Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin hot ] Hướng dẫn đăng kí BIS VIETTEL trả trước

nhuyhoatronggio
2/8/2011 2:53Phản hồi: 224
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

GiangKon
ĐẠI BÀNG
13 năm
giờ này vẫn ngồi BIS mới chả BỊT :khoc
cảm giác ngồi tận hưởng cũng an ủi phần nào :x
Đã đăng kí đk BBMail cho Bold 9000!mềnh đang hưởng cái cảm giác dùng BB có bis.p/s: sim mềnh là sim sv vẫn đăng kí đk bt các tềnh yêu ạ!
junzhuang
ĐẠI BÀNG
13 năm
^^ bác 9000 thử để push 24/24 coi thế nào ?
E dùng 8520 để yahoo + push 24/24 ( 2 mail forward về mail viettel để lấy tin trên FB nhanh ) , browse đọc tin đều đều..
Sau hơn 1 ngày pin còn 65% ^^
thaj_tu_te
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái BBM mình cài cho 8320 là 4.5 giờ muốn update lên 6.0 có được hem nhỉ ? gói BB CHAT ko vào đc App thì tải kiểu gì ?
Torch 9800 của em ko phải hàng chính hãng viettel mà của AT&T thì có đăng kí được BIS không? Em đăng ký thử mà chẳng được gì cả.
Oh! Bold 9000 của mình cũng là hàng AT&T mà bạn. mình đang kí thành công mà!
giadoan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình vẫn đang dùng BIS ổn bạn nhé !
mr_rio37
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cho e hỏi nhắn tin cú pháp như thế nào để tra cứu lưu lượng data đã sử dụng ạ ? e mới dùng bis viettel nên chưa biết ^^
thế thì BBchat chỉ được vào mấy phần mềm chat thôi à....? sao của em không vào được opera mini nữa cơ....? giúp em với
junzhuang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu trả sau thì gửi tin Tra cuoc đến 191 để tra lưu lượng đã sử dụng 😁
Còn cước sử dụng thì gửi đến 195
Trả trước thì cứ *101# với *102# thôi nhỉ ^^

