Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin đồn] Samsung Galaxy S6 sẽ là nhôm nguyên khối, 2 mặt kính, không thẻ nhớ, có thêm S6 Edge

sonlazio
28/1/2015 13:52Phản hồi: 194
[Tin đồn] Samsung Galaxy S6 sẽ là nhôm nguyên khối, 2 mặt kính, không thẻ nhớ, có thêm S6 Edge
Ảnh mang tính minh họa

Mình vừa nhận được thông tin về Samsung Galaxy S6 mà chắc chắn là Samsung sẽ giới thiệu ở Mobile World Congress diễn ra vào đầu tháng 3 này ở Tây Ban Nha. Theo thông tin thì Galaxy S6 sẽ là chiếc điện thoai mỏng, nhỏ gọn và có thêm phiên bản S6 Egde màn hình cong tương tự như bộ đôi Note 4 vừa qua. Về thiết kế của S6 các bạn có thể hình dung như sau:
  • Cạnh được làm từ nhôm và bo tròn .
  • Mép kính cũng sẽ được mài tròn như là trên Note 4 nhưng liền lạc vào cạnh cong chứ không nằm dưới canh như Note 4. Tức là chúng ta sẽ có được lợi ích của kính cong.
  • Hai mặt kính (như kiểu của Z3)
  • Loa đưa xuống cạnh dưới của máy
  • Màn hình <5"5, độ phân giải 2,5k
  • Rất mỏng khoảng 6,39mm
Về S6 EDGE thì có màn hình cong ôm xuống cạnh bên như là ở Note 4. S6 EDGE không có thiết kế hai mặt kính như S6.

Galaxy S6 sẽ là sản phẩm chủ lực của Samsung trong thời gian tới.
Ảnh: Forbes
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xấu dã man
@bomduc Chưa có ảnh chính thức đã phán não thím rớt rồi kìa
Taijo92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bomduc Antifan :v
@Taijo92 xấu thật mờ
@behaianh90 chuẩn rượu có thể tạo ra 2 chiếc điện thoại từ 1 chiếc
Đối thủ mới sắp xuất hiện. Nhưng liệu có cứu vãn được đà sụt giảm doanh số ?
@bibi012 Xin lỗi tớ không rảnh để đi cãi nhau tào lao với người khác. Đừng lẽo đẽo đi theo quote bài tớ nữa nhé.
@bibi012 level còn thấp lắm !
@dualshock có chứ sao ko, sp mới hot vậy mà
Nhìn đâu đến nỗi nào? SS đánh hơi thấy tiền ngót đi là cải tổ, thay đổi ngay. Còn Sony thì vẫn vậy dù tiền ra như nước sông Đà, tiền vào nhỏ giọt như cà phê phin. Sony mà ko thay đổi chắc ít bữa nữa android chỉ còn sam với khựa quá.
@Hoàng Z Đâu có, còn HTC chứ bác, HTC đang hồi phục đó, thiết kế sang trọng, tính năng hay
@Hoàng Z 😔 Có cố gắng đấy chứ, cơ mà họ vẫn chưa thực sự hiểu thị trường. Vs lại, dạo này yên mất giá quá, nhập về thì đắt nhưng xuất đi lại không đủ bù.
Đang hy vọng họ thay đổi chính sách bán hàng để tiếp cận người dùng tốt hơn, và sản phẩm cần đột phá hơn nữa.
Ông Nhật nào hầu như cũng khó khăn ít nhiều.
@Hoàng Z họ không thay đổi nhưng những gì họ đang mang lại đều là những thứ tốt hơn cái được gọi là sam sung. Không chỉ mình tôi đánh giá đâu nhé
😁 hi vọng samsung s6 dùng màn RGB, vẫn hy vọng có ngày thành fan samsung mà chưa đc.
@Dr. Ho 😁 cái đồ giết người, cướp của, hiếp râm, biến thái, lừa đảo, tham ô, buôn lậu ... còn bày đặt.
@Dr. Ho 😁 cái đồ gi.ết ngư.ời, cư.ớp của, hi.ếp râm, bi.ến th.ái, lừ.a đ.ảo, tha.m ô, bu.ôn lậu ... còn bày đặt.
@cuongfanandroid 😁 con màn 21:9 word excel thì sướng phải biết nhỉ?, đọc PDF chắc cũng sướng.
@Apple Haters 2.01 FB_IMG_1422518021986.jpg IMG-20150129-WA0000.jpg lúc đầu chưa quen thì sẽ hơi rối mắt vì đọc 1 trang thì bị 2 khoảng trống to 2 bên, đọc 3 thang thì dễ mất tập trung. Nhưng khoảng vài ngày là quen ah mà quen rồi thì k bỏ được. Vì mình hay viết essay thuê nên nhu cầu đa nhiệm rất cao, tv để tìm tài liệu online, laptop thì xem tóm tắt từ sách, còn em 21:9 thì mở các bài đang viết mà cùng topic để né collusion ^^. Chơi game lại càng phê hơn :v nhưng lướt web thì thôi rồi cứ như cực hình ấy vì nó k hỗ trợ dàn trang nên toàn phải thu web lại rồi kéo qua 1 góc cho dễ đọc chứ để ở giữa nhìn bơ vơ khó chịu lắm.
Shinnosuke
ĐẠI BÀNG
9 năm
Camera lồi thì íu quan tâm. Samsung thiết kế còn xấu hơn Oppo mà giá thì trên mây. Hóng M9 và Z4.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Tien Khoeo
TÍCH CỰC
9 năm
@Shinnosuke HTC vs Sony sap len thớt rùi ạ . bác cứ ở đó mà hóng
2 đứa có biết nhau ngoài đời không vậy ?
letrongduong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenthanhhieuthanson Chắc cùng mẹ khác bố 😁
lukhach123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenthanhhieuthanson 2 đứa đều comment ,chắc chưa biết nhau đâu...😃
Hi vọng là đẹp để sánh bước với anh em !
gionee-elife-s51-400x533.png gionee-elife-s51-trang-3.jpg
Được như thế này thì thắng.
khicon_9
TÍCH CỰC
9 năm
@thanh_nhan NTN thì lại bị quăng gạch vì giống IP đó😕😕
@thanh_nhan iSung à :v
DK Master
TÍCH CỰC
9 năm
@thanh_nhan Em lại thấy xấu =))))) !!!!

