[Tin đồn] Nexus 7 phiên bản 3G có thể sẽ ra mắt trong khoảng 6 tuần nữa

Duy Luân
3/9/2012 4:52Phản hồi: 436
[Tin đồn] Nexus 7 phiên bản 3G có thể sẽ ra mắt trong khoảng 6 tuần nữa

Nexus 7 là một chiếc máy tính bảng giá rẻ có phần cứng mạnh, chất lượng hoàn thiện tốt và hệ điều hành Android 4.1 Jelly Bean. Điểm yếu của nó nằm ở chỗ không có kết nối 3G nên người luôn phải tìm kiếm trạm phát Wifi để sử dụng được các tính năng liên quan đến mạng. Tuy nhiên, mặt hạn chế này có lẽ sẽ được khắc phục trong tương lai gần. Paul O'Brien, người sáng lập trang web chuyên về thiết bị di động MoDaCo, vừa tiết lộ rằng Asus đang tiến hành sản xuất phiên bản Nexus 7 có 3G và thiết bị sẽ có mặt trong khoảng 6 tuần nữa. Anh ta không cho biết mình lấy thông tin từ đâu mà chỉ tiết lộ rằng các thành phần cấu hình còn lại sẽ y hệt như bản Nexus 7 Wi-Fi. Thời điểm ra mắt chính xác và thị trường nào sẽ được phân phối Nexus 7 3G vẫn còn là một ẩn số.

436 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá chắc cộng thêm 50 đô nữa, hổ thêm cánh
@xuhariver nếu thêm 50 $ thì bàng giá ipad mini nếu có rồi=>>tranh đấu gay gắt đó nhao_O
g00d.........................
Google lấy ý tưởng từ vụ gắn USB 3G cho Nexus 7 chăng? 😁
@nhoc_maruko9x Ko đâu , goole nó có thể ra 3g từ đâu but nó ko làm thế , nó đợi ipad mini gan ra phang ngay con nexus7 3g vào mặt Apple , Apple thành kẻ thù chung của toàn ngành rội

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@nhoc_maruko9x Nếu thiết kế theo kiểu gắn qua USB thì khá hay, tránh va chạm bản quyền 3G trong máy đt. Nhưng nó không tiết kiệm pin bằng tích hợp vào băng tần Radio và nhân SoC của con N7 này.
Vẩn còn là 1 ẩn số.anh em rág đợi nha
rayz
TÍCH CỰC
12 năm
vậy chứ ;)
thiếu camera còn cho wa đc chứ 3G thì k chấp nhận đc 😁
bít ngay mà, không uổng công mình chờ đợi 😆, Asus hiểu tâm lí khách hàng ghê :X
@tanhatminhy2j mua đồ chơi cũng phải đợi, 1 là mua 2 là thà đừng đợi ( if it is not important )! đợi vợ sinh con thà còn dc chứ đợi mua tablet giá rẻ đồ chơi thì cái người đó ko bao giờ làm dc chuyện lớn ! 1 vài lời xin gửi đến tất cả mọi người ko riêng người mà em reply !
davuong
TÍCH CỰC
12 năm
@dangvyphu1998 cá gửi lời đến người khác mà bác không biết suy nghĩ khía cạnh khác sao... như mình đây, hồi mới ra con Kindle Fire mình đã mua, đến khi ra con Nexus 7 mình cũng hào hứng muon đổi, nhưng ngẫm đi ngẫm lại thấy tính năng giống nhau, mua thêm thì cũng chỉ như thế, vẫn thiếu 3G nên mình quyết định ĐỢi... là Đợi để mua 1 nâng cấp đáng giá và đáp ứng được nhu cầu của mình nhé...
mascehuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tanhatminhy2j
vậy mới phải đạo chứ!
xiaoman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thiết kế viền mỏng thì sẽ gọn và đẹp hơn 🆒
Máy thì to đùng mà màn hình bé tẹo ở giữa 😁
cutifight
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xiaoman Cứ mỏng mỏng cái gì. Cở này mà cằm còn khó đây này. Đọc sách chưa biết cầm sao cho kg đụng màn hình. Mấy bác chưa cầm em nó mà cứ ý ruồi.
@cutifight Đuúng vâyỵ. Mtb để cầm trên tay, nếu viền mỏng quá thì k biết cầm vào đâu. Các nhà sản xuất ng ta k ngu mà k nghĩ tơíi những điều này đâu.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
xiaoman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cutifight chán ! thiết kế chỗ cầm sau lắp lưng là đc oy :">
hoaihungtv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe có vẻ gg với asus đang làm ăn đc lắm...
có voil được kg nhỉ.
autk08
TÍCH CỰC
12 năm
Giá lên tí cũng đc, rất thích ASUS nhưng cực kỳ sai lầm khi ko có 3G, mất đi tính tiện dụng linh hoạt của chúng. Dù rằng chỉ là tâm lý chứ ko dùng đến mấy (bản thân mình) nhưng có 3G là một yếu tố vô cùng cần thiết!
@autk08 hiện tại mình vẫn gắn USB 3G vào xài đc mà
autk08
TÍCH CỰC
12 năm
@westlifeplaywar Hì thì tích hợp luôn vẫn thích hơn, mà đây là đặc điểm chung của MTB Asus, chỉ những máy thật cao cấp mới có 3G.
chuẩn bị có đợt bán tháo nexus 7 wifi rồi 😁
jeratul
TÍCH CỰC
12 năm
các máy tính bảng dùng chip 4 nhân và có 3g bây giờ đều tầm 400 $ trở lên. nếu nexus 7 có thêm 3g mà giá tầm 300 - 350 thì bá đạo rồi 😁:D
@jeratul 300 thì sẽ dễ bá đạo hơn :D chứ 350 thì chưa chắc vì khi đó nếu bỏ ra thêm cỡ 100$ nữa thì sẽ sở hữu ipad mini 3G với màn hình to hơn tý hé hé thị trường có vẻ khốc liệt. Hy vọng giá ipad mini3G rẻ tý, cỡ 400-450 cho bản 16G 3G thì đẹp
@jeratul con SS tab II 7.0 p3100 có 7,6t thôi đấy bác
em mới mua cho vợ dc gần một tháng thấy dùng cũng ngon khá tốt so với giá của em nó

