[Tin hot ] Hướng dẫn đăng kí BIS VIETTEL trả trước

nhuyhoatronggio
2/8/2011 2:53Phản hồi: 224
[Tin hot ] Hướng dẫn đăng kí BIS VIETTEL trả trước
Hãy cùng nhau xem qua tất cả các gói cước của Viettel.
[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
Sau khi soạn tin nhắn xong thì làm theo hướng dẫn nhé.
Vào Option -> Host Routing Table chọn Register now

Bước 3: Khởi động lại máy, máy sẽ trả về 1 tin nhắn đã Register nhé.
Chú ý: BIS Viettel tính cước data là 1đ/10kB. 33k chênh lệch so với Mobi thì xài được tầm 310Mb --> 2 mạng cũng rẻ ngang nhau thôi. Anh em không phải lăn tăn nữa.
Nguồn: http://dauden.vn/
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rontre
ĐẠI BÀNG
13 năm
dùng sim SV thì free đc cả data rồi. Ngon
@rontre thật không vậy bác em có thấy nói gì đâu
@ngộ nghĩnh Free gì với 20k 1tháng + 10k gói 3G nữa
Mình đang dùng đây
Cho em hỏi BBMail không có facebook à bác? Chỉ có Mail, Chat, Lướt web thôi à?
iLeo
CAO CẤP
13 năm
Full hết bạn ơi
songokubb
ĐẠI BÀNG
13 năm
mobi và vittel nhìn nhau ra giá nên k chênh lệcnh mấy, giống vụ cùng bắt tay KM 50%
Em dùng sim SV nếu hủy Data 2G thì mất dung lượng miễn phí à bác? mất cả những khuyến mại # cho SV hả bác?
anhkien87nd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đăng kí BB Mail thang ,khởi động lại rồi mà không cs tin nhắn registered trả về.xin hướng dẫn
đăng ký BB Mail tuan kiểm tra ko chỉ có yahoo và Google Talk , ko thấy Facebook :-s Ai biết cách cài FB thì chỉ cho em với ! Với lại em thấy tốc độ BIS siêu chậm 😔( ko biết mobi và Vina có vậy ko :-s
Facebook bác phải tự tải về mà cài! Hôm bữa bên Mobi em cũng phải tự cài cái này

---------- Post added at 02:35 PM ---------- Previous post was at 02:28 PM ----------

=>
Bác đã vào
chưa....
anhkien87nd
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thử cả chục lần rồi.Đến giờ vẫn thế.có phải wipe handheld không nhi.
Bác dùng 0s mấy? Em dùng 0s 4.5 xài bản Facebook 1.9.0.28 cài bình thường mà
quang.nttn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lên mobile.blackberry.com. Gõ facebook vào ô tìm kiếm và tải về thui bác. Không có sẵn đâu bác ui.

Gửi từ BlackBerry 8700c của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
thanhvbnd
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao máy của em 9630 cài vào tổng đầy báo là máy không chính hãng là sao hả các pro:hot:
iLeo
CAO CẤP
13 năm
VT nó kêu ko hỗ trợ các dòng CDMA (dual band) mà bạn, BTW thấy mấy bác bảo cắm sim sang máy khác đăng ký được rồi thì cắm lại vào, bác thử xem
thanhvbnd
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay do sim sinh viên nhỉ em thấy một bác cm bên dauden 9630 sprint vẫn cài được bác à khó hiểu
Minh dang ky nhung chi nhan dc tin bao' dang ky thanh cong cua Viettel. Roi sau do Host Routing Table thi khong thay SB dau ca.

😔(
Ai cho minh biet dia chi lien lac trung tam BB viettel voi' . Len may cua hang Viettel no' con bao k co goi cuoc BIS danh cho thue bao tra trc moi' dau chu'. Dien tiet dc!
dtan
TÍCH CỰC
13 năm
sim mình còn là sim sinh viên nên bọn nó k cho hủy gói cước gprs mặc định làm thế nào vậy bác chủ?
anhkien87nd
ĐẠI BÀNG
13 năm
http://blackberry.vietteltelecom.vn/
phải wipe handheld mới có BIS theo như vit teo hướng dẫn.
TDTU
TÍCH CỰC
13 năm
Mình chuyển từ Mobi qua, chỉ cần xóa hết SB cũ của Mobi rồi khởi động lại là ok liền ! :ninja:
Mình mới dùng Curve 9300, đã hủy 3G rồi, nhắn tin đăng ký gói BB mail theo tuần rồi, nhưng nhận được thông báo là "Request denied. BlackBerry service works on BlackBerry device only..." Thế là sao? 😔
zjnzenzon
ĐẠI BÀNG
13 năm
có 2 dòng tn 1 = ta 1= tv đấy bác.. Lỗi máy khong chính hãng
thanphongtp
ĐẠI BÀNG
13 năm
For All: Đối với các bác máy không phải dòng Dual Band (Bác nào máu thì cứ thử thui 😆 nếu đăng ký mà nó báo "máy bạn đểu không chính hãng, xin lỗi lượm nhé" thì các bác cứ cắm SIM qua 1 máy khác (em cắm qua máy 8700 của thằng bạn) đăng ký bình thường và khi thành công thì lắp lại SIM vào máy mình là SB sẽ tự tải về thui. NGON,CHUẨN lun. Kinh nghiệm của em xin chia sẻ ah. 😃
popcorn90
ĐẠI BÀNG
13 năm
ủa em đọc trong box bold thấy bảo là bbweb có 1 hòm mail mà 😔(
máy em đã có tin registration, đã có chùm dâu, thấy service book có hết rồi nhưng cứ vào download phần mềm thì không đc, vào trang mobile.blackberry.com thì vẫn đc

thế là bị làm sao hả các bác 😔
khungl0ng
ĐẠI BÀNG
13 năm
ôi đã xong gói BIS MAIL, sướng tê 😃.
Sim Sinh Viên vẫn ngon lành, tuy nhiên đăng ký mất 39k . Ko hiểu lý do
Bố tổ thằng VT, hok cho mình dk, bảo không phải chính hảng gì đó, mà lại không có máy # nữa! Giờ phải làm sao mấy bác? Mà 8830 sprint xài CDMA dk được không nhỉ?
iLeo
CAO CẤP
13 năm
Bác nên tìm hiểu kĩ rồi hãy làm, chứ đừng có vội phản ứng như vậy chứ. VT nó khuyến cáo các bác dùng CDMA là nó ko hỗ trợ rồi, các bác cứ cố đấm ăn xôi đăng kí, giờ mất tiền thì ráng chịu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019