Chọc bác thôi chứ đẹp xấu là chuẩn mỗi người... Quan trọng là tính năng thôi mà :3 :3 !!!
@thanh_nhan công nhận con này mỏng, đẹp. nhưng nó vẫn toát lên 1 sp tầm trung chứ k phải cao cấp, chỉ nhìn 3 cái phím điều hướng thôi là thấy chán rồi.
@thanh_nhan Như này thì hơn 😁 galaxy-s6.jpg
Hóng con ram 4GB (là do em mơ thôi) :rolleyes:
@Công Duy 1989 Con asus mới ra đã 4GB rồi mà bác, còn thằng Samsung này nó cũng đã sản xuất được quả ram 4GB rồi còn gì, nếu muốn thì con S6 này chắc cũng có thôi, nhưng mà có thể để dành cho con note 5 cũng nên nhỉ 😃
@Công Duy 1989 Bây giờ chỉ có Mi Note Pro là có hàng rồi thôi
ilove1520
TÍCH CỰC
9 năm
@ngokimphuc Android chán nhỉ ram 4GB mà cà giật ko hết. Đùa chứ mấy con zenfone chạy mượt hơn chip quallcom nhưng mà chip intel vẫn còn hao pin lắm, ko biết 2015 chip intel khắc phục được ngốn pin chưa
chienpt92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Công Duy 1989 Chắc chắn RAM 4G bạn nhé
Ngoc7621
TÍCH CỰC
9 năm
Muốn đánh bại iphone còn phải cố gắn nhiều thứ nữa. Như vậy là chưa đủ
hihihi133
TÍCH CỰC
9 năm
thích mặt sau là Nhôm hơn là kính
chưa thấy thánh Hiep quang hiep và đội clone đâu? lạ nhỉ? 😁
không thích mặt lưng kính lắm, làm mặt sau như A5 có vẻ ổn hơn
thôi hóng xem thế nào ...
nvbacbk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa rồi Samsung YP.Bắc Ninh nhập hơn ngàn cnc phục vụ cho công việc gia công vỏ nhôm mà... (cái này ko phải tin đồn mà em đã xem tận mắt nhé😆
@nvbacbk Bạn anh em họ hàng với bạn cháu ông giám đốc nhà máy à?
qloved
CAO CẤP
9 năm
@btùng cậu đó làm trong SS Bắc Ninh thì sao, máy CNC to lù lù, giấu thế nào được
nvbacbk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@btùng Bên mình bán hàng cho ss.yp,mình đã vào tận xưởng mới, đang lắp đặt nên đã mục sở thị bác ạ... mấy con trung tâm cnc thì em biết rõ còn hơn cả... mặt em cơ 😁
@nvbacbk dạo này nước Việt Nam toàn dân con ông cháu cha ko,
ai cũng cháu của chú viettel, ko thì chú làm ở samsung, chú làm này nọ to lớn quá.... 100 triệu dân chắc chỉ có mình mình là thường dân à =)))
Chả hiểu sao kính cong lại nghĩ đến Mi Note
@Quang Minh Vũ Mi note là kính hay chỉ là nhựa ? mà có là kính thì nó cong mặt sau, S6 edge cong mặt trước, mà kính cong có từ note edge rồi.
Nói chung, trừ dòng Note ra, mấy kiểu thiết kế như thế này thì mua hàng tàu cho nhanh. Thiết kế đẹp, có khi còn đẹp hơn cả flag ship của samsung, rẻ, cấu hình ngang ngửa, chụp ảnh miễn chê. Còn stylish thì sam với sony cũng chưa tuổi gì để mà gọi là hai từ đẳng cấp 😃, chung chạ cùng em cave Android với đám dân đen mobi star, mobi Q... hay trọc phú mới nổi như mi, oppo... 😁
@navy.seal mấy kiểu tk ntn là ntn ? bạn biết con S6 nó ra sao rồi à ? hay là bạn không hề đọc bài rồi dựa trên con S5 suy ra S6 ?
@o0tobite0o Sai rồi bạn, cave vẫn thấy dùng android nhưng tỉ lệ ko cao. Nhưng mình cũng công nhận ngoài đời thực: lượng cave, lượng gái mắt xanh mỏ đỏ & trai ẻo lả dùng iphone tỉ lệ cao hơn android khá nhiều. Lý do hả?: chắc ai trong chúng ta cũng biết

