠI BÀNG
9 năm
D
đội ip lên đầu
Claw
TÍCH CỰC
9 năm
@cụtvungtau Bạn ấy đang ngồi dí ass lên cái iPhone nên nó mới thế chứ
Chờ con 2 khắc phục con 1
Soulado
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất thích em flex này, tiếc là 6inch mà hd, ra con 5'5 mà full hd là đc, xem phim cho sướng
@Soulado bạn xem phim dc trên cái màn 5.5 " mình cũng phục bạn, mình xài note 3 đây mà hiếm khi xem phim , 5,7" vẫn quá nhỏ để xem phim
@Soulado con này màn cong nên 6" cũng ko to lắm, bỏ túi quần thấy dễ chịu.
chỉ cần nâng cấp màn hình đẹp nữa thôi là quá chuẩn cho flex
@Soulado Con này và con ko viền là chưa sờ cho biết . / Ông này thánh chuẩn HD là xem ko có gì phải phàn nàn rồi còn muốn nói xem cho tuyệt thì làm ơn , chắc bạn phải sosánh cái tivi 4k 50" với cái đt 5-6" .
37.TXCL
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghe chữ "cong" thấy kích thích vồn 😁
S777
TÍCH CỰC
9 năm
Con G flex đầu ko có khe đọc thẻ nhớ. Hy vọng con thứ 2 có. Nhìn ngoài đẹp và sang trọng phết.
cụtvungtau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@S777 Xài android đa số có otg mà.đâu quan trọng lắm đâu.bộ nhớ tầm 20gb sử dụng là ok rồi
Cong mềm mại 😃
Dùng thẳng quen rồi, cong thấy lạ quá
Alex Pham
ĐẠI BÀNG
9 năm
G Flex dung thich lam
TV cong, điện thoại cong là 2 "tính năng" vô dụng nhất mà mình thấy các hãng thi nhau lăng xê !
narei
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dualshock Tivi còn đỡ, điện thoại thì công nhận với bác.
@narei Thật ra thì TV cũng không cần thiết. Mình thấy tác dụng thì ít mà tác hại thì nhiều, ví dụ những người ngồi bên phía rìa TV thì tự nhiên góc nhìn bị giới hạn hơn hẳn so với TV phẳng !
TemokatoRudo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dualshock Chuẩn bác. Phần mềm thì đang thi nhau phẳng hóa mà mấy ông phần cứng lại thích đi ngược lại. Cong hóa có lẽ chỉ hợp với người thôi 🆒🆒
narei
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dualshock Bởi vậy mình mới nói là "đỡ", công nhận là có nhiều nhược điểm, nhưng ít nhất nó vẫn mang đến cho mình 1 chút trải nghiệm. Trên điện thoại bé tý, vô dụng hoàn toàn. ==
Dt này bỏ vào túi quần sau or quần jean không sợ cong mà chỉ sợ hư thôi
maz9717
CAO CẤP
9 năm
theo các bác thì nhét vào túi thế nào?quay màn hình ra hay quay nắp lưng ra,đằng nào cũng chết.
Hungtvvt
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn bất thường. Không có hấp dẫn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019