Tin quan trọng - tình trạng NO ALL của IPhone 3Gs, Iphone 4

vietanh2706
16/1/2012 16:21Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi nghĩ không có chuyện đó. Nếu FW 4.x với máy world cũng bị như các bạn nói trên thì nên xem lại các bước. Nghe các bạn nói thế tôi lấy ngay con ip4 lock ra restore lại thử. Kết quả mĩ mãn như mọi lần. Còn máy world thi restore va jb khỏi phải nói.

Sent from my iPhone using Tinh tế
xrow
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con của em thì gặp tình trạng thế này các bác phán hộ em cái.
Sáng hôm qua ngủ dậy máy em bị tình trạng không gọi, nhắn tin được. Gọi thì treo ở Calling... và không EndCall được. Nhắn tin thì treo ở Sending... Kiểm tra sóng vẫn căng. Bật AirPlane rồi tắt thì không thấy cột sóng Seaching... mà lại hiện căng vạch luôn, em thử kiểm tra số mei (*#06#) không có tác dụng. Khởi động lại máy không thấy có thay đổi. Em thử Reset All Settings thì mọi thứ lại hoạt động. Sau đó bỏ túi đi uống cafe, đến nơi đứa bạn bảo gọi cho không được, mở ra kiểm tra lại bị tình trạng trên. Lại Reset All Settings thì lại OK. Sáng nay ngủ dậy lại như cũ rồi bây giờ lại Reset All Settings....:furious:
Em xác nhận bác này nói chuẩn.em gặp hai em như thê này roài.phải rt lại mới hết.may cho em là hai máy em làm đều là máy w chứ máy L chắc năm nay hết ăn tết quá.hjx
Có thể do xung đột phần mềm thôi. Bạn restore lại rồi để máy sạch ko cài gì test 1 thời gian xem sao.

để an toàn nhất thì các bác dùng máy lock nếu k cần thiết thì hạn chế Restore để tránh lỗi no all 😃
Không phải máy nào lên Os5 đều thế. nhưng xác suất bị thì đáng kể các bác à. hiện giờ nên hạn chế restore. kể cả quốc tế. và hạn chế bật wifi hay 3G . vì có 2 con Ip4 world e gặp đang nói chuyện bình thường thì ko nghe được và Searching... rồi vào Setting thì No ALL.
hiphopboy
TÍCH CỰC
12 năm
cái đó có thể do phần chip baseband có vấn đề chứ ko hẳn là do nâng lên hạ xuống bị đâu bạn

Sent from my Heaven
Sao em up con iphone 4 quốc tế bị NO ALL lên FW 5.0.1 lúc restore gần xong khoảng 90% thì nó báo lỗi 3194 là sai vậy các bác? Mong các bác giúp đỡ!
inviet
TÍCH CỰC
12 năm
Đã báo no all thì ko rs được đâu nhe.
No all là tình trạng mất kết nối tạm thời với flash.
Mình bị cái này thường xuyên luôn.

Máy mình do bị rớt nên lâu lâu báo no all là hết gọi được, có khi khởi động vài lần tự nhiên được
Còn lúc rs mà báo no all là ko thể rs

Hiện tại thì mình đã tìm được cách khắc phục rồi

Mỗi lần bị vậy khởi động lại, trong quá trình khởi động thì cứ đập nhè nhẹ vào lòng bàn tay ( có thể do lỏng chân, ai bị nặng quá thì mình ko biết, cái của mình làm vậy ok)

Ai làm theo được ok, ai ko được đừng ném đá.
Mình sẽ làm video để chứng minh, có thể ko làm video ngay vì chừng nào nó no all thì mới làm video được 😃
Hôm trước em dính 1 cây iphone4 lock cũng bị No All, rồi đè ra Restore 5.0.1 gốc vẫn trở lại bình thường mà bác. Xong gia nhập hội đắp chăn 04.11 luôn đó.
Nếu vậy thì NO ALL vẫn restore bình thường chứ
inviet
TÍCH CỰC
12 năm
Hi bạn, mình đã có nói rõ, nếu máy bị lỏng flash thì có khi bạn rs, trong lúc rs để máy lên xuống rung lắc nó nhận được flash là ok thôi.
Còn máy bị phần fw thì mình chưa rõ.
Nhà mình có 4 iphone, 1 ipod, 1 ipad. Chỉ có mỗi máy mình do làm rớt là xảy ra hiện tượng đó, còn lại rs chưa thấy máy nào bị gì
Thanks
Viet.PX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của bạn phí vậy =,=" sao ko chạy bằng Custom ... lại để lên 4.11 😔(
Custom làm sao tác động đến baseband mà hết lỗi dc hả bạn
lỗi no all này bắt buộc phải chạy FW gốc để up luôn lại cả baseband
còn nếu mà up FW gốc k được thì lúc đấy máy có vấn đề về phần cứng r
@inviet k bit thê nào chứ m cũng có 1 cây bị no all, nhưng gặp đúng 1 lần m ấn nhâm reboot thế là bật lên cứ báo searching rùi m vào about thì k thấy báo baseband máy m ip4 baseband 1.59 cứ gọi là thốt tim sau đó m khởi động vài lần thì lại bt, giờ chỉ mong k gặp lại lỗi ý , ios 5.1.1
No all: lổi phần mềm ( restore, JB ... ) --> restore fw gốc cao nhất --> có lại 😃 ( nâng bb )
No all: lổi phần cứng ( dùng ip để đánh lộn, chọi nhau, bị xe cán ...) --> restore --> ra tiệm 😢
man1606
TÍCH CỰC
12 năm
Vãi cái lỗi này nhỉ😔. Anh em nào có kinh nghiệm lập topic phòng chống lỗi này trong quá trình restore fw đi.
có thể bạn mua nhầm cái máy mà khách hàng bị mất nên khi xác nhận lên APPLE để RESTOR xong nó báo lỗi.mình chỉ đoán vậy thôi.còn không được thì đục FAT sẽ hết àh.....?
Kinh nghiệm chỉ với 3Gs tuần 33/2011 trở lên thôi. Mấy cái cảnh báo ở topic này tôi chưa gặp bao giờ. Mang mấy cái ra thử cũng không thấy như chủ pic nói. Lại càng thấy vô lý khi tự nhiên đang nghe gọi lại bị no all....? Cho du iOS 5 cho phép người dùng upgrade qua OTA nhưng không bao giờ nó tự động upgrade cả. Apple nó làm thế thì còn ai dám dùng nữa....?

tuan1412
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ khi 5.0.1 jb un dc mình đã restore và jb rất nhiều máy cả 3gs,ip4 quốc tế,đều ok chưa dính con nào,nhưng có 1 cây 0 hiểu khách mang đi đâu chạy thì khi active máy đến quá trình active rất lâu và toàn gặp thông báo: "thử lại sau" rất lạ,mình đã restore lại fir 5.0.1 gốc rất nhiều lần 0 hề báo lỗi gì nhưng 0 sao active vào dc,đành jb để vào spring board,máy 0 bị no all nhưng quá trình hiện baseband rất lâu phải đến 5 phút mới hiện lên dc.Cái này mình nghĩ có thể là do tool JB hiện giờ đúng là vẫn chưa hoàn thiện nên bị lỗi,chứ 0 có chuyện server apple gặp vấn đề gì mà dẫn đến lỗi này dc,vì ip sau khi active hoạt động hoàn toàn độc lập chứ 0 hề phụ thuộc gì vào server apple nữa.

Có nhiều bác nói đang nghe gọi xong thì bị no all theo mình thấy đúng là hơi vô lý....
Mình chỉ xin hỏi : có anh em nào 0 JB mà cũng bị no all hay chưa?hay những anh em bị no all toàn là những anh em JB hết rồi.
Theo thông tin từ các forum và website chuyên về sửa chữa iphone thì vấn đề "no all" này gần đây xảy ra khá nhiều. Việc này không liên quan gì đến phía server của Apple. Nếu ai có cài SBSettings thì vào phần more->system options sẽ thấy option gọi là Kill Switch, tuy Apple có option này nhưng chỉ có thể disable những app mà Apple cho là có hại (virus, malious code...), không thể disable iphone.

Việc bị lỗi "no all" này là do phần cứng - liên quan tới con chip baseband bị lỗi (baseband SRAM chip, UMTS Transceiver IC). Sau khi Apple thay thế baseband chip do Toshiba cung cấp thì việc này thường bị xảy ra khi restore custom firmware (all iphone) hoặc cố ý (forced) dùng redsnow năng cấp baseband lên 6.15.00 cho iphone 3gs.

