[Tin đồn] Nokia Tablet ra mắt vào cuối tháng 9, Lumia 2 SIM trong tháng 10, phablet vào đầu tháng 11

Duy Luân
11/8/2013 23:30Phản hồi: 117
[Tin đồn] Nokia Tablet ra mắt vào cuối tháng 9, Lumia 2 SIM trong tháng 10, phablet vào đầu tháng 11
Ảnh minh họa

Trang NokiePowerUser vừa nhận được thông tin rằng Nokia chuẩn bị ra mắt một loạt sản phẩm mới từ đây đến cuối năm. Người tiết lộ những tin này nói rằng anh ta đang có lộ trình giới thiệu thiết bị của hãng điện thoại Phần Lan nhưng không có hình ảnh chính xác của những mẫu máy này. Theo đó, chiếc "Nokia Tablet" dành cho nhà mạng AT&T (Mỹ) sẽ được công bố vào tuần cuối của tháng 9. Chưa rõ mẫu máy tính bảng này chạy Windows 8.1 hay Windows 8.1 RT, tuy nhiên anh này nói rằng Windows 8.1 sẽ có xác suất xuất hiện cao hơn bởi Nokia không tự tin vào phiên bản RT dành cho các máy chạy vi xử lí ARM. Điều này trái ngược với tin rò rỉ hồi tháng 7 về cấu hình của Nokia Tablet chạy Windows RT.

Nguồn tin cũng tiết lộ thêm rằng những chiếc Lumia hai SIM sẽ ra mắt vào tháng 10, còn chiếc phablet (smartphone lai với tablet) của Nokia sẽ được giới thiệu vào tuần đầu tiên của tháng 11. Chưa hết, vào tháng 12, Nokia sẽ tiếp tục ra mắt thêm một thiết bị gì đó. Như vậy là từ nay đến hết năm 2013, cứ mỗi tháng thì chúng ta sẽ được thấy ít nhất một sản phẩm mới từ Nokia. Trước đây từng có tin đồn về loạt thiết bị sau:
  1. Nokia Lumia 525 với màn hình 4,5";
  2. Nokia Lumia 725 với màn hình 5";
  3. Nokia Lumia 825 với màn hình 5,2";
  4. Nokia Lumia 926 với màn hình 5,5".
Trong số này có đến ba chiếc phablet, liệu sản phẩm nào sẽ xuất hiện? Chúng ta hãy chờ xem

Nguồn: NokiaPowerUser
Ảnh: TabletNews
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thiết kế trông đẹp quá, hi vọng viền mỏng thui 😁
@saiback Viền mỏng như s4 chửa rơi đã tung toé...mỏng vừa vừa thôi...ko dễ vỡ
Ủng hộ Nokia
ui,yêu Nokia lắm cơ nhưng cơ mà còn phải đợi....
trông thiết kế của Nokia không lẫn vào đâu được.
Ủng hộ hết mình!!!
chiensi357
ĐẠI BÀNG
11 năm
😔 win có nhuợc điểm là xài 1 thời gian là phình bộ nhớ. win trên pc thì do hdd dung luợng lớn nên ko để ý. đt thì dung luợng bé. xài 1 hồi báo đầy ko biết đuờng là lần đã vậy ko cho xài thẻ nhớ:( android cũng bị nhưng ít hơn và cũng biết chổ xóa.
@chiensi357
thì sao nào, xoá tay thì cũng mấy cái cache, mấy cái temp file, mấy file tạm khi update windows này nọ chứ có mẹ j đâu mà lên mặt, trong đó nó cũng tích hợp đủ hết rồi, miễn máy chạy ok, ổn định, ổ cứng ko thiếu là đc, xem lại ai mới là người chê bai này nọ, những thằng chê windows đều là những thằng gà, tôi nói thẳng như thế, mỗi hệ điều hành có mỗi cái hay riêng, nhược điểm riêng, ko có cái nào hoàn hảo cả.