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Anhvu14
TÍCH CỰC
9 năm
@o0tobite0o Em đã phải đăng nhập để like cho bác. Mặc rầu em đang xài Plus nhưng bác phán hay. Trước giờ xài ip và tablet android thấy ngang nhau. Nhiều người ảo tưởng sức mạnh của apple quá.

Gửi từ iPhone 6 Plus của tôi sử dụng Tinhte.vn
@o0tobite0o Tui thấy ông kia nói cũng đúng mà. Tui fan SS nhưng cũng chẳng ưa nổi thiết kế của Sam, dùng ss chỉ vì tính năng hay vs dc mấy teams trên xda hỗ trợ tốt thôi. Còn về sony thì thiết kế omnibalance đó cùi k thể tả được. Chỉ để ngắm thì đẹp chứ xài ức chế lắm. Nhìn hình thì sang, cầm lên thì to bỏ bố trong khi cùng kích thước màng hình mà chừa 2 cái sân bay ở trên dưới rồi 2 cái khu đất hoang benzel 2 bên làm kích thước tổng thể to hơn hẳn. mới cầm thì góc cạnh sướng tay mà cầm lâu cứ khi cực hình, cấn tay vô cùng. Tui đã xài thử Z3 gần 2 ngày. K biết xài lâu thêm thì có quen tay k nhưng nói chung thiết kế k thân thiện vs ng sử dụng. nếu chỉ xét về mặt "nhìn" thôi thì kế của HTC tui thấy đẹp nhất, nhưng thấy LG G2 vs G3 là thân thiện vs ng dùng nhất dù nó k đẹp. Còn sony thì nhìn cũng ngon nhưng xài thì lỏm. Hi vọng Z4 giống vs rò rỉ vền benzel mỏng và 2 khoảng trên dưới k bị dầy. Lúc đó mới gọi là đẳng cấp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019