BB Chat ko browse được đâu bác ạ 😃 nhưng vẫn có thể Push Mail 😃
TuanbeoDC
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thấy bis viettel tốc độ nhanh không bằng Mobi. Mà sao em dùng bis viettel wifi không chat đc BBM
Các bác cho em hỏi tí ạ,em dùng viettel và dùng máy 9650 os 6.
Em đang dùng sim sinh viên ạ,em hay dùng facebook,chat,vào mạng ạ,thì nên dùng gói bis nài và cách đăng kí,và khi đăng kí thì sim sinh viên sẽ đc gì và mất gì ạ.
Em gà khoản bis này lắm ạ.mong các bác chỉ giáo rm nhé!
dùng sim SV đăng ký BIS thì không mất gì cả ! vẫn 25k /tháng +30 mb ! nếu chỉ chat thì dk gói chát thôi , 65k! còn nếu FB thì làm ơn dùng gói Mail . 100k/thang
đăng ký nhứ sau chat tuần ; BB CHAT TUAN gởi 1602 chat tháng ; BB CHAT THANG gởi 1602
mail tuần BB MAIL TUAN gởi 1602 mai thang; BB MAIL THANG gởi 1602
sau khi goi tin nhắn rồi , đợi xíu , chờ reply của nó rồi soan DONG Y gởi 1602
thông báo succeefunly thì mình vào option>advanced> host routing table click ,chon regisster nơ. tiếp tục chờ tin nhan register sucesfully
thế la xong @ việc còn lại là dùng browser vào trag chù bb download các sof chat , facebook, BBM và setting email ( neu dùng BB mail) thân chào ! có gì yahoo cho mình ,mình hướng dẫn che_guevara_tranduc
ban oi the neu dang ki goi 65k thi co vao duoc opera mini khong?
chưa dùng BIS nhưng mình chắc chắn là Opera mini không liên quan Browser gì cả, nên bạn sẽ vào Opera bình thường! chỉ cần set TCP là xong thôi! và opera cũng chả cần SB gì luôn :eek:
Nhưng em đang dùng con bold 9650 nên không biết có đk bis đc k ạ?
Em thấy bảo có dùng bis là hết đc lỗu 3rd thì em mới muốn đk thử xem sao ạ.
Dùng Bis chữa lỗi 3rd ! tình hình là thế này , 3 nhà Teo ,BI, NA đều có lỗi 3rd ! tại sao dùng Bis có thể chữa lỗi 3 rd ! câu trả lởi theo mình tưởng tượng thế này ( coi phim nhiều quá , bị ảnh hưởng )
____3 nhà mạng trên đều làm ăn với RIM , bọn họ bắt tay nhau tiêu diệt BB dolly bằng cách tạo ra lỗi 3rd 1 cách cố tình . khi đăng kí Bis thành công thì Rim đã xác định được cái BB này không phải dolly nên lỗi 3rd cũng hết . Các máy BB không dk Bis được thì cò nghĩa là hàng dolly , không đăng ký Bis được thì không cách chi sửa lỗi 3rd triệt để được ! nếu đúng như thế các chú BB dolly giờ đây chỉ có thể nghe goi ,nhán tin chơi thôi ,không làm gi hơn duoc ! quả là 1 nhat dao lợi hại nhằm vào các nhà sản xuất BB dolly
thuc tế cho thấy rất nhìu BB bi lỗi 3rd , đăng ký bis thành công, hết lỗi 3rd . hết hạn bis thì lỗi 3 rd cung không bị nữa .nên Bis là 1 phương thuốc hữu hiệu trị 3rd , và chỉ có tác dụng với BB do RIM sản xuất . Các chú dolly thì " thôi rồi Lượm ơi "
---vấn dề đặt ra là ; tai sao 3rd thường chỉ gap trên máy chạy OS cao ? là vì các máy đời co thì RIM vẫn đang sản xuất , đem lại lợi nhuận cho họ m còn các máy đời thấp thì họ đã dừng sx rồi , nên không cần tiêu diệt nữa !
tất nhiên đây chỉ là giả thuyết mang màu sắc trinh thám của mình , ai tin ,ko tin cũng được , đọc giải trí ,không sao cả ! mình thấy các BB xài CDMA với SFone thì chat chit , web , đùng đùng , chẳng sao , chỉ có 3 ông lớn bạn hàng của RIM là bị thôi nên mình tưởng tượng ra thê ! xin hết , tạ lỗi với bác nào nãy giờ mất thời gian vì cái comment của mình !
Thế như bác nói thì máy chỉ cần đã dùng bis là chữa đc lỗi 3rd ạ.thế thì ngon quá,em đang dùng 9650 thì k biết là có trực tiếp đk được k ạ?
Điên tiết quá cơ.
Hôm trước mình đăng kí gói bb mail tuan dùng đến khi hết hạn thì đăng kí gói tháng nhưng không đăng kí được.toàn báo giao dịch không thành công.mà khi hết hạn gói tuần thì viettel cũng không trừ tiền để gia hạn mà cắt luôn.thế mới điên chứ.
Chuyển sim qua em BlackBerry khác đăng kí cũng báo vậy?gọi đến tổng đài thì không ăn thua gì.nản quá cơ.
E cũng dùng gói tuần nè bác.hết 1 tuần đăng kí là nó cắt luôn chứ ko tự gia hạn cho mình đâu. bác đăng kí tiếp gói tuần nữa. mà e thấy đăng kí gói tuần đk khuyến mại 30m/1 tuần. ko bít gói tháng đk khuyến mại ntn?
aloloaalo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ủa, cái khuyến mại 30 mê/tuần là thế nào bác nhẩy? Em đăng kí gói tuần đâu thấy có KM gì đâu nhỉ?
tình trạng hết hạn nó căt ko tự gia hạn thì ai cũng bị cả ! tốt nhất các bác nên dk bis vào lúc 0h , để nó có cắt thì cắt lúc 0h , ko ảnh hưởng công việc chúng ta ! kinh nghiệm là đăng ký Bis vịt teo lúc 0h luôn thành công ! vì người giao dịch lúc đó vằng..mạng nó không bị lỗi !
thebien2110
ĐẠI BÀNG
13 năm
vừa đăng kí BB Chat Tuan của viettel, vẫn dùng browser vào mạng vèo vèo 😁
Chat Tuan thì dùng browser của Vịt teo thui, không có chuyện dùng Browser của BB đâu nhá ! browser BB lướt web nhanh vãi Luyện ! mỗi lần hết hạn Bis ,quay về với cái máng lợn Browser Vịt teo nản làm sao !
ngocminhpr
ĐẠI BÀNG
13 năm
Co ai giup em voi, em dang ki bis vietell tren bb 9650 da co tin nhan bao thanh cong cua viettell, sau khi co tin nhan thanh cong em vao host routing regist roi ma van ko co tin nhan nao trong day noi trang ra la no trong tron , qua nay cac bac ko giup duoc chac em goi dien len tong dai hoi tham cac em no wa. ( Em up bang bb ko viet dau dc, chua cai cac bac thong cam)
ha_thuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm nay đăng ký kiểu qué nào cũng báo lỗi có bác nào giống e không, trước giờ dùng bt. đăng ký toàn báo giao dich ko thành công. điên hết ngườ.
các pro cẩn thận nhé ! viettel 197 mới sms là gói BIS sẽ tự gia hạn nên ai thử BIS chơi thì canh mà hủy hen! chứ không thág sau sầu 1 cục đó hí hí :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019