[Tin đồn] Nokia (gốc) sẽ giới thiệu một chiếc Tablet chạy Android đầu tuần tới?

sonlazio
13/11/2014 14:9Phản hồi: 246
[Tin đồn] Nokia (gốc) sẽ giới thiệu một chiếc Tablet chạy Android đầu tuần tới?
Lumia 2520, chiếc tablet tốt nhưng khá yểu mệnh của Nokia

Rất bất ngờ, mình vừa nhận được một thông tin cho biết Nokia Phần Lan (công ty không bán cho Microsoft) sẽ giới thiệu một chiếc tablet chạy Android vào đầu tuần tới. Hiện tại đây là những thông tin duy nhất mà mình nhận được ở thời điểm này, sẽ sớm cập nhật khi có thêm thông tin. Được biết trước kia thì Nokia đã giữ lại một số nhân viên phần cứng của họ và các thoả thuận mà chúng ta biết với Microsoft cũng không hề nói gì về tablet mà chỉ điện thoại thông minh.

Động thái ra tablet có thể là một bước nhằm duy trì thương hiệu Nokia trong lúc chờ đợi quyền sản xuất điện thoại trở lại. Chúng ta hãy cùng chờ xem.
246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoeo007
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn mong Nokia quay lại. Ngay từ đầu chọn android thì chắc mọi chuyện đã khác cho Nokia mặc dù Nokia làm wp rất là tốt.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
ngoctanhy89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoeo007 cái này phải nói anh elop dc cài khéo ngay từ đầu vào nokia lên con dường đi của anh Nokia là sai...
Thanhbeoa6
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoeo007 mình đánh giá khá cao symbia nếu nokia phát chiển tốt có thể đã khác , nhớ thời mới ra 3gs thì anh ấy vẫn rất bà nhưng vì sao đi vào con đc cụt
@hoeo007 Nếu vậy thì dân mình ko phài xài đồ ss rồi
good :3
@kut3prince9x tablet phải 10" coi mới vừa ..8" trở xuống nhỏ lắm.
so ra cứ như là màn 3.5" của dtdd bâygiờ vậy
Ui Nầy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nokia cố lên!
Xây dựng lại tượng đài nào!
chỉ thích điện thoại,table thì vẫn chỉ ipad ..
người tài ko còn, lấy ai làm sản phẩm tốt nữa!
đây ko còn là Nokia của ngày xưa nữa rồi -_-
@vqt907 turn van con ma thim
@vqt907 lên google tìm bài báo với tiêu đề Nokia đã kiệp thời cất giấu nhân tài trước khi bán cho Microsoft đọc giúp mình nhé...
baam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vqt907 Nhìn lại mình trước khi nói bạn ah, nếu là người có học thức sẽ ko nói như bạn
@baam tự đọc lại cm, tự thấy chẳng có chỗ nào đáng chê trách
ngthgila
TÍCH CỰC
9 năm
cái gì cũng đc nhưng cái tên nokia bị xóa sổ thì em không muốn , mọi người cũng thế
đừng ra dòng tầm trung , đừng ra giao diện gốc , hãy ra 1 giao diện mới tính năng mới + cấu hình cao thì bán dễ dàng
@lzzz_adnguyen_zzzl Còn 2 nhà máy ở ấn độ và hàn quốc mà
chinh_cover
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ốc Siêu Nhân Mình nhớ là factory in India vẫn còn mà bạn do rắc rối thủ tục gì đó.
@chinh_cover hình như là chưa chuyển giao cho MS đk thôi chứ No bám toàn bộ mảng đt và sản xuất cho MS mà, và ko đk tham gia sx smart phone 😃 trong vòng 10 năm.
@Ốc Siêu Nhân Nhà máy ở Hàn Quốc và Ấn Độ vẫn do Nokia quản lý do Nokia không trả được nợ thuế.
Nhà máy ở Ấn Độ bị niêm phong rồi vì lý do trên.
Cố lên Nokia Legend ơi <3
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
I Love Lana <3
_miley_
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TDCuong_TN Lana Del Rey à?
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
@_miley_ Vâng bác. E nó hát hay vl!!! 😃
_miley_
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TDCuong_TN Làm ít khói mà nghe ẻm rên rỉ thì hoy ròy :"3
😃 Tablet thì có chết cũng chỉ ở cái trải nghiệm OS ko đc tối ưu = ios thôi.
Để xem Nokia có thể làm j để debut sản phẩm mình đây, giữa 1 rừng android và tòa lâu đàì ipad.
Sợ chết yểu thì phí. :oops:
DatHyunbin
TÍCH CỰC
9 năm
@AmbitiousMan may quá tìm đc bác rồi, mấy hôm nay tìm bác mãi,ko liên quan nhưng bác thấy cái ảnh nền này của mình thế nào 😁
Android chạy lag tung chảo, chạy làm gì?
Trong hợp đồng anh Microsoft chỉ cấm sản xuất điện thoại, còn sản xuất máy tính bảng thì không cấm hả :p
ruacon86
TÍCH CỰC
9 năm
@izandroidz Đang sài android mấy hãng tàu khựa giá dưới 100$ hả,thôi thì an phận với máy đó đi vì lở phán android lang rồi.lở sao này mua đú được em android nào đó chạy s805 ram 3g rồi thốt lên ôi sao android mượt quá.trải nghiệm trước khi phán
Nokia6686
TÍCH CỰC
9 năm
@izandroidz Chào em cô gái đến từ hôm qua! Em hãy thử dùng Android phiên bản từ Jelly Bean trở lên xem sao và nhớ đừng dùng cái máy tàu khựa đấy nhé!
quytoe
ĐẠI BÀNG
9 năm
@M3ga tegra note 7 dùng tegra 4 mà 1tgian sau cũng thấy menu giật giật kìa, dù chơi game thì vẫn max setting ksao. nhưng cảm giác android nó nặng nề đi hẳn
nokia chất lượng luốn là số 1
Cái này là nokia bị thua lổ hay microsoft bị ăn quả lừa đây ta...
dungprohn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thik vọc Bác đọc không kỹ à. Đoạn mở đóng ngoặc ad ghi kìa. ( công ty không bán cho microsoft ) sao gọi là bị lừa được.
linh1990
ĐẠI BÀNG
9 năm
hi vọng NOKIA thần thánh trở lại
Ra đi, hợp lý là mua liền. Mua xài tạm không quá tốt cũng được, góp chút gì đó ủng hộ cho thần tượng một thời thôi 😃 Dù là nhỏ bé!
có định nghĩa nào bắt tablet ko được dưới 7in ko nhỉ? 😁
@Mainboard mình ko nghĩ vậy đâu, bây giờ đầy tablet có chức năng thoại mà bạn, ngay cả samsung, asus, dell đều có cả, chỉ có điều là giới hạn kích thước thôi
opento
ĐẠI BÀNG
9 năm
@king_of_mar1311 Hay quá bác ơi, nếu vậy Nokia ra dt mà PR là tablet dc ko nhỉ?? :D
manhprotb
TÍCH CỰC
9 năm
@king_of_mar1311 chính xác
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Dương Thịnh YG :D suy nghĩ hay đấy =))) cực thích
Giọt nước mắt muộn màng
Tuyệt thế. Sắp có trào luu tablet chụp ảnh cùng màu sắc tắc kè luôn
thôi kệ thằng MS đi
thuê foxconn làm smf có vấn đề gì đâu
chơi gì với thằng đã micro lại còn solf nữa chứ
quytoe
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenthanhhieuthanson theo hợp đồng thì nokia ko có quyền mà làm smartphone nữa kìa, ko được gắn tên nokia lên nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019