Cái phần mềm đó nguyên dàn máy tính của RMIT Melbourne IT admin ng ta dùng bao nhiu năm nay đó bạn, chắc họ cũng trình độ thấp hơn bạn rồi =))
chiensi357
ĐẠI BÀNG
11 năm
@t2k
ko dùng pm chứ ngồi xóa tay cả ngàn máy à. chẳng phải bạn nói ai chê win là gà đó. nó có cái hay cũng có cái dỡ thì mình chỉ ra cái nhược điểm của nó ngay cả ms cũng đưa bản fix xóa file cho wp đó thôi. chưa gì lồng lộn lên rồi. 😔
@chiensi357
nhưng cái nhược điểm đó hoàn toàn khắc phục dc thì chả có j phải lo.
chiensi357
ĐẠI BÀNG
11 năm
@t2k đâu phải ai cũng thik mày mò như ae mình biết mà khắc phục.
rác ko hoàn toàn hết vẫn còn nhưng ít hơn thôi. ms khi đưa ra bản fix cho wp cũng đã nói thế. trên pc thì do ổ cứng lớn nên ít bị ảnh hưởng. đt thì có 16g or 32g. thật sự dùng đc thì chưa tới. cái thẻ sd đang xài 16g mà thấy chưa đủ😔 hi vọng sắp tới làm triệt để hơn đc thì tốt quá. đang ngía 1020 mà giá chát quá chờ tết hạ bớt + chờ cảm nhận từ ae xài thực tế.
tiếc cho Nokia, phần cứng quá ổn nhưng linh hồn thì thật thảm hại. Có lẽ No sẽ vẫn sống nhưng sẽ không phải vật vờ manh mún như hiện nay nếu No chọn Android
@binhdam
Mình thấy toàn bất tiện không àh. còn bất tiện hơn ios nhiều.
@kuchjnsu Nó như vậy là vì mấy ông dev thiếu đạo đức. Uh thì cứ cho là Android kém chất lượng đi, hãy xem SS giờ nó đang sống khỏe với android còn No thì sao?
Đừng tự hào vì tao nghèo mà học giỏi. Mà hãy hỏi vì sao ta giỏi mà vẫn nghèo.
@something4nothing đầu bò.đây dùng nửa năm chưa biết láng,chưa biêtư động reset lại là j nha cưng.chỉ mấy con ănđơroì 8nhân,ram 2g mới lang thôi.còn muốn biết wp8 đồng bộ với win8tuyêt như thế nào thì chịu khó lên mạng mà tìm hiểu.đây ko rảnh để dạy đầu bò
Tuyệt vời!
Giống như hình minh họa thì quá đẹp !
Nếu nó có thêm bàn phím như mẫu Concept bên dưới thì càng độc hơn !

@phuocthanh234566 hơi dày nhỉ ...
@phuocthanh234566 mình không thích cái bàn phím này =))
chờ đợi nhưng thiệt tình thích con này với Android hơn
trời ơi. tablet windows 8 đang ế chỏng chơ, ra tablet windows 8 làm gì nữa. Tập trung WP đã mệt mỏi lắm rồi Nokia ơi.
sẽ sớm có thôi
cau mong thang 12 nokia se ra 1 em nokia chay android 5.0 cho anh em chung ta thoa man mong muon 😁
Hi hi.. NGON ...nhưng ko ăn được... đẹp quá Nokia.. có cây bút nữa thì tuyệt cú mèo
like NOKIA!
Nếu giống ảnh minh hoạ thì quá tuyệt vời, thích kiểu dáng lumia của Nokia nhưng khoái to nên ko ưng lắm, vẫn trung thành với 850 :p khi nào Nokia ra 5.5" thì xúc 😃
Nói thật là mình rất mê thiết kế của mấy em Lumia, nếu kho ứng dụng phong phú như adroid thì chắc chắn Lumia sẽ là lựa chọn hàng đầu của mình (đừng ai nói wp giờ cũng có vài trăm ngàn ứng dụng nha, con số vài trăm ngàn nhưng cái mình cần thì ko có)
silmoon
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc chạy RT rồi, nhưng hi vọng không phải.
mà ko biết cỡ màn hình là bao nhiêu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019