Tin vui: Windows Phone 8 sẽ có giao diện và bộ gõ TV. Tin buồn: bộ gõ TV kiểu tiền sử

vuhai6
29/7/2012 14:49Phản hồi: 403
403 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngàn lần đội ơn Microsoft, nhưng nên update thành gõ telex đi
Có thêm một kiểu gõ tiếng việt mới..................................
@minhan280680 Cách bố trí này lâu rồi. Vấn đề k ai mò mà xài thôi.
minhtoyou
TÍCH CỰC
12 năm
liệu WP 7.8 có không nhỷ 😔
kanishi
TÍCH CỰC
12 năm
Mình nghĩ là gõ trên bàn phím này nhanh hơn telex chứ nhỉ, bình thường gõ chữ ơ chẳng hạn mình cần 2 lần gõ: gõ o và gõ w, bàn phím này chỉ cần gõ 1 phát dc ngay chữ ơ. Chỉ là quen telex rồi nên kêu gào hơi kinh, ;)) làm quen với thứ tối ưu đê
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kanishi Nhưng với những màn hình to khoảng 4.3'++ thì anh bạn thử tưởng tượng rằng như thế nào ?
Tôi thì rất lười phải gõ gõ và phải với ngón tay cái lên hàng trên cùng để gõ dấu và các nguyên âm phụ âm đặc biệt như thế này . Làm chậm lại tốc độ gõ thì có đấy bạn ạ . Trong khi telex tiện hơn rất nhiều .

-----------------------------

Cái bàn phím quá chán ! Quá rối ... bye WP !

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
@kanishi chính xác. tại chưa quen thôi chứ quen rồi gõ còn nhanh hơn telex lẫn VNI vì ko cần gõ thêm 1 phím dấu nữa. hồi xưa mình học máy đánh chữ bàn phím cũng có những ký tự rời như vầy
kanishi
TÍCH CỰC
12 năm
@ty060990 Thế thì bạn cứ dùng nexus là dc mà ;))
đây là tin vui cho fan nokia ở vn
còn cái chụp màn hình thì ip của bạn gái mình cũng làm đc và có cách đây 3 năm rồi
@anhthaibk1 chụp màn hình bên ip phải xài pm thứ 3 mà, có phải tích hợp sẵn đâu bác??? mình k xài ip nhưng đoán là thế 😁
@spirit1989 không ip nhấn đồng thời phím home với power là chụp
luankrvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
@spirit1989 Bạn nhầm hàng rồi. Ân home và nút tắt nguồn là OK. Ko tính tuỳ biến khi jailbreak.
@luankrvip mình có nói mình k xài nhưng đoán thế mà :p mà hình như sau này mới có chứ 2g 3g gì đó đâu có đúng k bác, k tính jailbreak
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
giao diện trực quan, ko biết WP có tùy chọn đổi màu nền chưa nhỉ. Màu đen hơi u ám mặc dù về lý thuyết thì tiết kiệm pin.
chumonhon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sucsong1 hình như có, mình thấy mấy bản rom bên xda cho HD7 đổi màu được. Mình vẫn thích màu đen hơn ;)
Thật ra là chưa quen nên dậy chứ khoảng 1 thời gian quen là đánh ào ào đấy . Nhưng mình vẫn thích telex hơn 😁
đã có tích hợp tiếng việt thì cũng sẽ có cách có bộ gõ chuẩn. K có j phải lo. J chỉ đợi các sếp trích xuất ra cho các dòng 7.5 nữa thôi. kaka
hức, telex có phải là ngon hem
1 tin rất mừng và với mình.mình cũng sẽ có ý định quay lại với wp8
có vậy là ngon rồi !
Các bác cứ kêu là bất tiện chứ nhiều người dùng bình thường lại thích quá đi !
Sẽ không còn cảnh hướng dẫ người Việt Nam ee=ê , ow =ơ ...thật đáng mừng ! Vậy mà vuhai6 lại viết cái tiêu đề ...buồn quá !
(nếu chỉ là tin buồn cho ae tinhte thì đỡ hơn )
quy211
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã xài windows phone 1 lần. gửi mail thì không gõ dc TV, mà giờ gõ kiểu này thì chắc là chết, ôi WP ơi, tao chỉ cần một một bộ gõ như android hay là iOS thôi, sao mà khó thế.
@quy211 Có cái Viet Keyboard mà =))
Bàn phím này chắc gõ chết mất. Sao không theo chuẩn telex cho dễ dùng. Có lẽ WP định tràn về nông thôn nơi các cụ vẫn chưa biết gõ tiếng việt theo telex.
@vnstockguru nói như vậy cả miền nam đa số là nông thôn và vẫn chưa biết gõ tiếng Việt nếu không biết gõ telex? thiệt bó tay cho cm này😃
Gõ kiểu này cũng ko ham lắm 😆
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
Với mình thì bộ gõ TV mới quan trọng
Còn giao diện TV không quan trọng lắm vì mấy từ tiếng anh cũng dễ hiểu . 😃
d7293
CAO CẤP
12 năm
Không biết mấy e Lumia có đc chia sẻ ngôn ngữ Tiếng Việt không nhỉ???
Ôi trời. Quan trọng nhất cái bộ gõ thì...>"<
dangphi95
TÍCH CỰC
12 năm
có là mừng rùi bác ^^
nhưng mà gõ khó thì phải =.=

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095