Tin quan trọng - tình trạng NO ALL của IPhone 3Gs, Iphone 4

vietanh2706
16/1/2012 16:21Phản hồi: 140
Đầu tiên xin mod đừng xóa bài của em, em xin chân thành cảm ơn, tất cả là vì cộng đồng Apple
Trong thời gian rất ngắn vài ngày gần đây. Tình trạng máy Iphone 3Gs, Iphone 4 bị hiện tượng NO ALL ( có nghĩa là vào trong setting -> About không hiện thông tin serial, Imei, không có wifi ..) xảy ra rất nhiều. Nguyên nhân hiện nay không phải do lỗi phần cứng mà do bắt nguồn từ server Apple bởi vì tất cả máy đều đang dùng rất bình thường.
Tưởng chừng chỉ do restore mới bị như vậy nhưng trong 2-3 ngày trở lại đây tình trạng NO ALL xảy ra với diễn biến khôn lường. kể cả những máy đang dùng hoàn toàn bình thường tự nhiên không thể thực hiện cuộc gọi, cột sóng luôn hiện chữ searching... ( đang tìm kiếm...) vào setting bỗng không thấy thông tin về máy. Trong ngày hôm nay em đã thấy 4 trường hợp, 2 world và 2 lock( của em). Trong đó có 1 em Lock đang bình thường, không cắm sim bất chợt searching... và luôn trong tình trạng searching. Em đã mang restore lại 4.3.3 (có lưu shsh và build Custom từ shsh restore xong no wifi, NO ALL, nâng lên 5.0.1 bằng custom có lúc được nhưng lâu bất thường hơn các lần restore và máy vào chế độ cài đặt OS5 thì không có mục tìm kiếm wifi như mọi lần, và không thể kết thúc được việc cấu hình thông số ban đầu của OS5.
Theo như phỏng đoán ban đầu, do Iphone kết nối với Server Apple khi máy đang bật wifi hoặc 3G ( hoặc đồng bộ dữ liệu theo chu kì), và trong server Apple hiện tại đang xảy ra lỗi hoặc bị hack đại loại là vì lí do nào đó làm mất thông tin của chính máy Iphone đó, khiến khi đồng bộ thông tin xảy ra lỗi khiến máy bị tình trạng như vậy.
vậy trong thời điểm hiện tại tránh restore khi không cần thiết, và cũng tránh vào mạng bằng wifi hoặc 3G để tránh tình trạng xấu xảy ra mới Iphone yêu quý của mình.
Tất cả những điều trên đây em cam đoan là thật và chắc là có những bác gặp tình trạng như vậy. Xin có cao nhân nào chỉ giáo để có thể giúp anh em vượt qua hoạn nạn này.
Rất cám ơn các bạn đã đọc.
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bas11
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic.. đã từng bị cái này 1 lần khi restore con ip4 lock về 4.3.3 sau đó chạy redsnow .. No all luôn.. bắt buộc phải restore fw gốc thì mới hết.. đồng nghĩa với việc hết unlock đc luôn.. 😔
bachcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Bas11 lần RS về 4.3.3 mình đoán bạn RS firmware gốc đúng không(..cho nên mới bị như vậy)
tin_tin
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới làm 2 con kg có vấn đề gì hết
tùy từng con bị bác à 😃. cái này rất là khó hiểu 😔
nh0c99x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tin_tin anh itin tin oi. may em hien o ban 6.1.3 bi no all bay gio muon về fw gốc 5.0.1 thì phải làm như thế nào.. e ko có lưu sh sh thì phải
chả bị gì cả
Bị rùi lên đây đừng có cười nhá....!