Hệ điều hành:
Android OS, v4.0.3 (Ice Cream Sandwich)​

Bộ xử lý:
Dual-core 1 GHz, PowerVR SGX540 GPU​

Định vị toàn cầu:
Có, hỗ trợ A-GPS và GLONASS​

Bộ nhớ trong:
16 GB, 1GB RAM​

3G:
HSDPA, 21 Mbps; HSUPA, 5.76 Mbps​

WLAN:
Wi-Fi 802.11 a/b/g/n, DLNA, Wi-Fi Direct, dual-band, Wi-Fi hotspot​

Camera chính:
3.15 MP, 2048x1536 pixels​
@ngocthanh2789 con tab này dual core và xài ICS thôi mà ss hay bỏ rơi sp cũ để ra sp mới liên tục nên khả năng update nó lên JB hơi bị thấp
jeratul
TÍCH CỰC
12 năm
@ngocthanh2789 đọc kĩ đi bạn, mình nói là máy dùng chip tegra 3 quadcore cơ mà.
fangtomattt
ĐẠI BÀNG
12 năm
về VN chắc giá sẽ là 10mil
muafiu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fangtomattt Giá 10 chai thì có mà ế tới tết công gô à =) .
Cứ giá cũ bản wifi + 2 chai nữa là hết két .

Thêm 3G là đúng rồi, nhưng bọn này chơi hơi ác , ra bản wifi để đo người dùng, thấy ok giờ lên bản 3G luôn. Chỉ khổ những ai đã lỡ mua bản wifi, lần này rớt giá thê thảm .

Ko có 3G là thiệt thòi lớn, khi nào vác máy ra mấy vùng quê yên bình mới thấy "sức mạnh của 3G" hé hé.
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@muafiu Rớt giá thì chưa rõ, nhưng nó ra bản 3g thì điên lắm ;))

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
vuong39
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này mà có 3G nữa thì vô đối rồi. Chờ thôi. 😁
máy chậm và rất lag, màn hình bé chơi game không sướng, chất lượng màn hình cũng không được đẹp lắm
@hieuhuhong1993 đc bn viên rùi bác? chia e 1 tý 😁
@sieu_nhan chak e nó đủ gạch để xây cái tháp Bitexco thứ 2 cho SG rùi ;))

Thôi mặc ai nói j thì nói tết này sắm 1 em N7 3G \(nếu qua được ngày 21/12/2012 ;))
@NhiepPhong2707 e cũng chỉ mơ có thế 😁
Thế là cuối cùng cũng có Nexus 7 + 3G . Cheers :p
smartphones
ĐẠI BÀNG
12 năm
mừng hụt cho mà xem😕
Diệt táo rồi
tuanday
TÍCH CỰC
12 năm
@hieuhuhong1993 ông bị virus nào khi dùng android vậy, liệu ông đã đc cầm trên tay con nexus 7 chưa mà chê màn, hay cứ màn retina la vô đối.
Bây h là năm 2012 rồi, đừng lôi cái vụ ít game với ứng dụng hơn ra treo ở miếng nhé . trẻ trâu quá đới
conchuot
TÍCH CỰC
12 năm
@madam77 Rất nhiều mem muốn đi bụi lắm chứ! nhưng không biết liệu quả TÁO SỨT nó có cho anh em Android đi bụi hay không? Hay là giá vẫn cứ cao vời vợi với hoài không tới.???
madam77
TÍCH CỰC
12 năm
@conchuot Tin đồn là iPad mini giá từ 250 đến 350 trở lại
oldpc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuhuhong1993 Lại một kẻ nguy hiểm 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế