Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin tức]Nokia sắp ra mắt ứng dụng tạo ảnh GIF động và hàng loạt nâng cấp mới cho dòng Lumia

Duy Luân
11/9/2012 16:5Phản hồi: 210
210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhiều người đọc mà hình như ko hiểu. đang nói về lumia hiện tại (tức là wp7) mà
Lu710 up rom co mat jb k?
phongem
ĐẠI BÀNG
12 năm
khi nào Wp đc quyền thay giao diện metro này và cho tùy biến như android thì mình sẽ mua😁 IP thì éo quan tâm vì ko thích hđh thắt cổ tờ rym như nó
Anh nô đã trở lại
econan1214
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giả sử bạn đang xài android, và do một vài lý do nào đó...cái app bạn cần xài là Kakao chẳng hạn...nhưng bạn mua WP về..tưởng rằng nó có app này..ai dè ko thấy...và app thay thế nó cũng ko có luôn thì sao đây :d. Đối với mình smartphone ko chỉ là nghe..gọi..xem...mà còn là phương tiện kết nối với ng thân ở nước khác...nên mình thấy ko có lý do gì để mua một cái phone mà biết rằng nó ko đáp ứng nhu cầu của mình... :d ..với lại giao diện của wp thật sự..ko bắt mắt của mình ^^……

Sent from my SAMSUNG-SGH-I727 using Tinhte.vn
Bác Nô ơi bao giờ ra FP2 cho con 603 của em vậy?đợi lâu quá àh.hihi đừng chém em nhe.
econan1214
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apps tớ xài ..nó có hẳn trang web riêng, và nó có ghi rõ ràng có hệ điều hành nó support. Do dó tớ biết 100% nó ko có các apps này trên WP 8.

DÙ SAO ĐI NỮA, TỚ CHỈ NÓI KINH NGHIỆM CỦA MÌNH CHO NHỮNG AI ĐANG DÙNG ANDROID HAY IOS MÀ MUỐN THỬ NGHIỆM WP7/8. Nên tìm hiểu kỹ.những cái bạn quan tâm..và cần nhất thì trên WP 8 CÓ HAY KO. NẾU KO MUA VỀ, THÌ SẼ THẤT VỌNG TOÀN TẬP. VÌ MUA MỘT CÁI SMARTPHONE, THÌ KO THỂ CHỈ ĐỂ NGHE..VÀ GỌI ĐIỆN..XEM PHIM VÀ NGHE NHẠC THÌ ĐẠI ĐA SỐ SMARTPHONE CŨNG CÓ. ĐIỂM KHÁC BIỆT LÀ Ở NHỮNG APPS cần thiết mà bạn đã quen sử dụng trong hệ điều hành khác.

Sent from my SAMSUNG-SGH-I727 using Tinhte.vn
@econan1214 Bác này nói cứ như xài rùi, wp8 có chính thức đâu mà có app đâu mà xài phán như thánh, wp7 nếu đã unlock all thì xài như mọi máy khác xài app trên web bất cứ đâu và wp7 có đủ tính năng từ văn phòng đến chat yahoo check mail map... những thứ cơ bản cần thiết và 1 phần nhờ nokia bổ sung hổ trợ app cho asia đủ cả, còn không dùng tài khoản dev thì cài app vẫn vô tư như 2 anh os kia. còn chuyện app đó support tại họ chưa muốn thôi nếu muốn sẽ làm thôi, nhân lực viết code quản lí sửa lỗi lợi nhuận thị trường ra sao, nên họ tập trung vào 1 hay 2 thôi. App thì quan trọng smartphone đấy chứ mà xài chừng vài hôm quăng đâu đó :p đúng hem mấy bạn , khi cần dùng nhiều khi chỉ dùng những thứ cơ bản thôi lẹ là chủ yếu, còn lại thì buồn mới mở wifi 8 dưa 😕. Dù hệ điều hành đóng an toàn tốt hay mở tự do khám phá cốt yếu đều muốn phục vụ tốt nhu cầu của mọi người cả. Chốt : mua theo cá tính sở thích nhanh gọn lẹ, tìm hiểu kĩ máy hệ os của nó nghe theo lí trí mình đừng nghe miệng thiên hạ review youtube càng nhiều càng tốt tham khảo forum chuyên os của nó, giá tiền. Good luck mọi người nghen
econan1214
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuoikhampha Bạn biết APPS mà mình nói là APPS nào ko mà bạn phán vậy ?

Ko phải Yahoo, Mail, Youtube, hay FaceBook..mấy apps này mình ko quan tâm..có cũng được, ko có cũng chả chết ai.

Apps mình dùng là những app dùng để liên lạc xa, mà bạn chắc chả biết. =))
@econan1214 hohohoho! Thế mấy app kia chỉ liên lạc trong nước ah? Jo có cái app nào liên lạc thuận tiện, hay hơn skype bạn giới thiệu cho mình với, mình cũng đang cần lắm đây???
Android co soft nay lau roi.

Sent from my W700 using Tinhte.vn
xuantonpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
He can ban la bao gio dc cap nhat. Xin loi la 710 ngai bat bo go tv. Hix
Godfire
ĐẠI BÀNG
12 năm
giờ thì bluetooth đã bắn đc đa phương tiện 😁
thêm kiểu gõ tiếng việt Nokia ơi :rolleyes:
econan1214
ĐẠI BÀNG
12 năm
"Kòn nếu bác tự tin trình engl hơn ng khác .." => SO ?

tiếng Việt hay Anh liệu có quan trọng quá ko bạn ? Anh ta sỉ người khác 1 cách lố bịch, và còn ra vẻ thách thức mình nhắn tin ( bằng tiếng Anh để so tài cao thấp ) với anh ta. Mình chỉ làm những thứ anh ta muốn ! ( Tớ mới để ý thấy, các notifications của app TinhTe ...đều bằng tiếng Anh đó bạn ^^! )

Trước khi nói người ta là 1 con ếch, thì nên xem lại, mình có bằng 1 con ếch đi ko đã !
nói chung chưa biết window phone 8 như nào chứ em đang dùng cái Hd2,chơi cả wp7 với Android thì về app đúng là app wp7 như sh*t thật,quá trình đồng bộ cũng khó khăn,được cái mượt,nhưng mà dùng bản rom Android 2.3.7 cyanogen cũng mượt không kém.
cài qua cài lại,cài song song chán cuối cùng em chọn Android cho lành,đợi rom 7.8 xem có gì hay không
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
anh nÔ trở lại..lợi hại hơn xưa
quan352
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhà nghèo chờ con Lumia bình dân của Nokia
like nokia!😁
Đúng là nokia rất máu bluetooth vs nfc nên h phải cho n bắn đc vs mọi thiét bỵ để hok làm WP giống ios 😁
Nokia tâm huyết vs WP và Lumia thế này quả đáng mừng, mong No sẽ vững vàng và trở lại cuộc đua nhanh hơn bao giờ hết ( đá bay mấy thứ hoa quả kia đê 😁 )
nokia cong nhan quan tam den hinh anh ghe thiet
kooltears
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko khoái nokia, nếu nokia chạy android từ đầu thì đã ko lao đao như bây giờ
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
WP sẽ tranh hết đất của android và trở thành OS di động số 1. iOS không chết vì nó luôn giữ được 1 thị phần khá đáng kể trong thế giới smartphone

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019