Cái này hên xui. Bạn nào xui bị dính, nếu restore stock firmware mà vẫn không được thì chiêu cuối cùng mà mình đọc qua và có người làm được là mở nấp và hơ nóng lại con chip baseband... cái này tui không chịu trách nhiệm nha.
Vấn đề No ALL do FLASH thì cái đó từ lâu rồi và là chuyện bình thường mà bác. còn hiện tại trường hợp NO ALL tăng lên hết sức bất thường. Trong 1 ngày e thấy 2 em W, 1 em Lock đang bt chẳng restore j cả tự nhiên lăn đùng ra Searching... rồi NO ALL. đó là điều hết sức khó hiểu, chẳng lẽ 3 sự trùng lặp đều làm rơi. chắc chắn phải do điều kiện khác tác động. tất cả các Ip4 này đang là FW 5.0.1. Và đây là điểm khả nghi.
Ý mình là vì Apple đã đồi sang baseband chip do Toshiba cung cấp để làm khó dễ việc jailbreak và unlock nên mình nghĩ cũng vì vậy mà khi jailbreak thì sẽ làm cho con baseband chip này không được ổn định nữa và dẫn đến tình trạng "no all" này bất cứ lúc nào. Bác xem có con nào chưa từng jailbreak qua mà tự dưng bị vậy không?
Không phải các con IP4 sx 2011 mà các máy sx năm 2010 cũng bị , thế mới là. còn JB thì e cũng ko rõ nữa, có máy có có máy không.
mình từng đọc một số bài nói về no all, và cũng đã kiểm chứng, no all sau khi rs 80% do máy từng bị đánh rơi hoặc từng thay vỏ, các bác có tình trạnh như thế nên nhớ lại xem mình có từng đánh rơi hay không, nếu có nên mở máy ra và chú ý đến các óc nằm gần khay sim, còn trường hợp các bạn nào xài máy lock nên kiểm tra lại sim gevey, đây là những gì mình đã từng làm, bạn nào tin tưởng có thể kiểm tra lại như trên như đã nói kiểm chứng của mình đạt 80% trên tống số iphone no all mình đã test
Lạy Chúa! Thằng bạn mình cũng mới vừa bị cái vụ này đây, đang ở firmware 4.1 Iphone 4 Lock thấy đã có Jailbreak Untether IOS 5.0.1 cũng quyết định lên đời cho em nó để ăn Tết luôn, chạy Custom IOS 5.0.1 lên ngon lành cành đào thì bị lỗi 1 vạch sóng nên nhìn khó chịu, mình bảo nó restore lại Firmware 4.3.3 Gốc (đã có SHSH 4.3.3) để nâng baseband em nó lên thì sẽ fix đc cái lỗi này ở IOS 5.0.1 và thế là lại restore em nó nhưng restore không đc cứ bị treo táo + cáp đĩa và đem ra tiệm để cho họ restore thì OK nhưng đã NO ALL, đành phải thay toàn bộ flash, nhưng tiệm bảo flash không bị hư gì hết và thử liên tục mấy ngày sửa mà cũng không tìm ra bệnh, cuối cùng thì cũng được nhưng khi gọi thì cứ ngắt quãng liên tục không nghe đc gì hết, khi thì kg có wifi...Cuối cùng nó đành thay toàn bộ main để up lên world luôn, hiện tại đã xong nhưng không ổn định chút nào, nói thì nghe tiếng đc tiếng mất, còn âm thanh của loa ngoài thì bị quá nhỏ so với trước kia...hiện đã đưa cho chỗ tiệm xem lại chưa biết như thế nào nữa.... Thiện tai, thiện tai...
80% máy bạn của bạn bị rớt và lệch đĩa điệm ==> no all bất cứ lúc nào!
mikadoofvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tự nhiên xài ip giờ cung mệt nhỉ
cmt_bk
TÍCH CỰC
12 năm
xác nhận, cửa hàng mình mấy hôm nay liên tục gặp trường hợp khách tự ý rs lên 5.0.1, đến phần active thì không có bảng wifi để chọn lựa, iphone 3gs thì searching sóng liên tục, jailbreak để active, vào trong thì ôi thôi đã no all.nói chung là anh em đừng nên rs vào thời điểm này, ở cửa hàng mình tính ra đã là 5 con rồi (lock có, quốc tế có, 4 có, 3gs có) :-ss
SinAra
ĐẠI BÀNG
12 năm
yêu cầu xác nhận thông tin chính xác dùm,em đang xài lock mà đọc xong cứ thon thót

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019