Em bị đắp chăn vì lí do i xì bác mẹ nó 04.11.08
e nghĩ khả năng do kết nối với server với Apple và bi lỗi khiến no all chắc chỉ xáy ra trên iOS5 thôi vì nó có iCloud, iMessage với mấy cái update OTA chứ iOS4 k có mấy cái đấy nên chắc k có vấn đề j
thằng bạn e up lên 5.0.1 r dùng Redsn0w JB bi no all luôn, e cũng bị 2 phát như thế nhưng may là máy world nên restore gốc lại dc chứ Lock thì đắp chăn ngay ~.~
con của bác bị lỗi khi đag chạy FW nào? đang để bt mà cũng lỗi dc à? Lạ nhỉ
Bas11
ĐẠI BÀNG
12 năm
vâng.. chính xác lỗi này bị khi e đang ở ios5 custom sau đấy restore về 4.3.3 .. 😔
thường thì lỗi no all chỉ xảy ra khi lỗi baseband, chủ yếu khi restore hoăc dùng Redsn0w để JB
ios4 thì e chưa thấy ai kêu đang dùg thì bi no all cả ~.~ cái này chắc liên quan đến iOS5
dạo này Apple ngày càng làm khó a e
Em mới cho ip4 về 4.3.3 custom build shsh ko thấy vấn đề...chắc chỉ xảy ra vs 3gs là nhiều
drvy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nay mình cũng bị dính một con, restore giùm thằng bạn con iphone 4 từ 5.0 lên 5.0.1 để JU không nâng BB. Thế mà làm xong bị no all luôn, tết nhất sắp tới rồi mà xui quá. Mình post lên đây để anh em thấy mà cảnh giác trong thời điểm này phải hết sức thận trọng nếu không cần thiết thì không nên restore. Đồng thời cao thủ nào có cách khắc phục thì vào cứu giúp anh em với, kiểu này phải restore lại firmware gốc thì phải chờ không biết đến bao giờ mới unlock được nữa, hic. hic. ..
Bị no all phát là Tết mất vui ~.~

Sent from my iPhone using Tinh tế
hôm trc mới cầm máy của 1 ông bạn nhờ làm lại cũng bị tình trạng này. Nghĩa là no wifi no emei ... đã tìm mọi cách để restore mà ko đc sau đấy mình định update luôn cũng ko đc. Đành bó tay bảo nó đi ra bọn apple đổi máy mới may mà vẫn còn 2 tháng bảo hành. Khéo h đc đổi cho cái máy mới tinh thì lộc 😆
jeekjx1408
ĐẠI BÀNG
12 năm
co 2 lan...ip4 world of e restore...sau khi hoan tat...itune...hien chu..your phone has been unclock sucessful...guj xac nhan lai tai khoan itune..cha hju nua....
Thực hư chuyện này thế nào anh em xác minh cho rõ đi. Còn tôi lam cả 3Gs lock BB 6.15 va ca 4 world đều không vấn đề gì cả. Up đi up lại 5.0.1 đều vô tư. Tôi nghĩ nên xem lại fw mà các bạn restore và cách jb.
drvy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up lên cho anh em cảnh giác, thực sự là mình đã làm rất nhiều rồi, đã lên 5.0.1 cho nhiều máy đều thành công. Hôm qua dính chưởng một cái thiệt là đau đầu không hiểu sao nữa. Càng ngày thấy càng khó khăn quá, hic...
tungk38h
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là cách apple quản lý chăng?
nghe mấy bác nói ớn quá,sao lại bị lỗi thế này mà khó hiểu thế
mix6197
ĐẠI BÀNG
12 năm
bi 1 kon khi len 5.0.1
trc day mình cụng bị 2 con.nhưng lúc đó đang là 4.1
Kăng thế này sang androi cho lành
khiếp thật, anh em cẩn thận vụ này nhé, hết 3gs 8gb nâng BB iPad bị NO ALL giờ thì chỉ cần sơ suất nhỏ cũng NO ALL
Apple tuyển toàn cao thủ về làm rồi, hiểu tâm lý anh em quá 😔
Nếu apple quản lý bằng cách này thì apple ko sập tiệm mới lạ. Mình cũng đang có 1 em world bị vậy.
theo mình thì k sập tiệm đâu? mình thấy iphone lúc nào cũng hot mà, nó vẫn hot vs nhiều ng lắm, k có jb đúng là nhiều ng k thích nhưng k bỏ ip đâu :dance:
hiphopboy
TÍCH CỰC
12 năm
Mới nâng 2 cái ip4 lên 5.0.1 hôm qua xong ! chẳng việc gì !
nhiều í kiến quá chả biết tin ai bâyh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019