Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin hot ] Hướng dẫn đăng kí BIS VIETTEL trả trước

nhuyhoatronggio
2/8/2011 2:53Phản hồi: 224
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kukubro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao e đăng kí BIS xong ko thấy chùm dâu, chỉ thấy chữ EDGE viết hoa lên thôi vậy ?
@kukubro Hình như 3g mới có chùm dâu
@vodanh_92 chuẩn như Lê DUẩn !!!
máy có 3G thì khi có biss mới có dâu !
máy có 3G mà chạy chế độ 2g thì cũng ko có dâu
Nếu có 3G thì bật lên là có ngay thôi bạn
Thế nếu chạy 2G thui thì có bị trừ tiền 3G ko nhỉ? Mình thì chỉ mún xài push mail với ko bị lỗi 3rd thui 😔 9780 để sim viettel dzô lỗi 3rd kinh khủng :-s. Mình chấp nhận đk trả sau gói 250k luôn mà ko biết nó có bị trừ tiền data theo kiểu không phanh ko áh :(( nhiều quá cũng ko có tiền trả nổi :(
@ghosthoust Chạy 2G thì chậm hơn thôi chứ vẫn trừ như 3G. Vì bạn dùng theo lưu lượng truy cập mà.
Bạn nên đọc lại giá cước đi. Nếu 250k 1 tháng thì quá đủ để đọc tin tức,chat chít. Còn nếu bạn xem youtube thì pó tay 😃
Mình sợ nó auto update áh 😔 Mình để FB, Linkedin, Yahoo, Dropbox nữa áh. Cho nên mới sợ nó auto trừ tiền áh 😆
@ghosthoust hì hì hì !!
@ghosthoust Làm sao mà tự auto update được, bạn phải vào Appworld chọn mới được chứ
@ghosthoust xìa bis là để nhận thông pin tức thời ,ít hao pin và ít tốn data , ấy thế mà tắt phéng nó đi thì xài làm gì cho tốn tiền hả trời
Thế xài mấy cái đơn giản này thì ko quá 300mb đâu nhỉ :p 1Gb cũng ok. hehe thế thì đợi 1/10 đk thui :p
ak ak. Bạn có đọc kỹ ko vậy? Mình hỏi là liệu xài tất cả apps trên có tốn quá 1Gb data không áh! Nhiều quá thì mình ko mún cho lắm vì mình còn dùng tiền vào nhiều chuyện khác nữa.
@ghosthoust yên tâm lớn đi ong bạn !!
tui xài bis trả trươc! fB suot ngày chat chit đùng đùng , nhận mail ầm ầm 1 thàng tốn chưa tối 20k tiền data, giá cước là 1d/10kb !!!
blackberry chạy trn6 nền push chứ có phải ngu-phone của táo dau06 mà lo data
Thế thì soạn tn thui ...hnay 1/10 rùi. hehe
@ghosthoust nhớ là ko bao gio để dt mình hết sach tiền nhé !!! kekekek
@.@! để hết sạch là phải đk lại àh :-s
Mà sao mình để push mail mà nó chỉ rung + có tiếng thui áh. Biểu tượng mail thì ko có ....bó tay :-s mình check mấy lần rùi vẫn ung như kỹ 😔( Mình đang xài 9780 có ai tư vấn ko :(
Sao không đk mail tên miền viettel.blackberry.com nhỉ

Gọi lên tổng đài thì nhân viên ú a ú ớ, chả hiểu hỗ trợ khách hàng kiểu gì nữa...Mất 200d/phút mà chả giải quyết được cái quái gì, bực mình
@Hiệp Khách Hành Loằng ngoằng 1 lúc tự xử được, chờ nhân viên tổng đài hướng dẫn thì chắc đến tết công gô =))
Mình dùng SIM Vinaphone và Vietnamobile, có cách nào dùng gói 3G thường mà lướt Web được ko? (ko có BIS mà mua 😔 )
mtv175
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đk gói BBmail rồi , làm đúng các bước như hướng dẫn rồi , thế mà từ sáng đến giờ vẫn chưa thấy tin nhắn nào gửi về cả , rs mấy lần rồi , bro nào biết giúp e với 😔
chờ mãi vẫn chuưa ra gói bis giá rẻ 😔 có khi lại đổi mạng :mad:
Hôm nay ngồi buồn đăng ký lại cái BIS cho em 89 nghịch cho vui. Sau khi kiểm tra lại tài khoản phát hiện ra bj giá BIS chỉ còn có 50K thôi. HEHE từ giờ dùng miết rồi. Xả thôi anh em ơi
rontre
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hmtsystem bác đký ngày 22 thì nó còn 1/2 giá là đúng rầu
Là sao nhỉ...đk ngày 22 là giảm 50% à bác?
@anhtrung1234 Nghĩa là bác này nghĩ là sắp hết tháng nó thế. Nhưng mà báo cáo là không phải vậy đâu. Bj giá BIS hạ rồi.
@hmtsystem Mình cũng nghe nói ddk từ 20 chỉ 1/2 so với giá gốc nhưng bù lại chỉ dùng đến...cuối tháng ,sang tháng mới lại phải ddk lại giá 100k.
các bác cho e hỏi là : đăng kí cái này chỉ chat đc thôi ạ ?
cho mình hỏi ngu tí : ví dụ mình đăng ký gói BB Pro mất 60k/tháng tiền thuê bao. Vậy trong quá trình sử dụng: chat chit, facebook, lướt web,...thì có mất thêm tiền data không?
@cafekoduong0168 không đâu ban. không tốn 1 đồng un, tháng sau thì mất 60k tiếp thôi
em xài sim sinh viên, đk gói BB PRO, đk thành công nhưng trong host routing của em không co gi hết "no entries", em bấm register Now ==> thi nó báo như vậy " registration message queued. it will be sent once dât coverage is available"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019